• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo)

wildcat

Trong khi chờ đợi HardSPL ra đời và tiếp đó là ROM Cook của anh PhamQuang, chúng ta cùng nhau khoe màn hình Home của Leo nào.

Max.Manila.2.5.Ultimate-v2.6.beta

Nếu anh em nào thấy nó lằng nhằng thì có thể YM cho mình: wildcathcmc

Last edited by a moderator:

bmd

Bạn cho mình xin theme này và cách cài để tất cả các tab đều đc như vậy, Thanks

linhbs

Cách thay đổi đây AE tham khảo nhé.... Rất đẹp

There will bee a FULL Icon set to replace all WM StartMenu Icons...in time

DINIK's HD2 Theme Icons

DINIK's HD2 Theme for WMD Icon Changer V1.9 beta (Optional & Additional Icons are Not All Included)
http://www.megaupload.com/?d=8053WMBD
Install (This way you change all Icons at once)
01. Install .NET 3.5 Compact Framework on the Main Storage
02. Install the Icon Changer to the SD Card
03. Unrar DINIK's HD2 Theme to \Storage Card\Program Files\Icon Changer\Themes\DINIKs_HD2_Theme_161209
04. (Only If your HD2 is not in ENG Language WWE ROM) Download your Coutry *.ictp File and overwrite the Original ENG *.ictp in \Storage Card\Program Files\Icon Changer\Themes\DINIKs_HD2_Theme_161209
05. Start WMD Icon Changer V1.9
06. Goto \Menu\Theme\Load (Optional: Before you load my theme...buck up your standard wm icons)
07. Load From \Storage Card\Program Files\Icon Changer\Themes\DINIKs_HD2_Theme_161209\DINIKs_HD2_ Theme_161209.ictp
08. Push OK
09. Restart
10. If some Icons still the same after Restart. Prefer clearing HTC Sense's icon cache. Go to your Device's \Application Data\HTC\ProgLauncher Folder and delete all the *.bmg files inside. These are icon caches that will be recreated upon next boot.
And if that not helps you. Eraser85 found a solution for this! He found that if you try to use a custom icon which have the same filename of one of the images found in \Windows then Manila will always load that instead of your customized one! 90% of my Icons Have the Same Name. In order to easily fix the problem, just rename your icon. This bug affects ONLY manila, therefore in the start menu everything will look fine BUT in the Homescreen you will always have the original icon!
11. Restart
Nguồn :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=591248

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

Mình dịch hộ cho bạn nào chưa hiểu:

DINIK's HD2 theme dùng với WMD icon changer phiên bản 1.9 beta (tùy chọn và icon bổ sung ko có đính kèm):

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=8053WMBD

b1: cài đặt .Net 3.5 Compact Framework vào main storage (device)

b2. cài icon changer vào thẻ nhớ.

b3. giải nén DNIK's HD2 theme vào \Storage Card\Program Files\Icon Changer\Themes\DINIKs_HD2_Theme_161209

b4. (chỉ làm bước này nếu máy của bạn ko thuộc vùng WWE xài tiếng anh)
Tải file thuộc nước của bạn *.ictp và chép đè lên file gốc ở \Storage Card\Program Files\Icon Changer\Themes\DINIKs_HD2_Theme_161209

b5. chạy WMD icon changer v1.9

b6. vào \Menu\Theme\Load (tùy chọn: trước khi xài cái này thì nên backup lại WM icon nguyên bản, nhưng theo mình thì khỏi. trục trặc gì thì Hard reset 1 phát là xong).

b7. Lựa chọn \Storage Card\Program Files\Icon Changer\Themes\DINIKs_HD2
_Theme_161209\DINIKs_HD2_ Theme_161209.ictp

b8. Ấn OK

b9. Soft reset

b10. Nếu một vài icon vẫn giữ nguyên không thay đổi sau khi restart thì nên dọn HTC sense's icon cache bằng cách vào Device's \Application Data\HTC\ProgLauncher Folder và xóa sạch các file có đuôi .bmg. Soft reset.
Nếu vẫn ko được thì bạn Eraser85 đã tìm được giải pháp đó là đổi tên icon.

