• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CONVERT VIDEO CHO PPC

thế thì pó tay rồi pác ơi , em cũng đã thử pass pdaviet.net , nhưng file rar đã lõi , đau hơn là em dùng rar repair cũng ko sửa được T_______T

em nghĩ pass ko fải pdaviet.net đâu , hiz , cái này down bằng link rapid , chắc pác nhớ nhầm

Bạn thử dùng pass là mobifuns.net xem có được ko?

Tamock

Thanks các mods và các bác đã giới thiệu. Tuy nhiên nhiều soft quá mà có vẻ như chất lượng convert na ná nhau. Các bác có thể cho em biết phần mềm nào convert được file FLV lấy từ youtube sang các định dạng khác không? Hình như Total Video Converter trong cái hình nho nhỏ ở trang 3 convert được phải không các bác?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thanks các mods và các bác đã giới thiệu. Tuy nhiên nhiều soft quá mà có vẻ như chất lượng convert na ná nhau. Các bác có thể cho em biết phần mềm nào convert được file FLV lấy từ youtube sang các định dạng khác không? Hình như Total Video Converter trong cái hình nho nhỏ ở trang 3 convert được phải không các bác?

Cái này dễ mà bạn bạn cứ open nó ra nếu thấy nó đọc được file mình cần conver thì có nghĩa là nó conver được còn không đọc được thì phải kiếm phần mềm khác thôi. Chúc vui!!!!

loveblue

Super V.I.P

Đúng như bạn nói ToTal Video Convert có hỗ trợ file flv.Bạn nhấn vào nút new task trên màn hình ToTal video Convert chọn file off type / chọn flv là ok.Chúc vui

batteryone

Các bro có soft nào nén và show theo định dạng .mkv ko cho mình xin với , cái này nén kinh khủng mà chất lượng cực cool lun . Trên PC 42 phút video mkv có 142M nhưng xem đẹp như file DivX 260M vậy

Tamock

Đúng như bạn nói ToTal Video Convert có hỗ trợ file flv.Bạn nhấn vào nút new task trên màn hình ToTal video Convert chọn file off type / chọn flv là ok.Chúc vui

Các bạn dùng cái TVC này nhiều chưa? Convert khá tiện lợi và nhanh, nhưng không hiểu sao chỉ dùng với các thông số mặc đinh thì OK, cứ chuyển thông số như nâng bitrate/frame rate là bị báo lỗi.

loveblue

Super V.I.P
Các bạn dùng cái TVC này nhiều chưa? Convert khá tiện lợi và nhanh, nhưng không hiểu sao chỉ dùng với các thông số mặc đinh thì OK, cứ chuyển thông số như nâng bitrate/frame rate là bị báo lỗi.

Mình đang sử dụng tốt đây thôi có báo lỗi gì đâu, bạn xem kỹ bản báo lỗi xem nó nói gì

ThaiKien

Super V.I.P
Plato DVD To PPC Converter v6.66

Plato DVD To PPC Converter v6.66
Phần mềm converter các định dạng từ DVD sang PPC quen thuộc ra bản 6.66.
- Tham khảo tại đây.

- Tải về tại đây.

ThaiKien

Super V.I.P
Ultra Mobile 3GP Video Converter v3.0.4.0421b

Ultra Mobile 3GP Video Converter v3.0.4.0421b
Phần mềm converter video Ultra Mobile 3GP Video Converter ra phiên bản mới.
- Supports DivX, XviD, AVI, WMV, MPG, MPEG, MP4, M4V, FLV, 3GP, ASF, RM, RMVB, MOV, MOD, ASX, MKV, OGM, SVCD, VCD, VOB; AAC, AC3, AMR, MP3, MP2, M4A, OGG, WAV, WMA ..
- Chuyển đổi các dạng 3GP 3G2 H263 MP4 AVI DivX WMV MP3 M4A AAC WMA AMR ..
- Tham khảo tại đây.

- Tải về tại đây.

AnhQuynh

Well-Known Member
Sao ThaiKien lại up lên Rapidshare nhỉ, ở VN rất khó download từ trang này (kể cả dùng thủ thuật). Có rất nhiều trang up free và download dễ dàng mà như 4share hoặc megaupload, megaupload miễn phí download cho VN rồi.

vntrueloves

Sao ThaiKien lại up lên Rapidshare nhỉ, ở VN rất khó download từ trang này (kể cả dùng thủ thuật). Có rất nhiều trang up free và download dễ dàng mà như 4share hoặc megaupload, megaupload miễn phí download cho VN rồi.

Cũng tuỳ thôi chứ bác. Em ở HN, thấy down ở rapidshare rất tiện. Phát nào ăn phát đấy. Còn megaupload thì chưa down được 1 lần nào cả :O:O mỗi lần vào nó đều báo all slots assigned to Vietnam .... gì gì đó, rồi nó bắt down mega toolbar gì đó, cài xong cũng chả được, bác ạ.

