• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Coreplayer_v.1.3.0 (chittagong) with FLV support (NEW)

diephuy

mình khoái nhất là chương trình này đọc được cả dữ liệu copy từ VCD mà không cần convert,nó còn có chức năng karaoke mới hay chứ.nếu copy đĩa vcd chỉ cần đổi duôi<rename trực tiếp trên điện thoại>.dat thành đuôi .mp4 hay 3gp đều được

epphatha

ban that tuyet! minh dang hì hục tìm cái này mà ko thấy vì có mấy cái video định dạng duoi nay muon dua vao dthoai. hy vong ban se tiep tuc giup do.

Lamtrai

Xem được đuôi flv nhưng flv2 jật lằm nếu ko jật thi phải nói caí này là nhất satmovi thua xa vì cái này chỉnh zoom và màu âm thanh rất phong phú.

jimmi_qyu

cac ban cho hoi tai sao dơ load ro la flv ma khong chay duoc
?
thank

Bạn hỏi gì thế nhỉ.Nên viết tiếng việt có dấu nha bạn.Có phải bạn hỏi download video có định dạng FLV về mở Cỏe play lên nhưng khôpng đopcj được đúng không vậy:-??

chemi1209

Test trên 6600 mình thấy hình xem mượt hơn Smartmovie nhưng âm thanh thì hơi bé. Dù sao vẫn thấy hay hơn SM:D

yeun70

có chắc là đọc được flv ko đó? ko được là tẩy chay nó

ngocthanhdhgtvt

có chắc là đọc được flv ko đó? ko được là tẩy chay nó
Có đấy. Nhưng có hạn, bạn hãy test thử rồi cho ý kiến. Theo mình thì nó và smartmovie 4.01 -> 4.15 kèn cựa nhau. Nhưng coreplayer thì hơn smovie ở chổ có thể chơi nhạc và là free software .

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Có đấy. Nhưng có hạn, bạn hãy test thử rồi cho ý kiến. Theo mình thì nó và smartmovie 4.01 -> 4.15 kèn cựa nhau. Nhưng coreplayer thì hơn smovie ở chổ có thể chơi nhạc và là free software .

Posted via Mobile Device

Theo mình thì Coreplayer phong phú về chức năng hơn, tuy nhiên mỗi người 1 ý còn mình thì lại dùng nó mà không dùng SM.

ngocthanhdhgtvt

Theo mình thì Coreplayer phong phú về chức năng hơn, tuy nhiên mỗi người 1 ý còn mình thì lại dùng n� mà không dùng SM.
Vậy thì mod gjống em, em cũng dùng core player , chỉ khi nào xem file* avi thì em mới instalation smartmovie rồi xem, và khi xem xog thì remove cho nhẹ máy và tiết kiệm bộ nhớ , còn file flv thì dùng coreplayer, he he . Em phải làm vậy vì là 7610,,
 Thẻ nhớ Có 478Mb thôi. Còn phải chơi nhạc và từ điển nữa, Hehe

Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Vậy thì mod gjống em, em cũng dùng core player , chỉ khi nào xem file* avi thì em mới instalation smartmovie rồi xem, và khi xem xog thì remove cho nhẹ máy và tiết kiệm bộ nhớ , còn file flv thì dùng coreplayer, he he . Em phải làm vậy vì là 7610,,
 Thẻ nhớ Có 478Mb thôi. Còn phải chơi nhạc và từ điển nữa, Hehe

Posted via Mobile Device

có >500kb thôi mà,sao phải khổ thế nhỉ,hình ảnh của SM vẫn chất lượng hơn đấy

kute_1988

có >500kb thôi mà,sao phải khổ thế nhỉ,hình ảnh của SM vẫn chất lượng hơn đấy
Vì là máy 7610 mà , và ngay khi con 6600 của mình cũng có lúc làm như
vậy đó vì thẻ nhớ 256 Mb hè, thảm lém. Hjc mong sao chỉ được nhiều tiền mua n73 xài cho đã , tiếc là ko có tjền

Posted via Mobile Device

chemi1209

Vì là máy 7610 mà , và ngay khi con 6600 của mình cũng có lúc làm như
vậy đó vì thẻ nhớ 256 Mb hè, thảm lém. Hjc mong sao chỉ được nhiều tiền mua n73 xài cho đã , tiếc là ko có tjền

Posted via Mobile Device
Dùng Pm này là xem dc cả . Avi và . Flv rồi, cài thêm pm làm ji để rồi mất công remove. Nói chung mình thấy dùng 1pm này là quá đủ đối với 1 con s60v2 vì chạy đc nhiều định dạng!

Posted via Mobile Device

poison071089

Máy mà ít bộ nhớ thì cài thằng này thôi ! Cái smartmovie xem avi tốt nhưng flv có cái không chơi được !
Posted via Mobile Device

hackingtheinbox

nói thật là flv phải convert định dạng H.263 và H.264 mới coi được bác à. chứ không phải flv nào cũng coi được đau, tôi đã test rồi, phải convert thì xem được. core player mới này coi flv được nhưng nếu không đ1ung định dang codec của nó thì cũng pó tay thôi bạn ơi,

cám ơn bạn đã cho mình biết cái này! đúng là như flv có nhiều định dạng khác nhau hay sao ấy! ngay cả trên pc! có file máy đọc được! có file thì chạy tốc độ rất nhanh làm éo cả âm thanh! có file thì báo lỗi codec vô tác dụng! không hiểu sao người ta không đặt tên flv1,flv2 cho từng codec nhỉ!