1. Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOK VÀ BUILD ROM CHO CÁC DÒNG HTC WM5 & WM6

Thảo luận trong 'TẠO VÀ SỬA ROM PPC' bắt đầu bởi Tom_codon, 23/11/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hector

hector New Member

thì build của bạn vẫn là build cũ,các sòt ngoài trừ các soft bạn đã remove và add thêm vào thì vẫn là các soft cũ!nếu bạn muốn làm mới thì fai tự build rom cao hơn!:-?? ngu ý của mình:p!

mình thì muốn hơi thế này:mình dump rom ra roài.lấy oem và xip roi,add thêm oem rồi!(mình thay oem và sys, xip vào kitchen)đến lúc chạy cái creatrom>chọn oem>nhấn nút cho no build thì nó chạy hết sys(cái dòng dưới cùng và cái dòng % xanh xanh ấy) sau đến oem hết oem thì nó báo rằng là: ,...can not load certificate....????kô hiểu sao cả!nếu cùng kittchen ấy mình add thêm oem vào thì được???giúp mình nhanh!

Chỉnh sửa cuối: 9/6/08
  2. BraDo

BraDo New Member

Thua...mình dân mới tập tành build từ các bản ROM cook chạy ổn định. Đã thay bootcsr mới rồi mà vẫn còn bootscr cũ & cả cái bootscr mới khi SR...ko hiểu nổi. Có lẽ nên PM trực tiếp hỏi các ROM cooker PDAViet xem sao vậy!

3. Hongduc_mobile

Hongduc_mobile New Member

Xin hướng dẫn thêm chương trình vào bản Cook Rom

Mình có đọc qua hướng dẫn cách cook Rom cho dòng Atom ở trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=345735 , nhưng tới phần Add / remove chương trình vào bản Rom mình không hiểu lắm, do vốn tiếng Anh yếu nên không thể hỏi ở forum đó được . Vậy nên mới cầu cứu các bạn ở đây. Xin giúp đỡ.

Cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: 28/6/08
  4. Dvha79_ddt

Dvha79_ddt Super V.I.P

Nếu đã có Kitchen, muốn thêm soft vào ROM bạn cần phải chuyển dưới dạng OEM rồi cho vào Kitchen rồi build. Bản ROM sau khi build sẽ được tính hợp soft mà ạn thêm.
    Cách tạo OEM soft bạn có thể tham khảo tại đây

5. vinhquang0712

vinhquang0712 New Member

ngồi đọc cả buôỉ trời nhưng không thấy man naò hương dẫn cách làm cho HTC Kaiser

6. dOOyOusEE

dOOyOusEE New Member

cám ơn anh nha........link down die hết rùi

7. thanhbinh123

thanhbinh123 New Member

hướng dẫn ve cách build và côk rom cho atom còn quá ít đa số là cho các dòng khác.hy xọng các mod lạp ra một topic riêng ràng cho atom để các new member như mình có kinh nghiệm học hỏi.mình đã than khảo trên xda-developers nhưng không được chi tiết về các khái niệm cơ bản mong bác sonblack sẽ hướng dẫn cho các mem vì trình độ build và cook rom cua bác theo mình thấy là rất giỏi

8. thdanh1972

thdanh1972 New Member

Em cũng khoái vụ cook rom này lắm, bác nào có thể chỉ em cook rom cho con i900 với. Vì đọc từ đầu đến cuối toàn thấy chủ yếu các dòng HTC , còn samsung thì không có nên không dám làm theo cách các bác hướng dẫn ( mặc dù đã đọc được đủ các bài ở trên) 8-|

9. blackwhite169

blackwhite169 Active Member

Tìm hoài trong Forum mà không thấy Tool để Cook Rom cho HTC Artemis.
    Bác nào có bộ tool dành cho dòng này thì Up lên đc ko ah? Nếu có kèm hướng dẫn bằng hình ảnh thì tuyệt quá!

10. htclub

htclub New Member

pác nào làm song rùi thi cho Anh em thử chiển ngương xem nào
    ROM make by PDAVIET

11. vatseiko

vatseiko New Member

Em đã tạo ra dump nhưng không tìm thấy file default.hv và user.hv mà chỉ thấy 2 folder với tên như trên thôi. Em đã dùng tool để để chuyển đổi default.hv --> txt, nhưng nó không hoạt động, bác nào có thể chỉ rõ em sai ở đâu không a

12. vatseiko

vatseiko New Member

Các bác có thể cho em link download bộ tool cho HTC touch (elf) được không a. Thanks

13. tiger2wander

tiger2wander New Member

Hix, e vừa gia nhập vào đội quân ppc, đang tìm hiểu cách cook rom. Có ae nào có sẵn bản rom và tài liệu hướng dẫn uprom cho O2 IIs ko? nếu có thì share nhé :D. Cám ơn ae trước.

14. sanchuoi

sanchuoi New Member

em vào dump sửa dao diện của HTC Home, thay hình ảnh đồng hồ và các icon bản Rom 19213HK của dong wizard. sau đó làm theo các bước hướng dẫn: tạo lại file 8004000_os.nb bằng tool rồi chuyển nó xang file .nbf. Up chạy xong hết, nhưng lại bị đứng máy ở màn hình splash. không biết đây là lỗi gì. sort và hard reset vẫn không được.

15. sanchuoi

sanchuoi New Member

có bác nào rỗi chỉ giáo giúp em, em cảm thấy file OS sau khi tạo bị lỗi. nên vào đến màn hình splash là bị treo. sau khi tạo xong em đã copy đè vào file nbk cũ. up 2 lần vẫn không được.

16. aglthien

aglthien New Member

file download bộ tool của bạn die rồi cho mình lại dùm cảm ơn!

17. xuandung11a2

xuandung11a2 Well-Known Member

Mọi người cho em hỏi:
    -Em chỉ cho các file đã được giải nén từ file cab vào thư mục dump mà ko chỉnh sửa bất cứ thứ gì,rồi chạy buildOS.exe để tạo ra rom mới.Vậy rom mới có tích hợp thêm những file đó ko?
    -Cách tạo kitchen từ Rom dumped ạ?
    -Ở kitchen rom ,cách tạo các file .dsm là như thế nào ạ?
    -Em muốn có hướng dẫn chi tiết về cách thêm các khóa registry,và có ví dụ cụ thể thì càng tốt ạ.
    Rất mong mọi người giúp em giải đáp những thắc mắc trên.

18. Sonblack

Sonblack Super V.I.P

Về registry, bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=127
    Thêm khóa registry thì bạn mở các file .rgu hay trích xuất từ default.hv và user.hv, hãy nhìn nó, thấy khóa và cách thể hiện khóa như thế nào thì làm như thế ấy cho tương tự như nó. Chỉ có vậy thôi.
    Về các vấn đề khác, chẳng có ai dạy từ A - Z đâu, chẳng qua là đam mê, mọi KTV build ROM ở PV đều học hỏi từ mọi site trên Internet để tổng hợp và có cách làm thích hợp nhất cho mình.
    Ở đây chỉ hướng dẫn các vấn đề cơ bản. Các vấn đề khác các bạn tự tìm hiểu thêm.

1 person likes this.
  19. nhanntrsa

nhanntrsa New Member

Sau khi ngâm kíu, muốn buil bản ROM như khi dơn load các Tool, không đủ quyền down là sau nhỉ, mong các bác chỉ điểm. Thánk

20. thanhcong27

thanhcong27 New Member

bạn phải viết đủ 10 bài có ích :D

1 person likes this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.