• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

tubua

Mình cũng dùng Neo như bác vậy.Từ khi install lên WM5 và WM6 không thể chụp 2MP được.Tối đa cũng chỉ là 1.3Mp xấu hơn cả soft của máy.mình đang cài bản 1.13 (ổn định nhất) mấy bản khác thì error tùm lum.
Tôi đang dùng con Dopod 818pro như Bác đây,cũng chỉ dùng dc 1.3 M thôi (đến chán). tưởng vào diễn đàn Bác nào có cách khắc phục,nhưng Các Bác đều chung cảnh ngộ với nhau! hehe! Nói chung là cái Coolcamera này ko dùng tốt dc ở dòng Prophet Wm06. Phải nói lời chia tay với Nó thôi Các Bác ạ ! Mà Coolcamera này quay fim cũng giật ác lắm !(bó tay) ! hehe!

khoabonmat

Active Member
Tôi đang dùng con Dopod 818pro như Bác đây,cũng chỉ dùng dc 1.3 M thôi (đến chán). tưởng vào diễn đàn Bác nào có cách khắc phục,nhưng Các Bác đều chung cảnh ngộ với nhau! hehe! Nói chung là cái Coolcamera này ko dùng tốt dc ở dòng Prophet Wm06. Phải nói lời chia tay với Nó thôi Các Bác ạ ! Mà Coolcamera này quay fim cũng giật ác lắm !(bó tay) ! hehe!

Tui thấy Coolcamera hay ở chổ quay film đến VGA luôn (nhưng hơi giựt chút nhưng không sao).Nhưng phần Webcam đúng là đẹp thiệt,nó còn đẹp hơn Webcamera Plus nữa.Ngoài 2 phần đó thì đúng là chụp hình xấu thiệt đối với Prophet WM6.

azay_kent

Các pác cho em hỏi, cái phần mềm nào để biến điện thoại của mình thành cái wc kết nối ko dây qua wifi ko. mà làm cách nào để kết nối qua bluetooth khi laptop của em ko có hardware của bluetooth. thaks các pác nhiu

dishack

Thank coolcamera rất hay. <<< bản beta 1.5b1 mình k download được có ai biết chỉ giúp mình k?

namte318

phần mềm này có phải chụp hình tốt nhất cho O2 không các bác ?
em dùng O2 Neo, cool bản 1.13 nhưng sao chụp hình, xem trên máy tính thấy vẫn không tốt, màu sắc nhợt nhạt. chụp gần thì tạm chấp nhận được.
Mà chụp trong điều kiện thiếu sáng rất kém, giật, bắt ảnh chậm ?
có cách nào khắc phục không các bác ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em dùng O2 Neo, cool bản 1.13 nhưng sao chụp hình, xem trên máy tính thấy vẫn không tốt, màu sắc nhợt nhạt. chụp gần thì tạm chấp nhận được.

Dòng 02 này không phải để chụp hình đâu bạn ạ khi chụp hình bằng 02 thì toàn như vậy hết cách khắc phục duy nhất của dòng này là........mua máy N95 về chụp thì sẽ rất đẹp bạn ạ :D:D:D. Thân!!!!

hoangtrongbang

Các bác ơi cho em hỏi một chút e dùng con NEO mà sao cài phần mềm này vẫn ko sử dụng đc webcam nhỉ? Nó ko thấy gì cả

Bác ơi cho em hỏi là em dùng NEO sao ko sử dụng Webcam đc em cài bản 1.15 nhưng hình như cũng ko đc. Các bác chỉ cho em chút

Last edited by a moderator:

tyxiu2004

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi namte318 Xem Bài gửi

Dòng 02 này không phải để chụp hình đâu bạn ạ khi chụp hình bằng 02 thì toàn như vậy hết cách khắc phục duy nhất của dòng này là........mua máy N95 về chụp thì sẽ rất đẹp bạn ạ :D:D:D. Thân!!!!

Bác để ý đằng sau máy NEO, chỗ ống kính chụp hình có vòng xoay giữa hai chế độ chụp gần và chụp xa đó, có thể bác đang để ở chế độ chụp gần nên mới bị vậy đó, NEO khi đủ ánh sáng chụp cũng không đến nỗi nào đâu.

tubua

Chào Bác ! Nói chung là dùng chương trình CoolCamera này đối với O2 neo thì ko có hiệu quá nhiều đâu đôi khi còn kém hơn Camera có sẵn của máy nữa.CoolCamera dùng cho một số dòng máy khác còn đỡ một chút. Theo tôi O2 neo dùng Camera có sẵn của Máy còn đẹp hơn mà cũng nhẹ nhàng

hangiang

hi cả nhà, tôi vừa cài bản v1.15b1, chụp hình đẹp thiệt & xử lý cũng nhanh, nhưng không hiểu sao quay phim xong, không thể xem lại được, khi chọt vào file vừa quay để xem lại thì nhận được thôgn báo lỗi : No code for video format : "mjpg" . Tôi đang dùng o2i, phần mềm xem phim mặc dịnh trên máy là smart movie 3.31
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người,
Thanks

DOP

@hangiang : đúng là O2i cài chụp rất khá.Vấn đề bác bị, bác thử cài CorePlayer xem sao.Đã có trong diễn đàn.

trauduc

Chào các bạn.Mình thấy CoolCamera rất tuyệt,tính dùng thử nhưng hình như không thích hợp cho con Atom lifecủa mình phải không các bạn?Nếu vậy thì mình có thể dùng PM nào có thể tăng các hiệu ứng cho Camera đồng thời có thể dùng con Atom life của mình làm Webcam khi chat vậy các bạn ?Thân

Chào các bạn.Mình thấy CoolCamera rất tuyệt,tính dùng thử nhưng hình như không thích hợp cho con Atom lifecủa mình phải không các bạn?Nếu vậy thì mình có thể dùng PM nào có thể tăng các hiệu ứng cho Camera đồng thời có thể dùng con Atom life của mình làm Webcam khi chat vậy các bạn ?Thân
Con Life của bạn camera 2.0 rồi, tăng thêm lên bao nhiêu giờ ? :D , tốt nhất là bạn dùng bông gòn lau sạch ống kính! Còn dùng camera là webcam thì đã có Ateksoft WebCamera Plus, phần mềm này đã có topic riêng rồi, bạn qua đây tham khảo thêm nhé!

trunghieu2107

Sau mỗi lần chụp tấm hình đầu tiên bằng PM này, thì máy tự động zoom lên, ko thể nào chỉnh lại như lúc đầu được. Ko biết tại sao lại như vậy? Mong mọi người giúp đỡ.

Tkx,