• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Copy9 - chương trình chống mất điện thoại dành cho Iphone

hhg0301

Chào các bạn, mình là mem mới, mình xin chia sẻ với các bạn ứng dụng Copy9 có thể theo dõi lưu lại những tin nhắn, cuộc gọi, vị trí của mình.Mình vừa sử dụng thấy ứng dụng này hay hay nên giới thiệu với các bạn.Mong mọi người đóng góp ý kiến
Sau đây mình xin hướng dẫn cách cài trên Iphone, nếu các bạn muốn cài cho những dòng máy khác xin tham khảo tại http://copy9.com
1.Tìm ứng dụng Cydia: Xem màn hình của iPhone (gọi là springboard) và chọn vào ứng dụng Cydia

Nếu Cydia hỏi gì thì bạn cứ đồng ý hết, còn nếu Cydia hỏi bạn chọn "Developer, User, or Hacker" thì bạn chọn "User". Có thể Cydia sẽ khởi động lại iPhone (nếu bạn làm lần đầu). Giả sử nếu Cydia yêu cầu bạn tải xuống hay cập nhật thì bạn cũng có thể làm theo Cydia đề nghị. Tuy nhiên bạn có thể bỏ qua những câu hỏi đó.
2.Nhập Manage trên màn hình chính của Cydia

3.Sau đó chọn Sources.

4.Trên giao diện của phần Sources chọn Edit .

5.Sẽ có nút Add xuất hiện và chọn nút này.

6.iPhone sẽ hiển thị 1 ô để bạn gõ địa chỉ cài ứng dụng Copy9. Bạn hãy gõ: http://iphone.copy9.com và chọn nút Add Source để cài

7.Nhấp nút Done để kết thúc việc thêm Source cho Cydia.

8.Việc thêm source cho Cydia đã kết thúc. Bây giờ nhấp đường link:http://iphone.copy9.com

9.Bây giờ nhấp dòng Copy9.

10.Rồi nhấp nút Install để cài đặt Copy9

11.Sau khi chọn Install sẽ có 1 nút Confirm để khẳng định bạn chắc chắn không. Hãy chọn Confirm để chắc chắc và cài đặt Copy9.

12.Chờ đợi trong giây lát để Cydia kết thúc cài đặt Copy9 như hình bên dưới
Sau đó chọn nút Home (nút chính của iPhone) để thoát ứng dụng Cydia.

Lưu ý: trong quá trình cài đặt có thể có 1 vài ứng dụng khác thông báo, chẳng han như báo không thể kết nối được… thì những vấn đề này không ảnh hướng đến phần cài đặt Copy9. Chẳng qua là iPhone sẽ refresh lại các links (các sources) và phát hiện 1 số sources không có kết nối được.
Quá trình cài đặt Copy9 hoàn tất. Bạn cần khởi động lại iPhone.
Trở lại với màn hình của iPhone và bạn sẽ thấy ứng dụng Copy9.

Sau khi cài đặt các bạn nhấn #1234* rồi bấm Call để ẩn icon của Copy9 nha.
Nếu mất điện thoại thì vô www.copy9.com để xem vị trí chiếc điện thoại của mình.
Mình quên nói là để lưu lại cuộc gọi và tin nhắn thì đây là chức năng có phí, còn định vị GPS thì free .Mình cũng đang dùng thử xem thế nào ? Anh chị em nào đã dùng rồi xin cho biết ý kiến .

AquaSta

Moderator
hihi, mức phí hơi cao so với daddy eyes pro của symbian, do symbian thoải mái hơn nên còn có chức năng spy ghi âm 35 phút, gửi lệnh điều khiển thiết bị vd như reboot, còn các chức năng khác của copy9 nó có cả. Một vài biểu tượng icon nên chỉnh sửa lại cho đẹp nữa, mong rằng copy9 sẽ phát triển hơn nữa. Chức năng định vị (theo dõi vị trí) rất tốt

