• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

connguab

Cai chính là chụp ảnh ko được,còn khi dùng chế độ quay film thi thay màn hinh đen xì,chán quá có bác nào giup đỡ ko

bạn dùng máy gì vậy, mình dùng Exec cài vào xài bình thường, chụp hay quay fim gì cũng OK hết đó ! =)) =)) =))

dcdiep

Máy mình là XDA ZinC, cài CoolCamera vào xài rất tốt, tuy nhiên way fim avi có dung lượng wá lớn nên hơi bất tiện. Mình mún xài camera mặc định, tuy nhiên camera mặc định máy mình bị một lỗi là không thể way phim dc (vẫn chụp hình bình thường), đúng ra là way dc nhưng kô lưu dc, trong chế độ camere thì way bình thường, lưu ok, nhưg ra xem file bằng explorer thì file quay ra chỉ có 32B, không hiểu tại sao nó vậy nữa, ai bít lỗi này giúp mình với.

darknight83vn

Máy mình là XDA ZinC, cài CoolCamera vào xài rất tốt, tuy nhiên way fim avi có dung lượng wá lớn nên hơi bất tiện. Mình mún xài camera mặc định, tuy nhiên camera mặc định máy mình bị một lỗi là không thể way phim dc (vẫn chụp hình bình thường), đúng ra là way dc nhưng kô lưu dc, trong chế độ camere thì way bình thường, lưu ok, nhưg ra xem file bằng explorer thì file quay ra chỉ có 32B, không hiểu tại sao nó vậy nữa, ai bít lỗi này giúp mình với.

Bạn ơi cho hỏi làm sao mình quay film được với coolcamera vậy,mình mò nó thì chỉ thấy chương trình này chỉ có chụp hình được thôi:(.Ở chỗ định dạng file chỉ có JPG 442,JPG Gray làm gì có định dạng AVI.Giúp mình với.Cám ơn trước.

dcdiep

Bạn ơi cho hỏi làm sao mình quay film được với coolcamera vậy,mình mò nó thì chỉ thấy chương trình này chỉ có chụp hình được thôi:(.Ở chỗ định dạng file chỉ có JPG 442,JPG Gray làm gì có định dạng AVI.Giúp mình với.Cám ơn trước.
Ở chế độ chụp hình (góc trên bên trái màn hình), bạn bấm phím điều hướng qua bên phải là chuyển sang chế độ cam, nhưng file quay ra nặng lắm.

trunglk

Mình cài bản nào vào cũng bị sọc hết, bản của bạn hiendak đưa cũng bị luôn,mình sài O2 Stealth,hay là do máy không hỗ trợ,mình sài room mới nhất trên seeo2

Lesangmd

bản coolcamera 1.5beta3 này máy exec uni của mình không dùng được , toàn hiện ra màn hình kẻ dọc thôi , có bác nào cũng gặp tình trạng giống vậy không ?

tranleminh

Xin chào!
Mình đang dùng Dopo 818 nhưng không rõ có thể sử dụng phần mền này không? và hình như camera con này bắt ảnh hơn chậm nếu vật chụp di chuyển ảnh bị nhòe. Có phần mến nào để cải thiện tình trạng này không?

star_song

hix. em đang dùng Hermes 200 , camera xấu quá , ko biết cài cái này có cải thiện nhiều ko .
e dùng N70 quen , chuyển qua chụp ảnh = Hermes thấy hụt hẫng quá . hay là do Camera của e hỏng , ảnh chụp đủ sáng thì đc nhưng mà ánh sáng hơi yếu 1 tý là ....

batuocbongdem

Hermes khi dùng ko đủ sáng hình rất xấu.Camera cho ppc chỉ là phần phụ nên HTC ko chú tâm nhiều vào chất lượng ảnh.Mặc dù mang tiếng 2M nhưng thực sự thua xa con Nokia 1.3M,nhất là chụp vào buổi tối

LeoDH

Chào bác, em cũng xài Zinc đây :D

Bác cài bản nào thế, có lắm bản quá, bác cài trước bản nào ổn thì chỉ cho anh em luôn, đỡ mất công vọc :D

