• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Comic Reader Mobile v1.6- Phần mềm xem truyện tranh pro và kho truyện tranh

vuonganhquyen

Soft này giờ đã ra bản 2.1 rồi và đã đổi tên thành Comic Reader Mobi, tuy nhiên các bản mới sau này đã thương mại hóa, bản mới nhất hiện tại là Comic Reader Mobi 2.1 bản này chưa có "thuốc", nhìn giao diện cực kỳ pro nhiều hiệu ứng đẹp thay đổi hẳn so với dao diện bản cũ (1.6.1). Mình hiện tại đang dùng bạn 2.0.3 thấy dao diện đẹp nhưng mà thao tác điều khiển mở/đọc truyện rất khó và bất tiện...

Vài tấm screenshots các bác nhìn phê vãi chưởng:

Chỉnh sửa cuối:

vuonganhquyen

Cái này dùng cho máy Pocket PC chạy hệ điều hành Windows Mobile bạn à! Không xài cho PC được đâu.

comic 2.0.3 cài được nhưng ko mở file được, vào phần open file ( tức là cái hình thư mục ) thì nó đứng im, chạm vào màn hình thì nó báo lỗi, nó bảo là restart program, rồi ở dưới có 2 ô là ô detail và quit

PhongQuang

Super V.I.P
Máy mình vẫn dùng bình thường.
Hoặc bạn có thể mở file cab ra lấy mỗi file ComicReader.exe để chạy thôi.

badman_87

Member
trời nhìn bản 2.1 pro quá như ipad ý.chỉ tiếc là chưa có thuốc mong sớm nhận được tin vui từ các bác.

sao cài cái v2.0.3 mổi lần qua trang nó khó quá zậy,phải double click mới đc,chứ click 1 cái là nó hiện Zoom lên,pro nào có thể giúp mình về vấn đề này ko?

nak

đọc hết truyện trên này rồi..có ai có nguồn truyện ở đâu nữa không share cho mình với!

vuonganhquyen

comic 2.0.3 cài được nhưng ko mở file được, vào phần open file ( tức là cái hình thư mục ) thì nó đứng im, chạm vào màn hình thì nó báo lỗi, nó bảo là restart program, rồi ở dưới có 2 ô là ô detail và quit
Cái này nó yêu cầu máy bạn phải cài .NET Compact Framework 3.5, nếu bạn đang dùng Windows Mobile 6.5 thì không phải cài nữa vì mặc định nó đã có sẵn phiên bản .NET mới hơn, đối với các phiên bản WM cũ thì lên Google tìm .NET Compact Framework 3.5 về cài vào là ok! Còn nếu sau khi cài rồi mà vẫn báo lỗi như vậy thì khả năng là do lúc đầu bạn set cái Comic Folder Path (Sau khi cài đặt, với lần duyệt đầu tiên nó sẽ yêu cầu bạn chọn thư mục chứa truyện tranh mặc định) lớn quá, nghĩa là cái thư mục chứa truyện mặc định có nhiều dữ liệu quá nên nó sẽ mất rất nhiều thời gian để quét dữ liệu, đối với những máy cấu hình yếu (HTC Touch chẳng hạn) nếu thư mục chứa truyện quá lớn có thể gây đơ máy, chỉ còn nước chọn lỗ reset...
sao cài cái v2.0.3 mổi lần qua trang nó khó quá zậy,phải double click mới đc,chứ click 1 cái là nó hiện Zoom lên,pro nào có thể giúp mình về vấn đề này ko?
Đơn giản thôi bạn, bạn có thể thiết lập hiển thị nút ảo (trên màn hình) tới/lui trang kế tiếp và trang đã xem bằng cách: Settings >> Chọn thẻ Display >> đánh dấu check vào ô 'Always Show Page Buttons', bạn có thể check thêm vào ô 'Super Transparent Buttons' để cho các nút bấm trở nên trong suốt, nhìn pro hơn!
Sau khi thiết lập như trên, mỗi khi bạn mở truyện xẽ xuất hiện hai nút bấm nhỏ ở hai bên màn hình, giúp việc chuyển trang dễ dành hơn nhiều.
đọc hết truyện trên này rồi..có ai có nguồn truyện ở đâu nữa không share cho mình với!
Qua Vnsharing.net nhé bạn, đó là diễn đàn chuyên dịch thuật, biên tập truyện tranh lớn nhất VN, có đủ loại truyện tranh và được cập nhật thường xuyên. Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm ở diễn đàn acc.vn (diễn đàn chuyên về truyện tranh lâu đời nhất VN). Chúc vui!

P/S: Theo mình thấy các phiên bản mới này tuy đẹp nhưng dùng không tiện bằng bản 1.6.1 vì thao tác rườm rà, tốc độ load chậm, đặc biệt là phải chọn thư mục chứa truyện mặc định rất là củ chuối, vì nếu bạn có ít truyện thì không sao chứ nếu có nhiều truyện mỗi lần vào đợi nó load dữ liệu muốn dài cả cổ! Hai nữa là mỗi khi muốn chuyển từ truyện này qua truyện khác, hoặc đơn giản là nhảy từ trang này tới một trang không kế tiếp thì rất là khó khăn bởi cái menu cuộn của nó cảm ứng quá nhạy, bạn chỉ chạm nhẹ vào màn hình để cuộn xuống các mục phía dưới thì nó sẽ mở ngay mục tại điểm mà bạn chạm vào... nản!

hic dùng bản 6.1 cho lành vậy, đang dùng ngon :D
bác nào có bộ truyện Chie cô bé hạt tiêu post cho em down với, đọc cái này cũng hay lắm mà tìm mãi chả thấy

thedung

có bạn nào dùng mà biết chỉnh nó dở trang như mình dở cuốn sáchthaatj ko nhỉ,mình ko biết chỉnh ,nhìn như sách thật ý

ahojmimi

không dở trang được, mình dùng x1 rom 6.5 mà không thể sang trang được, chỉ đọc được trang ...bìa thôi:-/

happytoon

e cài cái NET CFv35 nó báo : installation was unsuccessful. the program or setting cannot be installed because is not digitally signed with a trusted certificate vậy a??ah e mới xài cái diamond 1 ah...tks a....

linhcan

Mình cài vào máy nhưng ko mở được, nó cứ báo là unread. Mình để truyện trong 1 folder trên thẻ nhớ, dẫn đường vào rất chuẩn rồi mà ko tài nào mở được. Có ai bị như mình ko?

voldemort000

em đang dùng bản 1.6, bản này có thể zoom chữ to thêm được nữa không các bro? chứ đọc truyện Phong Vân, chữ thì nhìu mà zoom lên vẫn như 1 bầy kiến >,<.... các bro hướng dẫn em dùng với!!!