• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÙNG ĐÓN CHÀO iPHONE OS 4.0 SẮP ĐƯỢC RA MẮT

Knight

Tất cả đều chỉ là đoán mò...

Nhưng theo mình nghĩ... ngoại trừ chính Apple cố tình cấm không cho cập nhật 4.0 khi nhận biết đó là iPhone 2G, chứ nếu Apple thả lỏng không kiểm tra máy trước khi cập nhật thì iPhone 2G cũng vẫn có khả năng xài được OS 4.0 nếu iPhone 3G xài được. Vì cấu hình phần cứng (CPU, RAM,..) 2G và 3G y chang nhau... chỉ có khác là thêm kết nối mạng 3G và tích hợp chíp GPS mà thôi.

Chẳng lẽ OS 4.0 chạy trên nền tảng sóng 3G và chip GPS sao ? Hoặc có thể giả thiết rằng Apple lười biếng lập function kiểm tra sóng 3G và GPS nên nếu khi chạy bất cứ cái gì có liên quan đến 2 cái trên lập tức bị TREO TÁO nếu phần cứng máy không có ?????

Đồng ý với doananhtai vì cấu hình của 3G có hơn gì 2G đâu ngoại trừ những tính năng không liên quan tới khả năng đáp ứng hệ điều hành.
Hơn nữa, xét về quan điểm kinh doanh thì Apple không có lý gì bỏ rơi 2G được vì 2G cũng là khách hàng như mọi khách hàng khác thôi. Có quyền được cập nhật tính năng mới chứ. Hoặc cùng lắm thì ít ra Apple cũng phải có version 4.0.1 dành riêng cho 2G =))

The_Unborn

từ trước tết đến h em đang phải dùng con 1110i đây này! Vì con 3GS của em BB 5.12.01 nên đành ngồi ôm máy chờ toll unlock thôi!

Zenki

Super V.I.P
từ trước tết đến h em đang phải dùng con 1110i đây này! Vì con 3GS của em BB 5.12.01 nên đành ngồi ôm máy chờ toll unlock thôi!

Chắc phải chờ dài rồi, vì giờ có Up lên OS 4.0 cũng chưa có Tool Unlock ngay đâu :)) Mua máy LOCKED làm gì không biết :))

Vậy là Box firmwave iphone 3.x sắp bị đóng rồi phải không các bác ?

chưa chắc đâu bạn, vì khi ra 4.0 thì có khối máy không up lên được, đầu tiên là mấy con lock(ví dụ là của mình hihi)vì ra bản 4 thì không bít bao lâu mới có bản unlock cho 4.0, nếu bác nào rãnh thix chơi ipod thì up lên làm máy chơi game cũng tốt, sau đó là tới các bác world vì sẽ chưa ra tool jail nên chưa chơi game hay cài mấy cái .ipa được. thứ 3 là cả 2 anh lock và world chưa vội lên 4.0 vì sợ game của mình sẽ không hỗ trợ cho 4.0
====> chờ 1 thời gian kha khá nữa thì 3x có thể bị đóng.

Zenki

Super V.I.P
Vậy là Box firmwave iphone 3.x sắp bị đóng rồi phải không các bác ?

Box 3.x sẽ không bao giờ bị đóng, bạn xem ở khu vực iPhone box 1.x và 2.x vẫn được mở đấy thôi chứ có đóng đâu? Mỗi người có 1 lựa chọn khác nhau mà :D

Knight

Ồi, hôm nay là 8/4 rồi. Cơ mà giờ bên kia mới là 9h tối ngày 7/4. Chả biết mấy giờ mới có thông tin chính thức nhỉ.
Hy vọng chỉ sau 30' Dev-team sẽ làm được "cái đó" ;;)

Germaniteen

Ồi, hôm nay là 8/4 rồi. Cơ mà giờ bên kia mới là 9h tối ngày 7/4. Chả biết mấy giờ mới có thông tin chính thức nhỉ.

Bác này chơi bí hiểm nhỉ! :p

Zenki

Super V.I.P

10h tối thứ 6 giờ Việt Nam check lại nhé ;;)

tuanmak

Chắc phải chờ dài rồi, vì giờ có Up lên OS 4.0 cũng chưa có Tool Unlock ngay đâu :)) Mua máy LOCKED làm gì không biết :))

... Mua máy lock để có cơ hội sài 1110i .... hahahahaha.... tiếp tục 1110i nữa ! ....

soitoc1

Chưa biết nó ra sao mà, nếu 4x trục trặc nhiều thì vẫn ở 3.1.2 để xài Free chứ. Đừng vội mà lam chuột bạch nha.

Zenki

Super V.I.P
Anh em theo dõi thời gian phát hành iPhone OS 4.0 nhé

07:00AM - Hawaii
10:00AM - Pacific
11:00AM - Mountain
12:00PM - Central
01:00PM - Eastern
06:00PM - London
07:00PM - Paris
09:00PM - Moscow
02:00AM - Tokyo (April 9th)