• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có thể lắp thêm anten cho miniPCI wifi ko?

laser

Mình có con laptop compaq ko có wifi. Tính lắp thêm cái card wifi gắn trong cho nó gọn. Nhưng một số người bảo ko có anten trong máy tích hợp có lắp vào nó cũng ko nhận được sóng.
Vậy Anh Em nào có kinh nghiệm cho mình hỏi có thể lắp bổ xung thêm một sợi anten khác ko?
(Máy mình mở ra nhưng ko thấy sợi anten nào)

tienhung

Active Member
để lắp thêm đòi hỏi bác phải khá công phu với máy.
thứ nhất là phải bung máy ra gần như hoàn toàn để lắp anten
thứ hai là liệu có tìm được 1 sợi anten thích hợp với máy hay không ?
thứ ba là cần 1 người có tay nghề khá cao để thực hiện việc này vì không phải ai cũng làm được hoàn chỉnh đâu.

tóm lại nếu anh có nhu cầu minh cho bác địa chỉ của cty tin học LONG BÌNH 50 nguyễn cư trinh q1 gặp anh PHƯƠNG phòng kỹ thuật điện thoại (08) 8360699 ext 111 bạn có thể trao đổi và hỏi thêm anh ấy. mình là sale laptop nên cũng không rành lắm về vụ này.
chúc bạn thành công.

kookyky

Mình có con laptop compaq ko có wifi. Tính lắp thêm cái card wifi gắn trong cho nó gọn. Nhưng một số người bảo ko có anten trong máy tích hợp có lắp vào nó cũng ko nhận được sóng.
Vậy Anh Em nào có kinh nghiệm cho mình hỏi có thể lắp bổ xung thêm một sợi anten khác ko?
(Máy mình mở ra nhưng ko thấy sợi anten nào)

Bạn không cần phải gắn thêm antenna chi cho mất công, cứ mua 1 cái PCMCIA wifi card cho tốt là xài OK, tui hiện tại cũng đang gắn cái linksys nè, chạy ào ào kô có sao hết .
Chúc may mắn,