• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Công cụ giúp download tự động từ Rapid

MinhTien

Well-Known Member
RapidDownload

RapidDownload là tiện ích nhỏ gọn, cho phép bạn download file từ RapidShare một cách tự động. Những gì bạn cần làm là tạo một danh sách những đường link chứa file cần download từ Rapidshare vào 1 file văn bản, RapidDownload sẽ thực hiện những công việc còn lại. Sau khi download 1 file, RapidDownload sẽ tự động thay đổi IP của máy tính và thực hiện download file tiếp theo (điều này giúp cho giảm thời gian chờ khi download nhiều file).

Bạn chép các file cần down ( dạng danh sách ) vào file downloads.txt kèm theo . Lưu ý là xóa các link kèm theo trong đó .

Kích hoạt file rapiddownload.exe để sử dụng chương trình (không cần phải cài đặt), giao diện của chương trình rất đơn giản .Công việc đầu tiên khi được kích hoạt đó là RapidDownload sẽ kiểm tra đường link đầu tiên có trong file downloads xem file có còn tồn tại hay không. Nếu vẫn còn tồn tại, chương trình sẽ tiến hành download.

Sau khi down xong một file chương trình sẽ từ động thay đổi địa chỉ IP nhờ công cụ IP_Changer.bat kèm theo .

Trong trường hợp bạn tìm thấy 1 website chứa quá nhiều đường link download khác nhau từ rapidshare nằm rải rác, để tạo thành 1 danh sách hẳn bạn sẽ phải tốn nhiều thời gian để copy và dán lần lượt từng đường link. Tuy nhiên, bạn chỉ việc save trang web đó về máy tính, đặt tên file là download.txt và chứa file trong thư mục của chương trình, rồi kích hoạt, chương trình vẫn có thể nhận dạng và tìm kiếm lần lượt những đường link của rapidshare có trong trang web đó.

Mọi file download đều nằm trong thư mục con downloads

Phiên bản mới nhất tải tại tập tin đình kèm .

Chỉnh sửa cuối:

dienht

Active Member
Bạn ơi làm thế nào để down được file đính kèm vậy. mình nhấp chuột vào chỉ thấy hiện lên cửa sổ xem hồ sơ của bạn tucamthanhnd mà thôi.

ongtrungducmx25

Cái này die rồi không download được gì cả nếu download free thì khó khăn hơn rất nhiều so với IE8.0