Thanks bác trước :)

thuongson

Mình dùng AtomExec setup cái CoolCamera v1.15b1 này vào chụp hay quay màn hình đều đen xì. Tuy nhiên khi stop nó vẫn hỏi save và xem lại vẫn thấy có lưu.
Không biết cách khắc phục thế nào!? Ai biết chỉ dùm mình. Thanks

winxp83

Mình dùng AtomExec setup cái CoolCamera v1.15b1 này vào chụp hay quay màn hình đều đen xì. Tuy nhiên khi stop nó vẫn hỏi save và xem lại vẫn thấy có lưu.
Không biết cách khắc phục thế nào!? Ai biết chỉ dùm mình. Thanks

Bạn thử cài phiên bản trước đó xem thử, mình cũng xài Exec thấy cũng chạy rất tốt. Bạn đang sử dụng Rom nào? Có thể bản Rom đó có một số phần mềm không tương thích.

hoangbau1984

phần mềm hay, nhưng ko sủ dụng được trên O2 XDAII đúng ko các pác. em hỏi hơi kỳ chút==> phần mềm này có tăng " chấm" cho camera ko các pác!

XuanTruong

Super V.I.P
phần mềm hay, nhưng ko sủ dụng được trên O2 XDAII đúng ko các pác. em hỏi hơi kỳ chút==> phần mềm này có tăng " chấm" cho camera ko các pác!

Các máy có camera 1.3 trở lên dùng được! Còn nâng "chấm" chỉ gần như là giả lập mà thôi, không cải thiện được bao nhiêu cả, còn đến 95% là phụ thuộc vào phần cứng của camera!!!:-?

Ari_727

ATEKSoft CoolCamera​

Phần mềm hỗ trợ các chức năng chụp hình, quay video,... nhiều chức năng phụ tuyệt vời. Bạn sẽ tự tin hơn với các tính năng và chất lượng hình ảnh khi quay phim, chụp ảnh trên PPC của bạn.

CÁC PHIÊN BẢN​

Update by PhamQuang

Các phiên bản đưa dưới đây, gồm

- v1.06 có MTK kèm theo
- v1.14b2
- v1.15b1
- v1.15b2
- v1.15 OR (Dùng tuyệt vời !!!)

Mấy link ở đây die hết rùi, bác check lại cho em nhé

newdriver2007

các pro cho mình hỏi tí mình dùng atom exec chỉ có thể để ở độ phân giải 320x240 thôi khi để ở độ phân giải cao hơn thì hinh ảnh khi lưu bi chi làm 4! mà khi chụp ảnh hay quay fim thi đều bị vạch ngang o giưa . ai biết chi jup mình với

hoamaitrang

mình dùng 02i sau khi quay phim xong thì xem lại cũng không được, chỉ thấy màn hình bị các sọc màu thôi, trên PC cũng vậy, Cái soft này hình như quay bằng định dạng AVI gì đó mà cả PPC lẫn PC đều kô hiểu được

thì dùng phần mềm coi avi là ok

tuanty

Em đang sài O2 exec nhưng mỗi khi chup hình hoặc quay phim thì hay bị tắc nguồn xin hỏi các bác lam sao khắc phục được sự cố nay này . Em đang sài Rom v2.10.11 PV

connguab

Em đang sài O2 exec nhưng mỗi khi chup hình hoặc quay phim thì hay bị tắc nguồn xin hỏi các bác lam sao khắc phục được sự cố nay này . Em đang sài Rom v2.10.11 PV

Vấn đề mỗi khi chup hình hoặc quay phim thì hay bị tắc nguồn thì có thể do 2 nguyên nhân :
- do pin bị hỏng
- do bản rom
lúc trước mình cũng bị như bạn vậy 1 lần là do cục pin, còn lần khác là tại bản rom
vì thế bạn hãy thử lắp cục pin khác vào rồi test xem sao, nếu OK thì thôi, còn k ấy thì up bản Rom khác nhé, hiên có bản rom dành cho Exec mới nhất của bác Quang đó, xài good lắm
chúc bạn thành công