• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng kiểm tra xem có phải HTC Touch3G hay không?

mình có 1 chú HTC (xem sau lưng máy là: HTC Touch 3G JADE100) kiểm tra Windown là 6.5.Win của nó đang là tiếng Trung Quốc và mình đang muốn up sang tiếng Anh nhưng không được.Ấn Power và giữa phím volume dưới để đưa vào bootloader thì chỉ thấy máy báo USB Update Model chứ ko hiện ra 3 dòng (xanh-đỏ như bt vào boot)

Storage
xxx161.30 MB
xxx5.00 MB
xxx156.31 MB

Progam
xxx101.86 MB
xxx42.81 MB
xxx59.05 MB

Windows Mobile 6.5 Proferssional
CE xxxxx 5.2.21222 (xxxx21222.5.0.1)
Processor: Marvell@624MHz
Menmory: 106.00 MB

( nhưng chữ xxx là tiếng Trung )

Mình chạy thử Jade-HardSPL_V5_20R3_232HSPL và Jade-Hard-SPL_V3.exe đều báo lỗi (vì báo lỗi tiếng Trung trên màn hình PPC nên mình ko biết đc báo lỗi gì) Dòng này nhìn hình ảnh rất giống với Touch Viva.

*Buổi sáng mình đã up thành công 1 con HTC touch 3G T3232 từ tiếng Trung sang Anh.
Bà con ai gặp trường hợp như mình hoặc chưa và có cách giải quyết xin chỉ giùm.Thanks all:((

Pác Phạm Quang và bà con ai có cách nào help e với.

PhamQuang

Manager

Xem qua thông tin bạn đưa lên có thể tạm thời kết luận là máy bạn đang có không thuộc dòng HTC Touch3G (Jade), lý do đơn giản là Chip hoàn toàn khác.
Chip của HTC Touch3G là Qualcomm và tần số CPU chỉ là 528MHz mà thôi.
Tất nhiên máy khác Chip và tần CPU thì chạy HSPL không được.
Máy hàng TQ khá nhiều loại, tên hiệu lung tung, không phải hãng chính hãng thì chạy sao được.

Bạn có thể tham khảo thêm về HTC Touch3G (Jade) tại đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Jade

khuenguyen2x

Dr Care Smart-3G là điện thoại dòng nào vậy các bác?????

hiện nay trên thị trường có loại Dr Care Smart 3G, mình thấy nó giống tới 99% ko bít có phải touch 3G ko?
hình em nó là đây:
view_thumb.php

Nhưng CPU lại là Marvell PXA300 624MHZ Rom 256 Ram 128
Ko biết có up rom của Touch 3G được ko? hay up của rom nào được? Mong các bác chỉ giáo.....

kkkkbn

mình có 1 chú HTC (xem sau lưng máy là: HTC Touch 3G JADE100) kiểm tra Windown là 6.5.Win của nó đang là tiếng Trung Quốc và mình đang muốn up sang tiếng Anh nhưng không được.Ấn Power và giữa phím volume dưới để đưa vào bootloader thì chỉ thấy máy báo USB Update Model chứ ko hiện ra 3 dòng (xanh-đỏ như bt vào boot)

Storage
xxx161.30 MB
xxx5.00 MB
xxx156.31 MB

Progam
xxx101.86 MB
xxx42.81 MB
xxx59.05 MB

Windows Mobile 6.5 Proferssional
CE xxxxx 5.2.21222 (xxxx21222.5.0.1)
Processor: Marvell@624MHz
Menmory: 106.00 MB

( nhưng chữ xxx là tiếng Trung )

Mình chạy thử Jade-HardSPL_V5_20R3_232HSPL và Jade-Hard-SPL_V3.exe đều báo lỗi (vì báo lỗi tiếng Trung trên màn hình PPC nên mình ko biết đc báo lỗi gì) Dòng này nhìn hình ảnh rất giống với Touch Viva.

*Buổi sáng mình đã up thành công 1 con HTC touch 3G T3232 từ tiếng Trung sang Anh.
Bà con ai gặp trường hợp như mình hoặc chưa và có cách giải quyết xin chỉ giùm.Thanks all:((

Của bạn không phải là Tuoch 3G đúng như bác Phạm Quang nói, mà đây là máy TQ: SUNNOG990 Marvell 624MHZ CPU, 3.5inch screen, 800x480 high resolution,GPS, wifi, wm6.1 operating system

vndtdd

hiện nay trên thị trường có loại Dr Care Smart 3G, mình thấy nó giống tới 99% ko bít có phải touch 3G ko?
hình em nó là đây:
view_thumb.php

Ko biết có up rom của Touch 3G được ko? hay up của rom nào được? Mong các bác chỉ giáo.....

