• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cũ] SymSMB 4.00(61) - Quản lý file trên điện thoại cực tiện lợi bằng Wifi

ganang1234

cái này cài trên Win 7 kiểu j mọi người ơi,ai bik hướng dẫn dumg mình với!

daituongquan

luc trước dùng ngon nhưng bây giờ thị bị lỗi rồi mặc dù win thấy được my phone

nangnhan

Trước tiên mình xinh chân thành cảm ơn bạn boi_onlne01 đã pot một bài mà có lẽ là rất cần thiết đối với mình.CHÂN THANH CẢM ƠN.Qua cách khắc phục nhiều lỗi của PC và điên thoại mình đã cài đặt thành công và bây giờ sử dụng bình thường.Phải nói là phần mềm rất tuyệt vời.Nói về tốc độ download giữa hai máy không khác gì cắm cáp,thật nhanh.THANK =D>:D=D>

saccerwin

Trước tiên mình xinh chân thành cảm ơn bạn boi_onlne01 đã pot một bài mà có lẽ là rất cần thiết đối với mình.CHÂN THANH CẢM ƠN.Qua cách khắc phục nhiều lỗi của PC và điên thoại mình đã cài đặt thành công và bây giờ sử dụng bình thường.Phải nói là phần mềm rất tuyệt vời.Nói về tốc độ download giữa hai máy không khác gì cắm cáp,thật nhanh.THANK =D>:D=D>

bạn có thể chỉ lại cho mình đc không mình kết nối 2 cái qua wifi rồi nhưng vẫn chưa đc ah...
cho mình xin cái yahoo cái boy mình muốn hỏi về 1 số chuyện
@ddt243:nếu cậu đọc cái này thì VH lun soft này dùm mình cái....thank trước..

YinYang

Active Member
bạn có thể chỉ lại cho mình đc không mình kết nối 2 cái qua wifi rồi nhưng vẫn chưa đc ah...

Ầy ầy. Tớ đã đọc được rồi nhưng xin lỗi vì tớ không rảnh như thế. Tớ xài cái nào và thích cái nào thì tớ VH thôi. Với lại mới vào nghề nên chưa có kinh nghiệm nhiều nên phải từ từ. thế nhé ;)

saccerwin

Ầy ầy. Tớ đã đọc được rồi nhưng xin lỗi vì tớ không rảnh như thế. Tớ xài cái nào và thích cái nào thì tớ VH thôi. Với lại mới vào nghề nên chưa có kinh nghiệm nhiều nên phải từ từ. thế nhé ;)

ok tớ đành đợi chờ cậ u VH em này vậy vì tớ test app nhiều nên cần em này lắm ngày cắm cáp 30 mấy lần cáp đâu mà chịu nỗi thay 6 cái cáp rồi,,,

boy_online01

Đã add Y! của bác. Chắc cu cậu ddt ko xài wifi nên ko dùng cái này ;;). Để tối em VH xem sao.

boy_online01

ai test dc trên win 7 chỉ giáo mình với!

Em thử lên Google search cách xem mạng LAN trong win7 hoặc workgroup computer trong win7, có lẽ là nó có ích. Hoặc thử pm nangnhan xem, bạn đó cũng xài win7 và thành công rồi đấy.

Hoặc thử cách này xem: Trong symSMB vào phần Control Panel/Connections, xem tên kết nối là gì, ví dụ là MyPhone(192.168.xxxxxxx) thì ở trên máy tính vào Network Connection gõ \\MyPhone xem nó có hiện ra cái gì ko?

Chỉnh sửa cuối:

nangnhan

Mạn phép boy_online01 mình muốn nói thêm về phần mềm này như thế này
1:ưu điểm
-Rất tiện lợi cho người cần sử dụng
-Tốc độ lướt wep cực nhanh nhanh hơn mặc định wifi hay 3G rất nhiều
2:Nhược điểm là rất tốn pin (tốn hơn bluetooth,lướt wep,nghe nhạc….gấp hai ba lần
Nhưng mình vẫn thích vì khi nào cần mình mới sử dụng mà
Báo động cho bác nào ở vùng thiếu thốn điện năng là máy sập nguồn liên tục đấy nhé
Mình đã cài đặt thành công trên win7 vậy ai muốn tham khảo thì pm yahoo cho mình nhé nguyennang2003
Nói về chỉ dẫn như bac boy_online01 là đã đầy đủ và chi tiết lắm rồi Theo mình thì chắc không còn cách nào chi tiết hơn thế nữa rồi nếu còn thì chỉ còn cách là mang PC va DT đến cho bác thực hành trực tiếp thôi.

