• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cuộc gọi đến, chưa nhấc máy đã nghe tiếng đầu dây bên kia?

wsp

Tôi dùng HD2, thuê bao mobifone, mấy hôm vừa rồi xuất hiện hiện tượng là có cuộc gọi đến, tôi chưa bấm nút trả lời, chuông vấn đang reo, thì đã nghe thấy tiếng léo xéo ở đầu dây bên kia qua loa ngoài:-/, cuộc gọi đến được thực hiện từ cả số thuê bao của VIna và Mobi. Trong khi tôi nghe thấy tiếng ở loa ngoài bên này thì đầu dây bên kia vẫn nghe tiếng tút.:-/

Các bạn đã gặp hiện tượng này bai giờ chưa? Đây là lỗi nhà mạng hay lỗi máy?

ichte

Well-Known Member
Tôi dùng HD2, thuê bao mobifone, mấy hôm vừa rồi xuất hiện hiện tượng là có cuộc gọi đến, tôi chưa bấm nút trả lời, chuông vấn đang reo, thì đã nghe thấy tiếng léo xéo ở đầu dây bên kia qua loa ngoài:-/, cuộc gọi đến được thực hiện từ cả số thuê bao của VIna và Mobi. Trong khi tôi nghe thấy tiếng ở loa ngoài bên này thì đầu dây bên kia vẫn nghe tiếng tút.:-/

Ặc, khó hiểu:-?
1) Nếu đang dùng ROM SHIP thì rất có thể do lỗi nhà mạng
2) Nếu bạn dùng ROM cook:
- Bạn chọn Radio chưa phù hợp
3) Ngoài ra xung đột các tiết ích hệ thống nhiều khi gây ra các hiện tượng như ma làm (đặc biệt các tiện ích liên quan đến G-Sensor hoặc Sensor khoảng cách). Bạn hard reset lại máy xem

wsp

Ặc, khó hiểu:-?
1) Nếu đang dùng ROM SHIP thì rất có thể do lỗi nhà mạng
2) Nếu bạn dùng ROM cook:
- Bạn chọn Radio chưa phù hợp
3) Ngoài ra xung đột các tiết ích hệ thống nhiều khi gây ra các hiện tượng như ma làm (đặc biệt các tiện ích liên quan đến G-Sensor hoặc Sensor khoảng cách). Bạn hard reset lại máy xem

Đúng là khó hiểu thật. Các nguyên nhân bạn nêu tôi đều không phạm phải, vì:

Tôi dùng ROM nguyên bản theo máy
Đã hard reset lại
????????

Hiện tượng trên không phải lúc nào cũng bị.

ichte

Well-Known Member
Đúng là khó hiểu thật. Các nguyên nhân bạn nêu tôi đều không phạm phải, vì:

Tôi dùng ROM nguyên bản theo máy
Đã hard reset lại
????????

Hiện tượng trên không phải lúc nào cũng bị.

DO NHÀ MẠNG (bạn hỏi mấy người dùng MobiFone ở chỗ bạn xem mấy ngày qua có chập cheng không thì biết)

PhamQuang

Manager
Nếu máy đang dùng ROM của hãng và đã HR thì chắc chắn lỗi do mạng rồi.
Bạn kiểm tra thêm một lần nữa bằng cách dùng SIM hãng khác 1,2 ngày thử xem kết quả ra sao rồi chúng ta cùng "khám bệnh" tiếp. :D

NhatToai

Super V.I.P
Sau khi HR bạn có cài lại PM nào không,Nếu có đó là PM gì?
Còn nếu do mạng thì chỉ cần thay SIM là rõ.

ltminh

mạng ko biết do mạng hay do máy nhưng mình bị trường hợp này từ hôm tết và dùng rom cook của bác Quang dùng mạng MOBI khi có chuông mà lắc máy thì nghe tiếng bên kia nhưng vẫn không tính cước
mạng nào gọi vào cũng đều như thế. mình thấy thế này cũng có cái hay nên cứ để

wsp

Sau khi HR, mình cài lạ phần mềm Phone Weaver, Magic Call và một số phần mềm từ điển, trò chơi khác. Ngòa ra các phần mềm như Resco Explorer, SK Tools thì không thể thiếu và chắc cũng không thể gây ảnh hưởng gì (vì chăc bạn nào cũng cài và kg bị sao).