con này của htc làm OEM cho hãng thíêt bị matxa DR.Care của usa, máy này chỉ đựơc tặng kèm khi mua thíêt bị matxa cỡ vài chục trịêu trở lên , chứ họ ko bán DT,bác cứ xài,bảo đảm chất lựơng ngon hơn của touch1,touch2,touch 3g nũa,ko thì bán lại cũng tầm 5tr trở lên đó

khuenguyen2x

hìhì tks bác vndtdd tư vấn, mình được ông bác mua cái matxa vài chục triệu cho cái máy này, sài vài tuần gòi, chạy mượt mà và ngon lém, chắc để xài luôn thui chứ bán cũng tiếc; nói chung qua quá trình sài mình nhận xét luôn là rất mượt, cảm ứng khá nhạy; ứng dụng chạy phà phà tất cả những game nổi tiếng năng như diablo,siberia luôn,còn wifi thì cũng vù vù, túm lại bảo đảm ngon hơn touch 2; touch viva; còn touch 3g thì chưa sài nhưng chắc ngon hơn hoặc bằng thui chứ ko thể nào kém hơn đâu....

vndtdd

Của bạn không phải là Tuoch 3G đúng như bác Phạm Quang nói, mà đây là máy TQ: SUNNOG990 Marvell 624MHZ CPU, 3.5inch screen, 800x480 high resolution,GPS, wifi, wm6.1 operating system

?????
sunno nào ở đây ?
của bạn ấy là 2.8 inch
phân giải 240x320 cơ mà
và ko có chữ sunno gì hết

kkkkbn

?????
sunno nào ở đây ?
của bạn ấy là 2.8 inch
phân giải 240x320 cơ mà
và ko có chữ sunno gì hết[/QUOTE.
Xin lỗi nha. Để mình kiểm tra lại.

Posted via Mobile Device

vndtdd

ko sao đâu bạn.
mà đỉêm chung của cái sunno bạn nói và cái dr care này là sử dụng cpu marvell pxa của Intel,
marvell nổi tíêng là tốc độ cao, xem video mứơt, mà lại ít hao pin.
lúc trứơc tui có xài 1 con Asus ,
cpu marvell 806 mhz, xài soft ép xung lên gần 1.1Ghz luôn =))

ktp

hình em nó là đây:
view_thumb.php

Mình cũng vừa được cho con máy này, đang tính nghịch cho nó đã, test các kiểu xem nó thế nào.:D Nói chung về cơ bản là sử dụng ổn định, các kết nối wifi, GPS, bluetooth đều chuẩn (đã test rất kỹ). Chỉ có Camera phụ là ko có.:( Bản win default là 6.1 về giao diện thì đẹp, các icon và shortcut bố trí khá hợp lý, truy suất các ứng dụng nhanh và ổn định. Giờ chỉ còn ROM là chưa up, tính hỏi bác Pham Quang và mấy anh em đã từng biết hoặc đã sử dụng xem là up bản ROM của Touch 3G cho nó luôn được ko :-?(hỏi luôn cho một số mem, vì con này mới xuất hiện trên thị trường là sản phẩm bán kèm, chắc chắn sau này sẽ có nhiều bạn sử dụng nó). thân!!

Chỉnh sửa cuối:

KoolFire

hình em nó là đây:
view_thumb.php

Con này có ROM 6.5 cho nó ko các bác? Em mới nhận của khách nhờ nâng cấp nhưng ko biết tìm ROM ở đâu?

duytien124

con này mình đã từng có cơ hội cầm , so với touch 3g đang dùng lúc đó thì con này chạy nhanh hơn touch 3g (9-10) . chip marvell cũng được đánh giá cao !!! nhưng mình chưa có cơ hội vọc nhiều vì là của người khác !!!tiec that !!!

cuongking

cho hỏi có bro nào có rom tiếng anh cho con này không? mình đang có 1 con tiếng trung, chạy cũng nhanh, cảm ứng nhạy nhưng tiếng trung khó xài wa...

musungus77

Chán ghê.E cũng có 1 con lấy ở TQ về.Dùng cũng đc nhưng camera hơi chán.Đang tìm rom tiếng anh mà không thấy.Bác nào up dc thì cho biết để e đến "đặt hàng" đây.

PhamHien

cho hỏi có bro nào có rom tiếng anh cho con này không? mình đang có 1 con tiếng trung, chạy cũng nhanh, cảm ứng nhạy nhưng tiếng trung khó xài wa...

Chán ghê.E cũng có 1 con lấy ở TQ về.Dùng cũng đc nhưng camera hơi chán.Đang tìm rom tiếng anh mà không thấy.Bác nào up dc thì cho biết để e đến "đặt hàng" đây.

Các bạn search "WWE ROM for Touch 3G" xem sao!

cuongking

nghe nói trong rom tiếng trung có thể đổi sang tiếng anh được, nếu ai biết xin chỉ dùm . cảm ơn nhìu

xelibri

Em cũng đang được cho một e như thế này, đúng hết cấu hình như bác chủ topic thắc mắc, giống hệt touch 3g nhưng khác như sau:
1. CPU:Marvell pxa312 624MHZ
2. Bộ nhớ trong:RAM/ROM:128M/256M
Mình định up nhưng không dám vì nghe bác PhamHien bảo là chip khác là không up được, mà bản rom theo máy là 6.1 thì hơi chán. Vốn tiếng anh hơi còi nên định hỏi bên xda xem sao mà không dám hỏi. Bác PhamHien có thể giúp được không ạ? Thanks bác!