• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

treoman680

Chào mọi người,

Mình vừa mới gia nhập Forum được mấy ngày vì mới kiếm được con HTC HD2 T8585. Cảm ơn AnhPheCT và các bạn đã post và đóng góp các ý kiến về cái cookie home tap này. Mình đã cài vào con HD2 của mình (bản Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 và CHTEditor v1.8.5.1) thấy rất đẹp. Con của mình chưa cài bất kỳ một Rom cook nào cả. Hiện tại đang dùng và chưa thấy xuất hiện lỗi lớn nào cả. Duy nhất chỉ có một nhỏ là ringtone của mình đặt thì hay bị chuyển về ringtone01-windonphone khi có người gọi đến. Mình đã tuân thủ toàn bộ qui trình cài đăt mà AnhPheCT và các bạn post trong bài này. Mình cũng đã đặt lại ringtone sau đó SR nhưng vẫn bị như vậy. Mình đã đọc hết 37 trang trao đổi, tham luận nhưng không hề thấy ai có lỗi tương tự như vậy. Vậy mong AnhPheCT và mọi người giúp mình khắc phục lỗi trên với.
Trân thành cảm ơn.

AnhPheCT

Chào mọi người,

Trân thành cảm ơn.

Ringtone về mặc định ko liên quan đến Skin đâu Bạn ơi!
1. Bạn xem lại nhạc chuông bạn để ở đâu trên thẻ nhớ hay trong bộ nhớ máy?. Nếu trong thẻ nhớ, xem lại thẻ nhớ nhé! Có thẻ thẻ nhớ Format chuẩn FAT nên thường gây ra lỗi (nên Format chuẩn FAT32). Hoặc Bạn có dùng chương trình biến PPC thành đầu đọc thẻ thì toàn bộ cài đạt về mặc định.
2. Bạn nên tạo một thư mục trên thẻ nhớ tên "My Documents" hay "My Ringtones" sau đó chép các bài nhạc *.mp3 vào máy sẻ nhìn thấy hết nhạc chuông.
3. Set nhạc chuông nên chọn ở hai nơi Start/Settings/Personal/ Phone và Start/Settings/Suonds & Notifications/Notifications.
4. Nếu trên bộ nhớ máy thì chép thẳng vào thư mục windows\ cách này máy chạy nhanh ko bị lỗi nhưng bù lại tốn tài nguyên bộ nhớ máy....
Chúc thành công.

nguyentri80

có ai cho mình xin clock D màu trắng mặc định của máy được ko?
cảm ơn mọi người rất nhiều .

Duynt

Các đồng hồ bình thường thì chạy được trên CHT 1.8.5. chỉ có các đồng hồ có kim giây trôi như đồng hồ cơ thì mới phải làm lại.

Sao mình cài cái đồng hồ có kim giây trôi như đồng hồ cơ mà không thấy kim giây đâu nhỉ?Có ai biết làm sao để có kim giây chỉ mình với!

Thân

AnhPheCT

Sao mình cài cái đồng hồ có kim giây trôi như đồng hồ cơ mà không thấy kim giây đâu nhỉ?Có ai biết làm sao để có kim giây chỉ mình với!

Thân

Tải mấy cái Lock A của AM ancola66 nhé! Chỉnh trong CHTEditor nhé!

quachchusan

anh oi sao em ko thay doi duoc hinh nen ngoai man hinh hom.no' cu den xi xi` nhìn xấu quá.vơi lại vào phần côki's home tab edition để cài đặt ,khi cài đặt xong thoát ra máy toàn bj đơ phải tháo pin ra khởi đông lại

để thay đổi hình nền, bạn lên post 1 down file đính kèm tên là B4all 2.5.Fixed ( file đính kèm thứ 2 ) và khởi động lại

quachchusan

em ko tài nào thay đổi được cái ảnh ngoài màn hình hôm nhìn nó cứ đen xì xì ra.bác nào giúp em với.