Chỉnh sửa cuối:

hhg0301

hihi, mức phí hơi cao so với daddy eyes pro của symbian, do symbian thoải mái hơn nên còn có chức năng spy ghi âm 35 phút, gửi lệnh điều khiển thiết bị vd như reboot, còn các chức năng khác của copy9 nó có cả. Một vài biểu tượng icon nên chỉnh sửa lại cho đẹp nữa, mong rằng copy9 sẽ phát triển hơn nữa. Chức năng định vị (theo dõi vị trí) rất tốt
1 tài khoản cài được 3 máy bạn ơi, mình thấy phí này trong thời buổi này không cao đâu

AquaSta

Moderator
1 tài khoản cài được 3 máy bạn ơi, mình thấy phí này trong thời buổi này không cao đâu
App này rất tốt, tính năng theo dõi vị trí thực ấn tượng, mình cũng rất tự hào vì sp Việt :D
Mức phí thì mình cũng ko phàn nàn lắm nhưng nên rút xuống còn 2/3, nếu bạn là support của nhà phát triển thì mình cũng có ý kiến như vậy thôi.
Bạn có thể xem daddy's eye và mức phí của nó: http://www.daddyseye.com/purchase.html
Điểm đặc biệt của daddy's eye là nó không thể gỡ bỏ được, cần có mã khóa trong khi gỡ bỏ nó.
So sánh như thế có thể không hợp lý nhưng mong là giá hợp lý :))

dmvn

Cho mình hỏi Iphone 4 firmware 4.3.3 có dùng được không vậy bạn?

hhg0301

App này rất tốt, tính năng theo dõi vị trí thực ấn tượng, mình cũng rất tự hào vì sp Việt :D
Mức phí thì mình cũng ko phàn nàn lắm nhưng nên rút xuống còn 2/3, nếu bạn là support của nhà phát triển thì mình cũng có ý kiến như vậy thôi.
Bạn có thể xem daddy's eye và mức phí của nó: http://www.daddyseye.com/purchase.html
Điểm đặc biệt của daddy's eye là nó không thể gỡ bỏ được, cần có mã khóa trong khi gỡ bỏ nó.
So sánh như thế có thể không hợp lý nhưng mong là giá hợp lý :))
nhưng daddy's eye chỉ dùng cho Symbian thôi, với lại Three Months Subscription :$ 49.97 bạn cho là rẻ sao ??:(:-?

HTC_VUTHANH

Moderator
cái này mừ khi mất điện thoại nó đem đi restone lại có mất pm này hok
hix.dùng wifi or 3G

Chỉnh sửa cuối:

suzu_sugus

cái này thì dùng MobileMe của apple bh cho dùng free mà :)))). setup trong setting rồi lên me.com gõ apple ID vào là song.

doquangtri

chào ban.cho mình hỏi mình làm tới bước cuối cung khi hien ra bieu tượng copy 9 rồi.và vô biêu tượng đo nó hỏi email và password thì làm sao nữa.mình là mem mới không ranh cho lắm.nhờ bác chỉ dạy dùm.thanks

giangvungtau

chào ban.cho mình hỏi mình làm tới bước cuối cung khi hien ra bieu tượng copy 9 rồi.và vô biêu tượng đo nó hỏi email và password thì làm sao nữa.mình là mem mới không ranh cho lắm.nhờ bác chỉ dạy dùm.thanks
bạn nhập email của bạn để nó gửi thông báo vào email đó

doquangtri

mình cũng thử nhập email yahoo và tạo tài khoản ở copy9.nhưng vẫn không được.nó vẫn báo "Account í not valid.Wrong email address ỏ password,ỏ you already íntalled maximumn allowable devices" là sao bạn.thanks

Sao minh cai COPY9 xong , khởi động máy lại thì nó báo No sevice ( không thấy sóng), phải làm sao? help me!

nlminhz

mình dùng copy9 mặc dù chỉnh nó phát sóng 30' và khi di chuyển 500m thì nó ghi lại log nhưng cả ngày được có 2 log mặc dù di chuyển rất nhiều và qua nhiều time, như thế thì ko cập nhật liên tục được, các bác giúp em với