• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Contra5!Sự Trở lại Của Huyền Thoại Với Bản Đẹp Nhất

nouvu2372

Super ConTra5 Sự Trở Lại Của Huyền Thoại
Bản này Nhân Vật của chúng ta sẽ trông rất "Ngầu" và hơi bị khó giết nhé
Đạn sẽ tự điều chỉnh hướng đúng với hướng đi của kẻ thù
Khi nhân vật chết chúng ta sẽ nghe nhân vật la làng :)) :"Ao" chứ không la "Chết tui" hay "coi chừng tao" =))

Series Contra của Konami được giới gamer biết đến với rất nhiều điều, nó là một huyền thoại, ngay từ thuở sơ sai của khái niệm chơi game, đó là một kỷ niệm, một quá khứ hào hùng. Và với nhiều người, nó là một tựa game hay nhất của mọi thời đại
Cơ cấu của game là những tinh túy của Contra. Bạn chạy từ trái sang phải và làm nổ tung mọi thứ, từ những tên lính, vệ tinh, những tháp canh, đến những con côn trùng bay do game tung ra. Như những gì bạn phải làm với các game Contra trước đây, bạn phải chơi lại, có khi rất nhiều lần để ghi nhớ từng địa điểm sẽ diễn ra tình huống như thế nào.

Bill và Solomon có hỏa lực rất mạnh của 5 vũ khí và một số “đồ chơi” để sống sót qua các màn. Họ bắt đầu với một khẩu súng máy, nhưng vũ khí sẽ mạnh hơn khi unlock những hỏa lực mạnh, như “đạn tỏa” sẽ phủ kín màn hình hay súng phun lửa sẽ thiêu cháy kẻ thù với những hạt đạn nổ. Có những vũ khí mạnh sẽ là rất quan trọng khi đối mặt với những con trùm khổng lồ, như xe tăng. Nếu bạn bị trúng đạn (thế giới của Contra không có khái niệm “thanh máu”, và một viện đạn sẽ làm bạn gục ngã), bạn sẽ lại phải trở lại với khẩu đại liên, và khi đối mặt với những con trùm sẽ là một điều vô cũng khó khăn.

Hướng dẫn:
Đạn thì khỏi lo,nó tự bắn mình khỏi lo mỏi tay:))
Nút số "3"-Nhảy tới
Nút số "1"-Nhảy lùi
Nút số "2"-Nhảy tại chỗ
Nút số "5"-Bắn mốc để đu dây điện >:)

Chỉnh sửa cuối:

narus

Cái game này có chơi được 2 ngưởi qua cổng bluetooth không hả các bạn? Các bạn có game nào chơi được qua blue không?

viplexus

E ủng hộ bác này mặc dù ko chơi ngang màn hình được nhưng vẫn thank bác phát.Bác có game nào hay hay chơi ngang màn hình cho N81 Post e xin cái

Auto

E ủng hộ bác này mặc dù ko chơi ngang màn hình được nhưng vẫn thank bác phát.Bác có game nào hay hay chơi ngang màn hình cho N81 Post e xin cái
mh ngang 320x240 ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45753
Posted via Mobile Device

xecuraxa

đẹp đấy, but toàn trung hoa anh hùng, có cách nào chọn sang tiếng việt ko các bạn!

nouvu2372

Không có bạn ơi,mà bản này dễ chơi quá mà,vô game cứ nhấp nút chọn hoài là chơi thôi mà :O

decon

có bác pro nào biết tiếng trung hoa dịch cho ae với????????.chơi hay mà toàn là mò mẫm mới thoát ra được.