• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng thảo luận về hiện tượng PIN của LGKS20

dominix

Mình cắm xạc máy nguyên đêm, đến sáng pin báo đầy bình thường nhưng từ đó trở đi là nó cứ báo đầy pin hoài luôn, xài được khoảng 2 ngày ( lúc mới mua cũng xài được cỡ đó) là tắt máy cái rụp, cắm xạc vào là báo đầy, mình gỡ pin ra xem thì thấy nó không có dấu hiệu phù nề gì hết.
Nói chung là pin và máy vẫn xài tốt, nhưng thanh báo pin thì không hoạt động nữa, mình nghĩ là do soft nên có cài lại máy nhưng vẫn không ăn thua. Có bạn nào bị tình trạng này chưa? nếu có xin chỉ mình cách khắc phục, hoặc chỗ nào bán pin cho máy này với.
by the way 1 kinh nghiệm xương máu khi quên rút xạc em này hix hix :((

kimquan

Mình cắm xạc máy nguyên đêm, đến sáng pin báo đầy bình thường nhưng từ đó trở đi là nó cứ báo đầy pin hoài luôn, xài được khoảng 2 ngày ( lúc mới mua cũng xài được cỡ đó) là tắt máy cái rụp, cắm xạc vào là báo đầy, mình gỡ pin ra xem thì thấy nó không có dấu hiệu phù nề gì hết.
Nói chung là pin và máy vẫn xài tốt, nhưng thanh báo pin thì không hoạt động nữa, mình nghĩ là do soft nên có cài lại máy nhưng vẫn không ăn thua. Có bạn nào bị tình trạng này chưa? nếu có xin chỉ mình cách khắc phục, hoặc chỗ nào bán pin cho máy này với.
by the way 1 kinh nghiệm xương máu khi quên rút xạc em này hix hix :((

Không phải do quên rút sạc đâu. HardReset hoặc Up lại ROM xem sao?

dominix

nhưng mà mình không biết up rom, bác nào tốt bụng cho xin hướng dẫn tòan tập với. :D hoặc làm giúp mình mình hậu tạ cafe :p

dominix

mới úp rom xong, pin nhận lại đúng rồi. thank bác Toàn AZ nhé.
Thank bác PhamQuang nữa vì đã viết bài hướng dẫn rất kĩ để giúp mình up rom.
tạm biệt Rom V10c hehhehee

jockerdn

Pin LGKS20

Em cũng đang đùng con LGKS20,Pin của em cũng gặp trường hợp khi xài mà pin vẫn báo đầy,hết hồi nào không hay.cắm vào thì vẫn báo đầy.Bác nào giúp em up room với. email thanhtuan72vt@gmail.com
Em cảm ơn trước nhé.

jockerdn

Cảm ơn bác. Nhưng em đã làm theo bài hướng dẫn của bác Quang mà sao không up được. Bác có cách nào giúp em với.

zthien

hjhj...mình ngồi mò cả đêm cuối cùng cũng up được cái rom 6.1...cái rom 6.5 nó ngốn ram như trâu nhai cỏ ấy...1 ngày là hết sạch sẽ..hjx hjx...

tuanh1985

hjhj...mình ngồi mò cả đêm cuối cùng cũng up được cái rom 6.1...cái rom 6.5 nó ngốn ram như trâu nhai cỏ ấy...1 ngày là hết sạch sẽ..hjx hjx...

mình sử dụng bản rom gốc 6.1
pin xài được ít nhất là 4 ngày nếu nghe dọi bình thường :D

jockerdn

ANH EM CO AI GIUP MINH UP ROM CON LG KS 20,MINH XIN HAU TA...HIEN TAI MINH O TPHCM,Q10 SDT 01655 619 410, NEU BIT UP CAI ROM LEN THI LIEN HE VOI MINH NHE,XIN HAU TA SAU...

longphibaccai

Bạn qua đây để biết cách Uproom của pác Phạm Quang cho LG KS20
http://pdaviet.net/showthread.php?t=41841
Còn qua đây để tải Room 6.1 về. Khuyến cáo là không nên dùng Room 6.5, vì bản này hiện chưa hoàn thiện nên có nhiều lỗi xảy ra.nếu ko có bạn có thể search tren google.^^.
Have fun!

No_Spider

LG KS20 có bản ROM 6.5 nào hoàn thiện chưa các bác ???
Nếu mà nói hoàn thiện một cách hoàn hảo thì chưa bạn ạ, tương đối thôi thì có! vì đôi khi xảy ra vài lỗi nhỏ không đáng kể, nói chung là xài được, Up lên rồi cũng không hối tiếc đâu! :p

tranvthanh

hic hic

bác tuananh1985 nói sao ấy nhỉ. máy e mới đi sửa về, pin tuột nhanh kinh khủng. sạc đầy để qua đêm ko còn 1 giọt pin nào. chán wa. chẳng bít phải tại rom ko. lúc trước chưa sửa, xài tầm 2 ngày hơn. Bây h thấy chán wa.
có ai cao thủ xử lý dùm cái

No_Spider

bác tuananh1985 nói sao ấy nhỉ. máy e mới đi sửa về, pin tuột nhanh kinh khủng. sạc đầy để qua đêm ko còn 1 giọt pin nào. chán wa. chẳng bít phải tại rom ko. lúc trước chưa sửa, xài tầm 2 ngày hơn. Bây h thấy chán wa.
có ai cao thủ xử lý dùm cái
có cài S2U2 hay SPB MS và 1 số phần mềm tương tự không bạn? một số PM cài vào cũng gây hao Pin...!

tranvthanh

chang co cai dat sotf nao ngoai tru rom. ma van bi. ko bit co fai virut ko
adng xai ban rom nay ne:DZ-KS20E-00-V10a-454-XX-APR-29-2008

romeo75

Cúc cu! Có bà con nào cần mua Ks20 hôk tớ bán cực rẻ cho. Tớ chuyển sang dùng Android rồi nên hôk cần nữa. Tình trạng máy 99% vì tớ chưa cài đặt gì cả! VỪA BÁN VỪA TẶNG cho người cần sử dụng!