YinYang

Active Member
Đã add Y! của bác. Chắc cu cậu ddt ko xài wifi nên ko dùng cái này ;;). Để tối em VH xem sao.

em có chơi wifi a ạ nhưng mà chỗ e wifi nó hơi có vấn đề nên đt của e bắt wifi k đc ổn định :(. ít nữa chuyển chỗ khác xem có khá hơn không?

kitafung

Cái này quá hay. Đã làm theo hướng dẫn và kết nối thành công, +1 cho chủ thớt.

saccerwin

Mạn phép boy_online01 mình muốn nói thêm về phần mềm này như thế này
1:ưu điểm
-Rất tiện lợi cho người cần sử dụng
-Tốc độ lướt wep cực nhanh nhanh hơn mặc định wifi hay 3G rất nhiều
2:Nhược điểm là rất tốn pin (tốn hơn bluetooth,lướt wep,nghe nhạc….gấp hai ba lần
Nhưng mình vẫn thích vì khi nào cần mình mới sử dụng mà
Báo động cho bác nào ở vùng thiếu thốn điện năng là máy sập nguồn liên tục đấy nhé
Mình đã cài đặt thành công trên win7 vậy ai muốn tham khảo thì pm yahoo cho mình nhé nguyennang2003
Nói về chỉ dẫn như bac boy_online01 là đã đầy đủ và chi tiết lắm rồi Theo mình thì chắc không còn cách nào chi tiết hơn thế nữa rồi nếu còn thì chỉ còn cách là mang PC va DT đến cho bác thực hành trực tiếp thôi.

cậu có thể add yahoo:haclonggia_2007@yahoo.com mình đc không....máy mình cũng win7 mà chơi ko đc ah...thank trước

YinYang

Active Member
E mới chuyển chỗ trọ nên hôm nay mới test được cái này. Đúng là dùng hay thật,tốn pin nhưng xài thì còn nhanh hơn cả chuyển bằng bluetooth ấy chứ. đỡ phải cắm cáp

dang_hien89

cái này bắt buộc tài khoản trên máy tình của mình phải đặt mật khẩu ạ :(....e đâu có cài mật khẩu cho máy tính mình lúc kết nối lần 1 thì gõ cái acc và pass do mình đặt trên điện thạoi kết nối được xong nó lại hỏi mật khẩu của tài khoản trên máy tính mình mà mình đâu có cài mk đâu :| vậy sao kết nối h

boy_online01

cái này bắt buộc tài khoản trên máy tình của mình phải đặt mật khẩu ạ :(....e đâu có cài mật khẩu cho máy tính mình lúc kết nối lần 1 thì gõ cái acc và pass do mình đặt trên điện thạoi kết nối được xong nó lại hỏi mật khẩu của tài khoản trên máy tính mình mà mình đâu có cài mk đâu :| vậy sao kết nối h

Máy mình ko đặt pass vẫn dùng bt. Mật khẩu đó là lúc bạn đặt ở bước này:
Bạn tạo thêm một tài khoản nữa, nhưng với User là tên máy tính của bạn (trên máy tính click chuột phải vào My Computer -> Properties. Chuyển sang tab Computer Name, tên máy tính của bạn là phần Full Computer name). Password thì tùy bạn đặt. Xong rồi thì bấm Done.

dang_hien89

bó tay lần đầu thì hỏi mật khẩu h thì cứ bấm vào cái kết nối điện thoại là báo ko kết nối được....dùng điện thoại lấy chia sẻ từ máy tính được nhưng từ máy tính thì ko làm cách nào truy cập đuợc vào điện thoại :(....có bác nào test với n97 thành công chưa chỉ dùm em với ạ

Chỉnh sửa cuối: