• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có thể Việt hóa GGheart v1.52 bằng cách dùng Font Creator

Status
Không mở trả lời sau này.

giangvungtau

mình thấy bàn tán nhiều quá mà kết quả chưa thể đến đâu,mong mọi người bớt nói chuyện ngoài lề mà tập trung vào bên trong sẽ có ích cho anh em việt hóa an tâm tư tưởng làm việc.

nonooboy

mình thấy bàn tán nhiều quá mà kết quả chưa thể đến đâu,mong mọi người bớt nói chuyện ngoài lề mà tập trung vào bên trong sẽ có ích cho anh em việt hóa an tâm tư tưởng làm việc.

nói chung thì người nào có chuyên môn thì bàn , chứ tụi mình chỉ biết đứng ngoài cỗ vũ thôi , chứ biết sao h

kiepdollar

Không sao đâu các bác cứ cố gắng nghiên cứu đến khi nào có bản cho e71 thì xong là vừa . Cứ bình tĩnh tự tin các bác :D

nonooboy

Không sao đâu các bác cứ cố gắng nghiên cứu đến khi nào có bản cho e71 thì xong là vừa . Cứ bình tĩnh tự tin các bác :D

mình nghĩ màn hình ngang như E71 sẽ ko xài đc đâu vì GGHeart là bắt trước IPhone mà IPhone là màn hình dọc mà , nếu có thì chả đẹp gì

@uandi2009

Bạn giới thiệu bộ fonts Trung Hoa 710 ký tự đâu mà không up nhỉ? Tin nhắn mấy ngày rồi mà không thấy mặt mũi đâu cả!!

dollarviet

bác VoThien có lên. hihi thực sự là đây là phần mềm hay nhất từ trước đến giờ mà em biết. tuy mới chỉ dùng tiếng trung nhưng em đã cảm thấy rất thích thú. các bác việt hóa hay anh hóa em cũng cảm ơn các bác rất nhiều. chúc bác VoThien và toàn thể anh em PDA sức khỏe dồi dào và ngày càng gắn bó với bà con PDA \-/

tronghuy1609

bác VoThien có lên. hihi thực sự là đây là phần mềm hay nhất từ trước đến giờ mà em biết. tuy mới chỉ dùng tiếng trung nhưng em đã cảm thấy rất thích thú. các bác việt hóa hay anh hóa em cũng cảm ơn các bác rất nhiều. chúc bác VoThien và toàn thể anh em PDA sức khỏe dồi dào và ngày càng gắn bó với bà con PDA \-/

bạn nói hoàn toàn đúng ý ình, mong các cao thủ sớm cho ra lò kiệt tác này,

bạn nói hoàn toàn đúng ý ình, mong các cao thủ sớm cho ra lò kiệt tác này,

Ông bạn uandi2009 chạy mất dép với bộ fonts 710 ký tự rồi, không hợp tác thì 100 vothien cũng chịu. Dùng tiếng Trung cho đám bạn nó khỏi mượn máy=))

datvietdatviet

Háhà.ae cho hỏi fiên pản việt hóa làm tới đâu rồi zại.ae cố lên na.tớ đang chờ nè.tớ gà lắm chỉ pít chờ ae làm rồi download thôi :D

hai_dung

đúng là phần mếm rất hay, càng dùng càng thích, nói thật, mình định bán N95 8gb để mua N900, nhưng cài phần mềm này thấy thích nên thôi, không bán nữa, chúc bạn vothien12345 sớm việt hóa được phần mềm này.

uandi2009

Ông bạn uandi2009 chạy mất dép với bộ fonts 710 ký tự rồi, không hợp tác thì 100 vothien cũng chịu. Dùng tiếng Trung cho đám bạn nó khỏi mượn máy=))

Bạn nên dùng lời lẽ cẩn thận nhé vothien!!!
Bạn biết vì sao mà tôi không pm lại tin nhắn cho bạn ko???
Có cần thiết phải dùng những từ ngữ thế này không vậy??

Ngài là sao??, chỉ cần bạn pm là muốn có font đó & bạn có thể share cho mình được ko thì tôi sẽ gửi cho bạn thôi, đâu nhất thiết dùng những từ như vậy
Tôi không giấu giếm cái này làm gì cả, nếu cần bạn hãy hòi anh Thangnd31082
vài lời góp ý cho bạn.

