• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CubicUI v1.00(3) Beta - Giao diện dạng khối cubic

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
CubicUI v1.00(3) Beta

Đây là trình hỗ trợ đưa giao diện máy của bạn thành giao diện khối cubic như trên máy LG arena.
Ứng dụng hỗ trợ cho 4 ứng dụng (Menu, màn hình chờ chính, musicplayer và gallery)
Ứng dụng chạy trên nền:
Python 1.4.5 và Scriptshell 1.45
Python runtime 1.9.6 hoặc cao hơn
Có thể cần Ped 2.30 và Python 1.9.4 Scriptshell trên 1 vài máy.

Nguyên văn tiếng Anh:
This is a nice looking UI similar to the LG arena phone ported to S60 devices.
Graphic accelerometer recommended but not needed.
The application launches 4 different native apps (Menu, idle-standby-screen, musicplayer and gallery) and takes screenshots to form a 3D Cube which rotates when you press the right and left soft key and statrts the app (above mentioned) when you press the Select key...lil bit like the 3D Menu of LG arena phone.

Requirements :
Python 1.4.5 and it's Scriptshell,
Python runtime 1.9.6 or above
May require Ped 2.30 and Python 1.9.4 Scriptshell on some handsets.

Các bạn nên tham khảo đoạn video này trước khi cài đặt: http://www.youtube.com/watch?v=B7sFFkHV5_s&feature=player_embedded

Mình chưa test nhé :D

naul1497

Hỗ trợ cho những loại máy nào vậy? N78 dùng được không? Thanks SMod.

"Có thể cần Ped 2.30 và Python 1.9.4 Scriptshell trên 1 vài máy. "

Những phần mềm trên kiếm ở đâu được vậy SMod?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Hỗ trợ cho những loại máy nào vậy? N78 dùng được không? Thanks SMod.

Rất tiếc là mình ko đọc được thông tin là hỗ trợ dòng máy nào, chỉ biết tác giả test trên N73 thôi bạn à. Nếu rỗi bạn có thể test thử cho anh em ko :)

Kojiro

Super V.I.P
Mấy cái ped thì bạn tìm trên google á :) hoặc vào python.org :p

vutuan472

mình đã test trên n95 8g và thành công hoàn toàn.nhìn cũng đc nhưng mỗi khi xài thì phải vào pm thì mới hiện đc giao diện 3D khá bất tiện.và ko đẹp lắm.

thanhlongnd

mình đã test trên n95 8g và thành công hoàn toàn.nhìn cũng đc nhưng mỗi khi xài thì phải vào pm thì mới hiện đc giao diện 3D khá bất tiện.và ko đẹp lắm.

sặc mỗi lần xài lại phải vào mở PM thì oái oăm quá nhỉ :( vừa xem video, thấy hay phết nhưng ko bắt mắt thật :(

vutuan472

khó xài lắm.bấm nhầm là thoát ra pm phải vào lại đợi nó mấy s nữa.dù gì cũng thanks host

Kojiro

Super V.I.P
Chủ yếu các Pm dạng này là để anh em vọc chơi thôi, chứ áp dụng thực tiễn để sử dụng thì rất khó vì bản thân phần cứng có sẵn của máy cũng ko thể đáp ứng được hết các yêu cầu khi sử dụng các PM của hãng thứ ba như thế này :)

viettuan49a

to bi loi nhu nay
"Check if the following components are install:
-->Python runtime
-->PIPs Library"

mình dùng n73,đã cài đầy đủ python trên bộ nhớ máy

azn13579

mình test trên n95 8gb thì bị thế này:lúc xoay đến mặt chứa musicplayer =>chọn vào sau đó exit thì bị treo luôn.lại phải out ra.chẳng hiểu sao.

naul1497

Nói chung là cũng hay, nhưng hơi bất tiện, N78 test thành công, nhưng gỡ rồi do nặng máy và không tiện.

w2k

cái này cũng hay thật. nhưng nếu cứ mỗi lần muốn sử dụng mà lại phải vào ứng dụng thì hơi bất tiện. nó ko tự động như các ứng dụng khác à.

cupidbaby

Cái này "Python runtime 1.9.6 hoặc cao hơn
Có thể cần Ped 2.30 và Python 1.9.4 Scriptshell trên 1 vài máy. " kiếm ở đâu vậy các bác?Mình cài nó báo thiếu mấy cái đó!:((
Đã cài python 1.45 và python scripshell 1.45!

Kojiro

Super V.I.P
Cái này "Python runtime 1.9.6 hoặc cao hơn
Có thể cần Ped 2.30 và Python 1.9.4 Scriptshell trên 1 vài máy. " kiếm ở đâu vậy các bác?Mình cài nó báo thiếu mấy cái đó!:((
Đã cài python 1.45 và python scripshell 1.45!

Đọc bài số 15 đi :|
Đã thêm link down vào bài 1.

Status
Không mở trả lời sau này.