• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cột báo sóng hình quả táo + pin

AnhTu

Super V.I.P
Này thì hình ảnh :D

dungeasy

thank Anh Tu nha , hôm wa đến h bận wa , chưa vào xem được thắc mắc của anh em , thanks
có hình rồi , thanks thanks hen ^^

cuongtunha2007

có cần set 775 ko bạn? sao mình chép d0úng đường dẫn bạn nói và vào winterboard check rui ma vẫn ko dc

dungeasy

chết rùi , em nhầm cái link dưới , hình trái táo có sóng bên cạnh , em post lại liền , sorry các bác nhiều

timnhacchuong

làm dc rối xóa dung link thứ 1 đi chủ topic
cái thứ 2 thì dc.bạn có quả cấu AT&T k0 ?

Chỉnh sửa cuối:

ngtt911

Sao mình làm như bạn nói, vào winterboard check rùi mà thoát ra ngoài ko thấy gì nhỉ?

wpenguin

Làm được rồi muh cái phần slide to unlock nó cứ là Hello Dung ( cái này thì có thể sửa được ) nhưng mà sao nó hay có thêm dấu _ quá...Ví dụ như chữ Pass Code => Pass_Code.....Emergency Call => Emergency_Call_Tittle...
rùi Sync_in_proccess.....rui có ngưới gọi tới nó hok có hiện lên slide to answer lun..nó có được con trỏ mũi tên màu xanh thôi....:(...giờ mún nó như cũ thì phải làm sao :(

dungvonguyenhtd

hì hì.. đồng chí làm hỏng file SpringBoard.strings rồi
Tớ up cái file gốc và file chỉnh sửa lên cho đồng chí nà
- file SpringBoard.strings chép đè vào : system/Library/CoreServices/SpringBoard.app/English.lproj/
- còn folder en.lproj đồng chí chép vào folder Bundles/com.apple.SpringBoard/ nhé.
Muốn đổi chữ gì cho từng ngữ cảnh, mở file SpringBoard.strings trong foldr En ra thêm chữ vào "". vd : "" = "So dong chi qua"
Good luck :D

dungeasy

bạn vào đường dẫn này trên thư mục bạn down về :
Cotsong.theme\Bundles\com.apple.springboard\en.lproj

bật file Springboard >> rồi sửa theo ý bạn thích

VD : bạn xóa chữ Hello Dung thay bằng chữ bạn thix , hoặc điền vào SLIDE TO UNLOCK , chúc bạn thành công , nếu bạn chưa làm được bạn cứ pmm mình

sau đó bạn dùng winscp vào iphone , xóa cotbaosong cũ đi và chép lại cái đả sửa

ngtt911

Mình down link thứ 2 về rồi, trong winterboard đã có, nhưng check vào thoát ra vẫn nguyễn y vân bạn à

wpenguin

bạn vào đường dẫn này trên thư mục bạn down về :
Cotsong.theme\Bundles\com.apple.springboard\en.lproj

bật file Springboard >> rồi sửa theo ý bạn thích

VD : bạn xóa chữ Hello Dung thay bằng chữ bạn thix , hoặc điền vào SLIDE TO UNLOCK , chúc bạn thành công , nếu bạn chưa làm được bạn cứ pmm mình

sau đó bạn dùng winscp vào iphone , xóa cotbaosong cũ đi và chép lại cái đả sửa
sửa được cái Hello Dung rồi...
Chỉ bị lỗi ở mấy cái gạch dưới nhìn xấu lắm...
SLIDE_TO_UNLOCK ; PASS_CODE , AWAY_MISSED_CALL , TEXT_MESSAGE ...vài cái nữa mà ko biết chép cột sóng vô rùi nó vây lun....:(

bupbes

bác ơi lần sau Up mổi cái cột sóng thôi ....... bác up thế anh em gà gà Dolly theo bác luôn >_<