-------------------------------
P/s: a/e thông cảm, mình ko tiếp tục theo pm này được nữa.
Thân

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Anh em hòa thuận zui vẻ tý nha ! Quả thât sau khi nghiên cứu tôi thấy rằng:
1. Nếu thư mục Font của ggheart ko có Font heiti.ttf thì GGheart sẽ tự lấy font đang cài của máy do đó ban nào muốn dùng GGh với Font đang xài chỉ cần xóa Font heiti.ttf đi là được.
2. Chon bộ font hỗ trợ Tiếng Trung dung lượng nhỏ là sẽ ít ky tự thôi. Bộ ChungViet Shared dung lượng 458kB, CHƯA add Tiếng Việt.
Anh em nào có nhu cầu nghiên cứu bộ Font của ChungViet chia sẻ thì tải tại đây: http://www.mediafire.com/file/cjhwhvgjltq/1heiti.rar

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Kêu ngài tí sao đâu. Zui zẽ chứ đâu xúc phạm gì

Thôi không bàn soạn nữa , mất hòa khí anh em ! Chỉ là hiểu nhầm nhỏ nhỏ thôi mà !

Vothien Rất pro & ChungViet cũng rất nhiệt tình
! Mình đang nghĩ cách làm bay biến những chữ TQ đi , những cái còn lại chỉ toàn là kí tự trắng như vậy anh em sẽ không bị ức chế ! Cái này mà làm theo kiểu ghép Fonts thì tin rằng không thể thành công được! Có chăng chỉ được một menu như Thiện up hôm trước mà thôi ! Về lý thuyết THiện nói là 5 năm nhưng mình nghĩ chắc bạn ấy tiên đoán 5 năm sau sẽ có Soft chuyên dụng VIệt hóa PM này đó thôi ! Anh em hy vọng thì cứ hy vọng nhưng cũng đừng quá mơ mộng nhé ! Mình thì tiên đoán sau 5 năm nữa GGheart đã cho ra phiên bản 3.52 và đã được EN hóa theo nhu cầu của người sử dụng ! PHần mình đang dành dụm để mua Iphone giá rẻ do Vina hoặc Vitel đang chuẩn bị cung cấp, quản cáo rùm beng mấy ngày qua !
Các từ ghép kiểu China này chỉnh được 1 từ đúng thì từ kia lại sai. Đã thử xác xuất, xóa hết sao cho mỗi chức năng chỉ còn một tới hai ký tự để sửa nhưng mà vận may không tới , có rất nhiều những dòng mất trắng không còn gì để chỉnh sửa !

kid1502

hinh nhu ben topic phan mem ung dung co bo font ko co ky tu gi het khi bo vo se ko thay tieng trung nua. Ko thay chu nao luon. Nhung ma link die. Post bang dt

Bạn nên dùng lời lẽ cẩn thận nhé vothien!!!
Bạn biết vì sao mà tôi không pm lại tin nhắn cho bạn ko???
Có cần thiết phải dùng những từ ngữ thế này không vậy??

Ngài là sao??, chỉ cần bạn pm là muốn có font đó & bạn có thể share cho mình được ko thì tôi sẽ gửi cho bạn thôi, đâu nhất thiết dùng những từ như vậy
Tôi không giấu giếm cái này làm gì cả, nếu cần bạn hãy hòi anh Thangnd31082
vài lời góp ý cho bạn.

-------------------------------
P/s: a/e thông cảm, mình ko tiếp tục theo pm này được nữa.
Thân

Buồn cười uandi2009 quá. Tôi đâu xúc phạm gì nhỉ! Chán thật! Tôi hay dùng chữ Ngài để nhắn tin, đó là trân trọng lắm mới xưng hô như thế! Không tin thì hãy hỏi Ngài Kojiro mà xem

Bạn không hợp tác nữa thì thôi, sao lại hoạch họe nhau thế

@uandi2009:

Nhìn cách hành văn của bạn tôi cũng đoán được là bạn đã từng làm MOD rồi=))

magus

thôi thôi các pác đừng cải nhau nửa mất hòa khí anh em hết,từ "ngài" của pác vothien12345 chỉ mang tính chất vui vẻ khg có ý châm chọc,bạn uandi2009 cũng đừng để bụng làm chi cho mau già(mình khg có ý nói bạn nhỏ nhen đâu,bạn uandi2009 đừng hiểu lầm nhé) :D;;)

hungchv

Hê hê.Chém gió nhau liên tục.Hay ghê.Nói thật,ko ai muốn xúc phạm ai cả.Mong a e tôn trọng hoà khí,không nên nói những cái mất hoà khí làm gì,có gì thì bỏ quá cho nhau.Chúng ta là người lớn,sao mà xử sự cứ như trẻ con vậy.Phần mềm ggheart rất hay.A e nào muốn góp ý thì vào góp ý,chia sẻ kiến thức.Ok

Status
Không mở trả lời sau này.