• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có thể xây dựng thư viện theme của PDAViet ko nhỉ?

NBLam

Các bác cooker ơi, dạo này tôi thấy có nhiều ROM mới quá, và theme thì cũng quá phong phú luôn. Tôi không hiểu lắm về kỹ thuật làm theme nhưng theo "ngu ý của tại hạ" tại sao chúng ta không tập hợp thành bộ sưu tập theme riêng của PDAViet nhỉ? Nhiều khi tôi dùng ROM này nhưng lại tiếc, giá như có cái theme của ROM kia có phải hay không :D Mong các bác chỉ giáo nhé, hy vọng việc này không quá khó với các cooker :D Cảm ơn các bác nhiều...

=D>=D>=D>

TaQuangDuc

Các bác cooker ơi, dạo này tôi thấy có nhiều ROM mới quá, và theme thì cũng quá phong phú luôn. Tôi không hiểu lắm về kỹ thuật làm theme nhưng theo "ngu ý của tại hạ" tại sao chúng ta không tập hợp thành bộ sưu tập theme riêng của PDAViet nhỉ? Nhiều khi tôi dùng ROM này nhưng lại tiếc, giá như có cái theme của ROM kia có phải hay không :D Mong các bác chỉ giáo nhé, hy vọng việc này không quá khó với các cooker :D Cảm ơn các bác nhiều...

=D>=D>=D>

thật ra phải xây dựng 1 thư viện ảnh dùng cho build ROM, ý tưởng rất hay vì như thế nhiều người không biết về ROM nhưng biết đồ họa như mình có thể xây dựng các nút, hình nền, giao diện theo các file ảnh hệ thống có sẵn. Có lẽ nên như thế các Mod. ạ!
Cheers

NBLam

thật ra phải xây dựng 1 thư viện ảnh dùng cho build ROM, ý tưởng rất hay vì như thế nhiều người không biết về ROM nhưng biết đồ họa như mình có thể xây dựng các nút, hình nền, giao diện theo các file ảnh hệ thống có sẵn. Có lẽ nên như thế các Mod. ạ!
Cheers

Thật ra cái tôi nghĩ đến là cái file .tsk của các ROM mới mà các cooker của PDAViet xây dựng. Tôi thấy nhiều ROM anh em mình xây dựng có bản sắc riêng, đẹp lắm chứ, không chỉ mình cái màn hình welcome đâu, mà toàn bộ giao diện cơ, ví dụ điển hình là cái Glass của Hoàng Đạt và mấy cái của Dvha với đồ họa do TaQuangDuc thiết kế chẳng hạn :D Nếu như chúng ta có thể tách các bộ theme đó ra thành file .tsk và đưa vào 1 bộ sưu tập để bà con sử dụng thì cực kỳ tiện còn gì :D Mong các bác Mod và cooker xem xét ý tưởng nhé =D>=D>=D>

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Một khi bạn đã có ROM để UP rồi thì bạn hoàn toàn có thể trích các hình nền và Form màu đó rồi dùng soft tạo file tsk được mà.
Bọn mình làm ROM như vậy cũng là cả 1 sự cố gắng lớn rồi, việc còn lại là của các bạn thôi.
NLAM nổ súng đầu tiên đi nào