em đã cài cái B4all 2.5.Fixed rồi mà vẫn không thay đổi được ảnh ngaòi màn hình home

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

em đang dùng bản room HD2_ WM6.5_DRAGON_V_74- OS 3.14 & BUILD 23699 (LG), MANILA 2018_UPDATE 20/11/2010

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

em ko tài nào thay đổi được cái ảnh ngoài màn hình hôm nhìn nó cứ đen xì xì ra.bác nào giúp em với.

em đã cài cái B4all 2.5.Fixed rồi mà vẫn không thay đổi được ảnh ngaòi màn hình home

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

em đang dùng bản room HD2_ WM6.5_DRAGON_V_74- OS 3.14 & BUILD 23699 (LG), MANILA 2018_UPDATE 20/11/2010

Bản fix ấy dùng cho ROM ko CHT mà! Thử cái này:

quachchusan

thack bac' sang nay em vua up bản room Energy.Leo.23148.Sense2.5.Cookie.Touch.Of.Glass.Nov.19.dùng hay và đẹp phết có tích hợp sẵn Co0kie's Home Tab 1.8.5.0 và CHTEditor v1.8.5.1.bác cho em hỏi là bây giờ em muốn thêm hình mấy cái đồng hồ vào thì làm thê' nào ạ.Nhân tiện bác cho em xin luôn mấy cái đồng hồ đẹp đẹp nhé.trên này em thấy toàn đồng hồ bản 1.7.x.x.thack bác Phê pro

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

Ngôn ngữ Việt Nam cho CHTE v1.8.5.1 kiểu j hả anh.cho em hỏi thêm môt câu nữa là bật cái hiệu ứng thời tiết ntn hả anh.cài cái Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 tư nhiên mất luôn cái hiệu ưng' thời tiết rõ đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

treoman680

Ringtone về mặc định ko liên quan đến Skin đâu Bạn ơi!
1. Bạn xem lại nhạc chuông bạn để ở đâu trên thẻ nhớ hay trong bộ nhớ máy?. Nếu trong thẻ nhớ, xem lại thẻ nhớ nhé! Có thẻ thẻ nhớ Format chuẩn FAT nên thường gây ra lỗi (nên Format chuẩn FAT32). Hoặc Bạn có dùng chương trình biến PPC thành đầu đọc thẻ thì toàn bộ cài đạt về mặc định.
2. Bạn nên tạo một thư mục trên thẻ nhớ tên "My Documents" hay "My Ringtones" sau đó chép các bài nhạc *.mp3 vào máy sẻ nhìn thấy hết nhạc chuông.
3. Set nhạc chuông nên chọn ở hai nơi Start/Settings/Personal/ Phone và Start/Settings/Suonds & Notifications/Notifications.
4. Nếu trên bộ nhớ máy thì chép thẳng vào thư mục windows\ cách này máy chạy nhanh ko bị lỗi nhưng bù lại tốn tài nguyên bộ nhớ máy....
Chúc thành công.

Cam on AnhPheCT,

Mấy hôm vừa rồi em bận nên không vào forum được nên không thanks anh kịp thời. Cảm ơn anh nhiều. Vấn đề đã được giải quyết. Tuy nhiên trong thời gian vừa rồi dùng, thì thấy máy hay bi treo hoặc bị cà giật, nhất là camera. Thỉnh thoảng khi kết thúc cuộc gọi thì máy treo cứng đơ luôn. Tuy nhiên khi tháo pin khởi động lại (máy em không cài thêm bất cứ một phần mềm ngoài nào cả nên cũng không lo xung đột) thì mọi thứ lại ổn. Nhưng cũng chỉ được 2 hoặc 3 ngày gì đó là lại bị như thế. Vậy AnhPheCT hướng dẫn em để xử lý với.

