• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng test Cook CORE FW - phiên bản China

TungBach

[Chinese Tool]NFE Core 1.0beta (Support the core) dành cho người can đảm !!!

Giới thiệu 1 tool [Chinese Tool]NFE Core 1.0beta (Support the core)
có thể edit file Core cho ai là người can đảm :)):)):))

google dịch thuật ^^!
This is a core package modification tool. Hesitation, or issued to a total of DIY group and who are willing to risk the TX test.

Warning: This tool has not been brush test. If you choose to use the software changes the core package and Brush may be completely damaged your cell phone. JAF checksum error may also refuse to Brush. I can not bear all the consequences resulting therefrom.

Usage:
(1) test the core file is packaged correctly: Open the core package files - unpack - test. If the software prompts tested, said the core of this type of phone firmware package file can be packaged correctly, the software algorithm is suitable for this firmware version. If the test can not, please do not try to brush machine.
(2) After the test, you can modify rofs files in the directory, then re-packaged.

Again warned that the software tools have not been tested Brush, please carefully try to brush machine.

Please pass the TX test and failing the test feedback models and firmware versions, thank you!

doctorly 2010.05.29

PS: currently packing to unpack the "test" by the model: N97 series, 5800, N79

dịch ra bằng google như sau :
Đây là một gói công cụ sửa đổi cốt lõi . Do dự , hoặc cấp cho một số nhóm Tự làm và những người sẵn sàng mạo hiểm thử nghiệm TX .

Cảnh báo: Công cụ này chưa được thử nghiệm brush . Nếu bạn chọn để sử dụng những thay đổi của gói phần mềm cốt lõi và Brush có thể được hoàn toàn bị hư hỏng điện thoại di động của bạn. JAF kiểm tra lỗi cũng có thể từ chối Brush . Tôi không thể chịu mọi hậu quả do đó.

Cách sử dụng:
( 1 ) kiểm tra các tập tin lõi được đóng gói đúng : Mở tập tin gói cốt lõi - giải nén - thử nghiệm. Nếu phần mềm nhắc thử nghiệm , cho biết cốt lõi của loại hình này tập tin điện thoại gói phần vững có thể được đóng gói một cách chính xác , thuật toán phần mềm phù hợp cho phiên bản phần vững. Nếu xét nghiệm có thể không, xin vui lòng không cố gắng để bàn chải máy .
( 2 ) Sau khi kiểm tra, bạn có thể chỉnh sửa các tập tin rofs trong thư mục , sau đó lại đóng gói.

Một lần nữa cảnh báo rằng các công cụ phần mềm chưa được thử nghiệm Brush , hãy cẩn thận cố gắng để bàn chải máy .

Xin vui lòng vượt qua được thử TX và không phản hồi các mô hình thử nghiệm và phiên bản phần vững , cảm ơn bạn!

Hình ảnh hướng dẫn như sau:

Lưu ý : tool này dùng để edit file Core nhưng chưa đc thử nghiệm đâu đấy nha. nên anh em nếu dùng tool này lỡ phải thật sự cẩn thận, nếu có vấn đề gì xảy ra tui kô chịu trách nhiệm đâu nha. nếu thật sự có box thì hãy thử nghiệm, trước khi thử nghiệm nên backup hết dữ liệu. tôi kô chịu trách nhiệm cho tool trên đâu đấy !!! >:)>:)

TungBach

cái này hình như lúc trước có ai post rồi thì fai
thế ah. vậy mình kô bít nếu đã pos thật rùi thì nhờ Mod gộp lại cho em với :D còn nếu chưa post thì thui. thansk mod trước ^^!
backup dử liệu mà làm gì, căn bản là dtdd còn sống ko thôi chứ

@ : hình như mình có intro 1 lần rồi mà, cách đây vài tháng , đã đi vào lãng quên sau khi chưa tìm dc người thành công :D

mình cũng đã thử 2 phát rùi nhưng đang ở RM-428 nên kô bít thế nào. nếu ở RM-356 thì chắc có KQ ngay:D nhưng thấy hình như cũng khả thi :D

dduuoonngg88

nếu làm bằng cái này không may bi dea phone thì co cứui đươc không vây.hay là phải thay main luôn vây

ngoanrazor

Well-Known Member
Pnht họ có tool đó ko biết chừg nào release. Trog c6 cho 5800 họ đã phân vùg ra rosf2 tới 100mb còn core hình như 40mb ko nhớ rõ

ohannguyent

theo mình nghĩ thì file core là phần cốt lõi,là bộ xương của một firmware. Vì vậy việc thay đổi nó là rất nguy hiểm. Tốt hơn hết là những ai có boot chuyên dụng thì hãy thử, nghe có vẻ nhát gan nhưng ko phải ai cũng có thể thử nó...cố lắm mới có em chơi, lỡ die luôn thì...
Các vip có ai xung phong việt hóa pm này cái cho dễ thao tác đi!
Ps: thấy cũng muốn thử nó...mà thấy ghê ghê...ᔝ

TungBach

Pnht họ có tool đó ko biết chừg nào release. Trog c6 cho 5800 họ đã phân vùg ra rosf2 tới 100mb còn core hình như 40mb ko nhớ rõ

oh. đợi cái của pnht send thì ngon nhỉ :D đến ngày đó thì quá đã :D

natan

Phần core có thể thay đổi những jì mà các pác có vẻ hào hứng wá vậy

JokerB

với FW C6 thì PNHT đã gộp chung với COre roài còn j, ngày xưa chỉnh rof2 thì đâu có sửa được nhạc chuông mặc định :)
nói chung mình thấy với FW C6 thì đâu còn giới hạn gì ở Core nhỉ?

ohannguyent

với FW C6 thì PNHT đã gộp chung với COre roài còn j, ngày xưa chỉnh rof2 thì đâu có sửa được nhạc chuông mặc định :)
nói chung mình thấy với FW C6 thì đâu còn giới hạn gì ở Core nhỉ?

Nói thì dễ nhưng việc điều chỉnh core đòi hỏi phải biết một chút về ngôn ngữ lập trình,...và nhiều lần die máy ᔝ . Chẳng vậy mà pnht cần 1 thời gian dài mới hoàn tất C6 cho 5800 sao? Nói chung mỗi máy đc lập trình cốt lõi riêng, việc thay đổi nó thì mình phải hiểu,biết về nó trước đã.

ohannguyent

Phần core có thể thay đổi những jì mà các pác có vẻ hào hứng wá vậy

nếu core thay đổi đc, mình có thể có trong tay cả công ty khổng lồ Nokia với chỉ 1 chiếc đt 5800 hee he... Đang giởn nhưng ko đơn giản.

mathanh

cái này không bung được core nha, đã kiểm tra chắc chắn luôn, nó bung ra thiếu rất nhiều file

ngyntom

cái này không bung được core nha, đã kiểm tra chắc chắn luôn, nó bung ra thiếu rất nhiều file

vậy đề nghị lock topic hay del cũng đc để mọi ng khỏi to mò, ý kiến cá nhân

mathanh

lagabuon bạn có thể mod menu cho c6 5k8 giống cái menu của n8 không

Uploaded with ImageShack.us

nhìn đã re đầy màn hình. hôm có làm thử rồi khi xoay màn hình là nó cho ra màn hình chờ luôn

ohannguyent

nhìn cái menu thấy thoáng hơn của 5800 nhiều, nếu đc galabuon hợp tác với mathanh chắc sẽ thành công hơn. Mình thấy bác galabuôn ra tay lần nào cũng thành công mỹ mãn. Mong lần này cũng vậy! Thanks các bạn nhiều!