• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Crystal Clear Icon Pack -- phiên bản mới

shadow141206

Lưu ý nhỏ khi dùng: Đây là bộ dùng cho TA, nếu bạn nào dùng ngôn ngữ TV thì có thể có một vài icon không đổi nhé :D

Standby Screens & System Logo

Main Menu & Entertainment

Multimedia, Office & Tools

Crystal Clear Icon Pack
Xperia theme

Up lại cho các bạn file chép để dễ dùng !!! (chép vào ổ C nha)

click here

Chỉnh sửa cuối:

alabao1983

Quả thật rất đẹp, cám ơn shadow nhiều nha..nhưng mình sẽ đổi icon Walkman bản gốc của nó, nhìn vẫn thích hơn...

alabao1983

Tiện đây cho mình hỏi, làm sao để icon Walkman hiện lên thanh Status bar khi đang nghe nhạc vậy? Pro chỉ dùm với....

alabao1983

Có cách nào khác giữ lại pin này ko bạn? khổ ghê à..thích sóng và pin này mừ..nhưng ko có walkman 8-|

nguyendoanto

Có cách nào khác giữ lại pin này ko bạn? khổ ghê à..thích sóng và pin này mừ..nhưng ko có walkman 8-|
bạn chỉ chép thư mục ở C/resourse/app là được. mấy cái zsb gì đó ko chép là được:)):)):)):))
mà bộ icon trên bạn lấy ở đâu vậy. cho mình xin được ko, nhìn cũng đẹp đó

alabao1983

Ko tài nào làm nó hiện lên Walkman trên Status bar được, nhức đầu quá đi...pác nào biết chỉ dùm mình với...

Caohieu88

Ko tài nào làm nó hiện lên Walkman trên Status bar được, nhức đầu quá đi...pác nào biết chỉ dùm mình với...

Cái biểu tượng Walkman ở bài 1 chính là báo Pin đó bạn, ko phải chỉ là Icon Walkman trên Statusbar đâu. Mà pin và sóng đều nằm 1 fie ZSBLIB.mbm nên ko thể ghép bộ này với bộ kia được, bạn nên chọn lựa bộ mình thích nhất. Còn nếu bạn biết cách sử dụng đồ họa thì có thể làm riêng cho mình một bộ theo ý mình thích là được!!
Nếu bạn thích Icon Walkman báo pin thì download file đính kèm, giải nén chép file ZSBLIB.mbm vào C hoặc D\Resource\Zsblib

Chỉnh sửa cuối:

alabao1983

Thanks Caohieu88, đồ họa mình chưa học, chắc vì con P1i mai mốt phải học 1 khóa để vọc chơi quá..hehehe..Mình biểt cài pin và sóng đó rồi..nhưng cái mình hỏi là cái biểu tượng walkman khi nghe nhạc nó ko hiện lên thanh stantus bar khi ở màn hình standy..

Caohieu88

Thanks Caohieu88, đồ họa mình chưa học, chắc vì con P1i mai mốt phải học 1 khóa để vọc chơi quá..hehehe..Mình biểt cài pin và sóng đó rồi..nhưng cái mình hỏi là cái biểu tượng walkman khi nghe nhạc nó ko hiện lên thanh stantus bar khi ở màn hình standy..

Bạn nghe nhạc bằng chương trình gì vậy, nếu cài Walkman thì nó sẽ hiện lên luôn ở stanby rùi, hay ý của bạn là thay thế cho biểu tượng của MediaPlayer mặc định?