Sang tuân này, hiện tượng trên lại không thấy xuất hiện nữa. Có thểdo lỗi nhà mạng thật

seitaridis

Bạn có thể gửi cho mình cái Magic call ko ? mình ko down nó trên host của 4rum đc

iniuboo

Em nghĩ là bác có khi bị chạm từ khi rút trong túi quần ra, mấy lần em bị rồi, mãi mới phát hiện ra là cái viền túi quần bò nó chạm nút.

acd

a, vậy là có người cùng canh ngộ với mình rồi đây. máy của mình từ lúc mới mua về đến giờ kể ca rom ship hay rom cook deu bị cả. chưa bắt máy thì đã nghe bên kia nói chuyện rồi.

coconuto

Member
Thỉnh thoảng mình cũng bị như bạn, mình cũng dùng mobifone, nhung mình chú ý thì thấy chỉ xuất hiện từ số máy của ông anh mình thôi, mình dang dùng romcook của Bác Quang. Khó hiểu quá.

chucuoihp

Trước mình có dùng 1 con HP voice messenger xài mạng mobi 100% xảy ra tình trạng này ( kể cả gọi cho máy bàn ) , chuyển sang sim vina thỉnh thoảng bị. Cái này không trừ vào tiền cước cuối tháng. Ngồi nghịch thử lấy máy bàn gọi cho máy mình rồi vất đó đi chơi cả h nhưng cuối tháng bill vẫn thế :D.

HP trước xài WM SP 6.1.

Cái này mình thấy không ảnh hưởng lắm. Lại hay hay khi đứa nào cố tình không nhấc máy mình gọi là biết ngay =))

lebinh__hung

Cái này là do mạng đó bạn ơi, mình thỉnh thoảng cũng bị và những lúc đó mình truy cập tài khoản thì không dc là biết :D

htcleo_dai

Mình bị vấn đề này lâu rồi, hỏi bao nhiêu diễn đàn đều không có câu trả lời chính xác...nhưng không phải số nào gọi đến cũng bị.
lỗi không phải do nhà mạng mạng vì chuyển sim sang máy khác ko bị, máy của mình dùng máy nguyên bản Rom Ship .
bạn yên tâm, giờ thì mình ít gặp lỗi đó, nhưng lỗi đó mình lại thấy có lợi bạn ah.

Chỉnh sửa cuối:

cucucu

xác nhận cái này! mình xài mobifone cũng bị, do mạng hoặc do bản rom, vì cũng máy khác mình xài mobifone thì chưa bao giờ có tình trạng này, có thể bản rom hoặc radio ảnh hưởng. các bác nào xài dòng máy khác nếu có tình trạng này thì vào xác nhận hộ, ko thì do rom hoặc radio thôi.

ducbinh94

cái này mình cũng mới bị 1 tuần nay, hình như là từ khi cài AUDIO NOTES ý.

Mình đang dụng mạng Mobifone và đã test các bản ROM của PDAViet và không gặp hiện tượng như trên. Audio note không gây ra hiện tượng này.

"xác nhận cái này! mình xài mobifone cũng bị, do mạng hoặc do bản rom, vì cũng máy khác mình xài mobifone thì chưa bao giờ có tình trạng này, có thể bản rom hoặc radio ảnh hưởng. các bác nào xài dòng máy khác nếu có tình trạng này thì vào xác nhận hộ, ko thì do rom hoặc radio thôi."

Bạn thử Up bản ROM khác đi, và test các bản Radio mới nhất là OK ngay thôi. Vì nhiều khi nó còn phụ thuộc vào vị trí địa lý bạn sử dụng.