b11. Soft reset

Nguồn: XDA-developers

Cháu bổ sung thêm hướng dẫn sử dụng chi tiết theme max manila của chú mildcat posted ở bài đầu:

Ngoài ra còn có các tùy chọn tinh chỉnh là:

Titanium: Tắt TF3D và chuyển sang giao diện Titanium (với WM6.5 only)

Goldfish: bật cá vàng tung tăng bơi lội (phải cài đặt cá trước. 1 tap = cá bơi nhanh, giữ để di chuyển cá, 2 taps = thoát)
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?otdjyxgmnzn

Autolock: Tự khóa máy.

Alert: Khi OFF, tất cả các notification icons sẽ ở màn hình chính. Khi ON sẽ biến mất khỏi màn hình chính và xuất hiện ở màn hình tiếp theo.

Tab icons: làm biến mất hoặc xuất hiện thanh tab icons.

Slider: Tắt/bật hiệu ứng trong suốt của thanh trượt; loại bỏ lớp icons ở trên cùng.

Analog: tắt/bật đồng hồ HTC (to và xấu :)))

Mute: khi ON, máy sẽ tắt tiếng nếu lật úp máy nằm sấp.

Wallpaper:
+ B (BG4all): wallpaper xuất hiện tất cả các trang tab với độ phân giải thấp.
+ P (panoramic): Cái này thì khỏi xài.

Weather: bật/tắt hiệu ứng thời tiết

Calendar: hiển thị 0, 1 hoặc 2 lịch hẹn,

Shortcuts: tùy chọn 12, 16 hay 20 shortcuts

Chỉnh sửa cuối:

into

Bạn ơi cho mình hỏi là mình cũng install đc 4 hàng icon rồi nhưng những hàng gần cuối ko remove đc :( Bạn biết cách fix ko?

into

b4. (chỉ làm bước này nếu máy của bạn ko thuộc vùng WWE xài tiếng anh)
Tải file thuộc nước của bạn *.ictp và chép đè lên file gốc ở \Storage Card\Program Files\Icon Changer\Themes\DINIKs_HD2_Theme_161209

Cho mình hỏi là tải file *.ictp ở đâu? Và máy mình mua ở Taiwan thì có cần phải làm bước này ko?

thinhletien

nói chung là manila sẵn có của leo đã đẹp rùi, em chỉ đổi mí cái icon ở trên đầu thui, như là loa, signal, .... và vấn đề là khi gài soft chuyển đổi vào thì bị mất icon cái loa T_T có ai bị như em ko, ko bít sao mà khắc phục nữa hix. Chẳng lẽ hard reset rùi gài lại hết 1 đống soft T_T
Cái nữa là nếu mình tạo thêm 1 cái folder mới trong start menu của Leo, thì có cách nào làm cho cái folder đó có các hình chú thích nhỏ nhỏ như các folder sẵn có trên máy ko???(ví dụ như multi thì có cái icon màu sắc của wmp, game thì cái tay cầm...)

phihung211

hơ hơ sao em làm đén bước cuối nó toàn báo lỗi là sao hả các bác,bác nào có thể hướng dẫ cụ thể cho em hơn dc ko?thx các bác nhiều nhé

caothanhhai

Khoe màn hình Leo của bạn ở đây

Sau một hồi loay hoay chỉnh sửa giao diện Today, Em muốn khoe màn hình Leo của em với các bác. Đồng thời cũng muốn các bác post các màn hình đẹp để mọi người có cơ hội tìm hiểu thêm, chia sẻ và trang trí cho Leo đẹp hơn, chuyên nghiệp hơn.

kanguru

Member
Bác Hải cho mình xin file cab để thay đổi mấy biểu tượng taskbar với. Cảm ơn bác.

kanguru

Member
Quá đẹp, nhìn bắt mắt lắm nhưng mình không thích com5 lắm, thích taskbar của bác.