• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

mercuryvn

Sau mỗi lần chụp tấm hình đầu tiên bằng PM này, thì máy tự động zoom lên, ko thể nào chỉnh lại như lúc đầu được. Ko biết tại sao lại như vậy? Mong mọi người giúp đỡ.

Tkx,
Bạn dùng máy gì vậy mà sau mỗi lần chụp nó lại tự zoom lên? Mình cũng dùng bản 1.5 này nhưng ko bị như thế bao giờ cả, Chụp liên tuc 4 bức ảnh mà kô vấn đề gì! Nếu ánh sáng đủ còn rất đẹp là khác, chỉ mỗi tội nếu để ở độ phân giải 2.0M thì ảnh có dung lượng hơi lớn (khoảng hơn 1mb :D). Bạn thử remove đi cài lại xem sao?

ThAngNgO_

Mình chỉ muốn hỏi cách dùng cool biến thành webcam.đây là chủ đề của cool thi minh hỏi ở đây sao mod del???mà nếu topic này chuyển hướng dẫn sang topic khác thì cũng cho minh 1 cái link,soft thì ở đây mà mình hỏi về soft theo đúng topic đấy chứ,
Câu hỏi là,mình cài cool rồi nhưng chưa biết cách chat YM sử dụng cool =webcam,ai biết chỉ dùm mình với ( nếu move sang topic khác rồi thì cho mình xin cái link ) thanks

Mình chỉ muốn hỏi cách dùng cool biến thành webcam.đây là chủ đề của cool thi minh hỏi ở đây sao mod del???mà nếu topic này chuyển hướng dẫn sang topic khác thì cũng cho minh 1 cái link,soft thì ở đây mà mình hỏi về soft theo đúng topic đấy chứ,
Câu hỏi là,mình cài cool rồi nhưng chưa biết cách chat YM sử dụng cool =webcam,ai biết chỉ dùm mình với ( nếu move sang topic khác rồi thì cho mình xin cái link ) thanks
Bạn qua topic Ateksoft WebCamera Plus để tham khảo thêm bạn nhé, nó đây :D

NhatNguyen

-Cái này có dùng được với WM6 không?

Cái này dùng tốt với WM6 nhưng mà nên cân nhắc khi sử dụng, vì phần mềm này hạn chế ống kính (ví dụ ống kính tối đa hỗ trợ đc chỉ là 1,3 mp) nên dù ống kính 2mp nhưng ra ảnh với Cool camera chỉ là 1,3 <== không bằng phần mềm chụp ảnh của window :p
Thân !!!

new_start1588

mấy bác cho hỏi em đang dùng con Atom với bản wm5 không biết sài cái này có khả thi hơn không. em là lính mới nên chưa dấm thử mà cũng chưa có quyền down về thử

ThAngNgO_

mấy bác cho hỏi em đang dùng con Atom với bản wm5 không biết sài cái này có khả thi hơn không. em là lính mới nên chưa dấm thử mà cũng chưa có quyền down về thử
topic này đã nói rất rõ và bạn cũng down đc ngay tại topic này đó,bạn cứ thử cài vào mà sài , chúc vui :D

digikni

Tui cài bản 1.15 trên WM6 (Wizard) nhưng ko được. có phiên bản nào hỗ trợ cho WM6 ko các bạn?

Tui cài bản 1.15 trên WM6 (Wizard) nhưng ko được. có phiên bản nào hỗ trợ cho WM6 ko các bạn?

Lạ vậy nhỉ, bạn nhatnguyen9697 vẫn dùng được trên WM6 nè bạn!

Cái này dùng tốt với WM6 nhưng mà nên cân nhắc khi sử dụng, vì phần mềm này hạn chế ống kính (ví dụ ống kính tối đa hỗ trợ đc chỉ là 1,3 mp) nên dù ống kính 2mp nhưng ra ảnh với Cool camera chỉ là 1,3 <== không bằng phần mềm chụp ảnh của window :p
Thân !!!

tubua

hehe... đó là nhatnguyen9697 dùng prophet (ko dùng Wizard đâu) nên sử dụng đc 1.15 là đương nhiên bạn à.
Còn Wizard wm06 ko cài đc 1.15 thì lạ nhỉ??? Thằng Em mình cũng sử dụng Wizard vẫn cài đc đó thôi. Bạn thử kiểm tra lại xem hay là lỗi của ROm nhỉ?

doibung0

Mình cài lên T-Mobile Pro, chương trình chạy trên ppc tốt, nhưng kết nối với pc, mở yahoo ra thì không có bất kỳ tên nào của webcamera trong đó! Không hiểu sao bao nhiêu lần cũng vậy! Các bạn có cách nào giải quyết không?