Cảm ơn anh nhiều

winni

tính đến thời điểm này đã đc 1 tuần e cài cái CHT v.1.8.5 và cookie home tab này mà vẫn xài ổn định ko bị treo và bị lỗi gì hết.Máy em cũng chưa cài bất kỳ phần mềm nào và cũng chưa bao giờ up rom luôn."treoman680" thử kiểm tra lại xem có bỏ xót bước nào ko?
thanks AnhPheCT so much

AnhPheCT

thack bac' sang nay em vua up bản room Energy.Leo.23148.Sense2.5.Cookie.Touch.Of.Glass.Nov.19.dùng hay và đẹp phết có tích hợp sẵn Co0kie's Home Tab 1.8.5.0 và CHTEditor v1.8.5.1.bác cho em hỏi là bây giờ em muốn thêm hình mấy cái đồng hồ vào thì làm thê' nào ạ.Nhân tiện bác cho em xin luôn mấy cái đồng hồ đẹp đẹp nhé.trên này em thấy toàn đồng hồ bản 1.7.x.x.thack bác Phê pro

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

Ngôn ngữ Việt Nam cho CHTE v1.8.5.1 kiểu j hả anh.cho em hỏi thêm môt câu nữa là bật cái hiệu ứng thời tiết ntn hả anh.cài cái Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 tư nhiên mất luôn cái hiệu ưng' thời tiết rõ đẹp.

Clock A cơ bản dùng cho CHT 1.7.x-->2.0 điều OK. Trừ nhũng Clock có cấu trúc phức tạp như ngày đêm, nhiều kim....!
Thời tiết có thể chọn ON/OFF trong CHT, có gắn vọc đi nhé! Những cái đó đơn giản mà!

treoman680

tính đến thời điểm này đã đc 1 tuần e cài cái CHT v.1.8.5 và cookie home tab này mà vẫn xài ổn định ko bị treo và bị lỗi gì hết.Máy em cũng chưa cài bất kỳ phần mềm nào và cũng chưa bao giờ up rom luôn."treoman680" thử kiểm tra lại xem có bỏ xót bước nào ko?
thanks AnhPheCT so much

Càng dùng mình thấy càng lỗi. Đặc biệt là hay treo máy và màn hình đen xì. Cũng chưa rõ là do cái gì, chắc là xung đột với phần mền nào đó. Còn về cài đặt thì mình cũng đã theo hướng dẫn. Cài cook home tap trước rồi cài đến editor. Trong khi cài đặt cũng không báo lỗi gì.
Thanks

winni

Trong suốt Ảnh nền Start Menu &
Slider khi ấn trượt.

File cài đặt giúp Full ảnh nền cho Start Menu, và trong suốt khi ấn trượt thanh Slider. Cài file CAB vào Device, Reset PPC.

anh AnhPhe ơi,làm sao để cái thanh slider nó có cái hình trong suốt ánh như gương giớng như trong hình vậy anh?anh có thể chỉ giúp em là phải cài chương trình gì vào thì mới đc như vậy ko?em đã cài chương trình full ảnh nền cho start menu và trong suốt khi ấn trượt thanh slider nhưng mà nó ko bóng như hình,chi trong suốt thôi

AnhPheCT

anh AnhPhe ơi,làm sao để cái thanh slider nó có cái hình trong suốt ánh như gương giớng như trong hình vậy anh?anh có thể chỉ giúp em là phải cài chương trình gì vào thì mới đc như vậy ko?em đã cài chương trình full ảnh nền cho start menu và trong suốt khi ấn trượt thanh slider nhưng mà nó ko bóng như hình,chi trong suốt thôi

No problem!! Trong suốt ảnh nền và Start Menu.
Trong suốt Slider cài file cab bên dưới nhé!

winni

sau khi em cài cái transparent slider của anh đưa thì nó ra cái slider như vậy,chứ ko giống như trong cái hình của anh!

jamesbond_hg

Bác Phê cho E hỏi: phần mềm này và phần mềm S2U2 có tính năng khác nhau không? cài cả 2 phần mềm thì có tương thích không. Nếu tính năng như nhau thì cài phần mềm nào nhẹ nhàng và dễ sử dụng. Cảm ơn Bác