• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Connect to Internet cho Win Vista Ultimate

nguyenvansang

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi. Em cài bản Vista Ultimate mà bách loveblue up lên diễn đàn. Em đã cài thành công rồi. nhưng khi cắm mạng Lan vào thì tại sao nó lại ko kết nối Internet được. click vào connect thì nó báo lỗi. Mong cả nhà giúp cho ạ

loveblue

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi. Em cài bản Vista Ultimate mà bách loveblue up lên diễn đàn. Em đã cài thành công rồi. nhưng khi cắm mạng Lan vào thì tại sao nó lại ko kết nối Internet được. click vào connect thì nó báo lỗi. Mong cả nhà giúp cho ạ

Sau khi cài win VISTA bạn bắt buộc phải cài driver cho các thiết bị phần cứng quan trọng liên quan như main , card màn hình , sound card để windows họat động ổn định và tốt hơn . Tình trạng bạn vừa nêu là do bạn chưa cài driver cho main . Chúc thành công :D

nguyenvansang

Well-Known Member
Đã cài đặt và kết nối thành công. Cảm ơn Mod Trịnh Quốc Dũng rất nhiều ạ :D.

entivi

Có cái này cũng liên quan đến kết nối Internet trong win Vista; đó là share internet với Pocket PC bằng ad-hoc wifi.
Mình tạo mạng ad-hoc wifi kết nối giữa Laptop sử dụng Win Vista Ultimate với HTC sử dụng WM6. Connect thành công, Win Vista có share internet nhưng trên HTC không vô được internet
Có bác nào rành vụ này ko chỉ mình với.:-??