ThaiKien

Super V.I.P
Agogo Video to iPod PSP 3GP Xbox PPC PDA MP4 v3.62

Agogo Video to iPod PSP 3GP Xbox PPC PDA MP4 v3.62
Phần mềm Convert Agogo Video phiên bản mới 3.62.
- Tham khảo tại đây.

- Tải về tại đây.

hoanminhmai

Banned
Các bác có bác nào có phần mềm nào có thể convert từ định dạng midi sang các dạng khác để sử dụng làm nhạc chuông cho PCC không nhỉ ( như wav, mp3, wma...), em dùng Exec, không sử dụng được định dạng midi. Thank các bác trước nha!

hoanminhmai

Banned
:-/Chương trình midi to mp3 này là bản thử hả bác? sao không có key để đăng ký vậy?Bác nào có key gửi cho em cái,thank nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
:-/Chương trình midi to mp3 này là bản thử hả bác? sao không có key để đăng ký vậy?Bác nào có key gửi cho em cái,thank nhiều!
Xin lỗi bạn mình không có chìa . Nhưng phần mềm này vẫn hỗ trợ đầy đủ tính năng chỉ có điều là bạn phải convert từng bài một ,không thể làm một lúc được nhiều bài. Mình cũng toàn làm thế:D:D:D

hoanminhmai

Banned
Dẫu vậy mình vẫn rất cảm ơn bác, không biết còn có chương trình convert từ định dạng midi sang các dạng khác mà có chìa không nhỉ! Bác nào có thì chỉ giúp em với!

:((Bác nào biết cách cài đặt sao cho chương trình Im TOO Encoder nó convert ra file WMV có độ phân giải như monh muốn được không ạ (ví dụ file đầu ra mình muốn là 320x240 hoặc 480x640 chẳng hạn), em dùng chương trình này, cũng làm theo tuần tự các bước, rồi vào "Advanced setting" đặt cài đặt các thông số kỹ thuật cho file đầu ra, mọi việc cũng rất êm xuôi, vây mà khi xong rồi kiểm tra lại thì luôn thấy file chỉ có độ phân giải là 208x160 ???,em nhắc lại là em cần file đầu ra là WMV, độ phân giải là 640x480. Bác nào chỉ dẫn giúp em cám ơn nhiều!

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Dẫu vậy mình vẫn rất cảm ơn bác, không biết còn có chương trình convert từ định dạng midi sang các dạng khác mà có chìa không nhỉ! Bác nào có thì chỉ giúp em với!

:((Bác nào biết cách cài đặt sao cho chương trình Im TOO Encoder nó convert ra file WMV có độ phân giải như monh muốn được không ạ (ví dụ file đầu ra mình muốn là 320x240 hoặc 480x640 chẳng hạn), em dùng chương trình này, cũng làm theo tuần tự các bước, rồi vào "Advanced setting" đặt cài đặt các thông số kỹ thuật cho file đầu ra, mọi việc cũng rất êm xuôi, vây mà khi xong rồi kiểm tra lại thì luôn thấy file chỉ có độ phân giải là 208x160 ???,em nhắc lại là em cần file đầu ra là WMV, độ phân giải là 640x480. Bác nào chỉ dẫn giúp em cám ơn nhiều!
Bạn làm như thế này nhé :
Đầu tiên bạn mở một file Video > Bạn nhấp vào file đó > chọn định dạng cần chuyển > Chọn nơi save file sau khi convert.
Bạn nhìn sang cửa sổ bên phải bây giờ đã bật sáng để bạn chỉnh các thông số
Ở phần Video size bạn chọn : 320 x 240 cho QVGA hoặc là 640 x 480 cho VGA lưu ý bôi đen để chỉnh thông số còn giữ nguyên dấu (X) mặc định của phần mềm
các thông số khác như sau :

BITRATE 224
FRAME 6
AUDIO BITRATE 64
FRENQENZ 22050
CHANNE MONO OR STERE

Còn một số thông số khác bạn có thể đặt ở mặc định
Việc cuối cùng của bạn là chỉ việc nhấp vào nút ENCODE để hoàn thành .Chúc bạn vui .Còn mình thì dùng phần mềm Smart Movie convert rất dễ sử dụng vì nó có sẵn khuôn hình cho từng loại điện thoại nếu bạn thích thì mình sẽ post lên

hoanminhmai

Banned
Mình cảm ơn ancola66, mình đã thử đi thử lại rồi, cửa sổ video size đâu có sáng lên đâu mà chỉnh, với lại chương trình này sau khi mình cài đặt xong nó có đến 2 biểu tượng khác nhau lận, không biết là phải dùng cái nào, ancola66 hoặc anh em nào biết xin có thể minh họa bằng hình ảnh giúp mình với được không? màinh xin đa tạ! hi hi!