Thân! :)

vuquan

Với Exec, tốc độ bắt hình vẫn rất chậm, mình thấy không cải thiện được là bao nhiêu, cài xong lại gỡ bỏ, buồn quá, có bạn nào bị như mình ko?

doibung0

Với Exec, tốc độ bắt hình vẫn rất chậm, mình thấy không cải thiện được là bao nhiêu, cài xong lại gỡ bỏ, buồn quá, có bạn nào bị như mình ko?

Hi! Thì chương trình này, điểm đáng chú ý duy nhất của nó là Webcamera thôi chứ nó không hỗ trợ tốt việc bắt hình hay nâng cao chất lượng ảnh chụp đâu bạn!

Thân!:)

doibung0

co cho 2003 ko

Đây là danh sách các dòng máy hỗ trợ Cool Camera

O2 Xda Mini / MDA-compact / Dopod 818 / I-mate JAM / QTEK S100 Supported 1280x960 24 fps - 480x256
O2 Xda IIi / Dopod 699 / i-Mate PDA2 / Qtek 2020i Supported n/a n/a
Dopod 900 / Qtek 9000 / MDA Pro / I-mate JASJAR / O2 Xda Exec / SPV M5000 / Qtek v1640 Supported n/a n/a
Qtek 9100 / I-mate K-JAM / MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA Supported 640x480 12fps - 320x240
Sprint PPC 6700 / Alltel PPC-6700 / Verizon XV6700 Supported n/a n/a
Qtek S200 / Dopod 818 Pro / O2 Germany XDA neo / I-mate JAMin Supported 640x480 12fps - 320x240
MDA Compact II Supported 640x480 12fps - 320x240
O2 Xda II / QTEK 2020 / SPV M1000 Planned n/a n/a
O2 Xda IIs / O2 Xda III / Dopod 700 / PDA2k / MDA III / SPV M2000 / Qtek 9090 Planned n/a n/a
HTC Smartphones Try v1.15 352x288 n/a
Qtek 8300 / Qtek 8310 / I-mate SP5 / I-mate SP5m Supported 352x288 12fps - 320x240
Fujitsu-Siemens Pocket LOOX 720 Supported n/a 12fps - 640x480
HTC Hermes / Qtek 9600 / I-mate JasJam / Dopod 9000 Supported n/a n/a
HP iPaq hw6915 Supported n/a n/a
HP iPaq hw6515 Supported n/a n/a

Và đây nữa:

Xin nói rõ thêm là soft này chỉ dùng được cho những máy có camera từ 1.3Mpx trờ lên thôi,còn các dòng máy có camera thấp hơn thì ko dùng được

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1207

hp 6828 cũng ko sài đc hả bạn? Ngày mới sài còn ngù ngờ, mình nhờ người quen cài hình như cũng cái cool cam này thì phải. khi chụp ảnh thấy có 1 sọc gì đó chạy ngang màn hình, bấm nút chụp phát thì màn hình bị chia làm 3 phần, nhìn tan nát, kinh lắm nên phải gỡ ra

shpy

Hi! Thì chương trình này, điểm đáng chú ý duy nhất của nó là Webcamera thôi chứ nó không hỗ trợ tốt việc bắt hình hay nâng cao chất lượng ảnh chụp đâu bạn!

Thân!:)

Nhưng nó nâng cao chất lượng quay phim đó bạn! Mình dùng ATOM, quay phim bằng soft có sẵn thì rất chậm 5-6 fps . Còn cool cho ra 21-22 fps, rất mượt, sáng , và ít bị méo hình như cái có sẵn. Tuy nhiên, do atom không được hỗ trợ nên bị 1 sọc ngang nhưng vẫn chấp nhận được!
Xài trên O2i thì quay phim tuyệt vời luôn !

NhatNguyen

sài o2 mini camera mờ tịt ko bằng webcam ở ngoài nữa

Nhưng nó nâng cao chất lượng quay phim đó bạn! Mình dùng ATOM, quay phim bằng soft có sẵn thì rất chậm 5-6 fps . Còn cool cho ra 21-22 fps, rất mượt, sáng , và ít bị méo hình như cái có sẵn. Tuy nhiên, do atom không được hỗ trợ nên bị 1 sọc ngang nhưng vẫn chấp nhận được!
Xài trên O2i thì quay phim tuyệt vời luôn !

Nói chung mình đã test trên Neo và khẳng định nhận xét của shpy là đúng ,tuy nhiên quay hình tốt hơn Camera mặc định tích hợp , thế nhưng dù sao cái gì đa dụng cũng ko thỏa mãn nhu cầu của chúng ta, nên Testing123 dùng Webcam rời dùng riêng cho PC thì tốt hơn bạn àh, vừa nét lại vừa ko làm hại đến Camera của PPC :D
Thân :p

doibung0

tui cài được trên wizard, nhưng ko bật flash lên được???

Lâu rồi mình đã dỡ bỏ Cool camera ra khỏi máy nên không nhớ rõ! Hồi trước mình xài trên T-Mobile Pro hình như cũng không bật flash được!