• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cute Key - mở ứng dụng thông minh Việt hóa.

thanhlongnd

Cute Key v.1.1 - mở ứng dụng thông minh Việt hóa.

Phải nói đây là 1 phần mềm tuyệt vời đáp ứng tất cả các yêu cầu của bạn trên 1 chiếc S60V3 . Từ việc mở ứng dụng, gửi tin nhắn tới 1 hay nhiều số, gửi email, vào 1 địa chỉ web yêu thích ... tất cả chỉ với 1 công đoạn duy nhất và nhanh nhất có thể .

Ví dụ :
Bạn có thể mở SmartMovie ngay từ menu bằng phím S+M
Bạn có thể gửi tin nhắn SMS tới a MinhThang bằng phím M+T
Bạn có thể vào địa chỉ pdaviet.net hay thậm chí bài viết này của tôi bằng phím P+V

Tất cả các phím bạn có thể thay đổi nhưng khuyến cáo nên đặt làm sao cho sát với phần mềm hoặc ứng dụng tránh chồng chéo và quên sót :)

File .7z các bạn down về đổi đuôi thành .zip rồi giải nén, pass SymPViet

Nếu ko muốn phải đổi đuôi các bạn có thể down file .zip ở đây, pass vẫn như trên.

Nếu cảm thấy TL có ích hay đừng tiếc cái thanks nha :)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Phần mềm này em test rất kĩ, hơi bị hay đấy, anh xài đi, đảm bảo sốc lần 3, lần này sốc vì sướng :(

Lần sau em nên để tên ứng dụng của nó sau dấu "_" là chữ Viet hoa thì sẽ OK hơn.

thanhlongnd

Vừa test xong rất tốt, nhưng có điều là phải nhớ cho được các phím tắt mới là điều quan trọng.:D=D>=D>=D>

cách nhớ rất dễ :

A gán phím tương ứng với tên phần mềm , vì dụ Xplore = X+P, ImageExchange = I+E, Xclock= X+C ...

thường thì rất ít các phần mềm có kí tự trùng khít với nhau như vậy, nếu có phần mềm nó cũng sẽ báo ( bằng tiếng việt hehe ) để mình biết và tìm cách set tương ứng :)

Caominh171

cách nhớ rất dễ :

A gán phím tương ứng với tên phần mềm , vì dụ Xplore = X+P, ImageExchange = I+E, Xclock= X+C ...

thường thì rất ít các phần mềm có kí tự trùng khít với nhau như vậy, nếu có phần mềm nó cũng sẽ báo ( bằng tiếng việt hehe ) để mình biết và tìm cách set tương ứng :)

Ngặt nổi máy bạn dùng bàn fím Querty, còn N82 thì bàn fím số bạn àh, chiện đặt ký tự như thế là rất khó :(
Vì thế chắc nó hok hơn SmartSetting được đâu

thanhlongnd

Ngặt nổi máy bạn dùng bàn fím Querty, còn N82 thì bàn fím số bạn àh, chiện đặt ký tự như thế là rất khó :(
Vì thế chắc nó hok hơn SmartSetting được đâu

à thôi chết đúng rùi, quên mất điểm chí mạng đó :( mình dùng QWERTY nên ko bị lỗi ko nghĩ ra :(

Vậy bàn phím thường bạn thử set chưa, 1 phím có 3 chữ thì nó sẽ hiện chữ nào ? Nó hiện chữ đầu tiên hay mình cũng nháy vài lần nó hiện phím tương ứng như nhắn tin ?

MinhThang

Manager
à thôi chết đúng rùi, quên mất điểm chí mạng đó :( mình dùng QWERTY nên ko bị lỗi ko nghĩ ra :(

Vậy bàn phím thường bạn thử set chưa, 1 phím có 3 chữ thì nó sẽ hiện chữ nào ? Nó hiện chữ đầu tiên hay mình cũng nháy vài lần nó hiện phím tương ứng như nhắn tin ?

Phím số thì nó sẽ là số + thôi, ví dụ 9+2 ....:D

thanhlongnd

Phím số thì nó sẽ là số + thôi, ví dụ 9+2 ....:D

Vậy bàn phím thường phải nhớ pm bằng số à. Vậy cũng đau đầu ghê há .

Nhưng có 1 cách giải quyết tạm thời :

Đặt tất cả các pm là phím 1 + * .Coi phím 1 là mặc định. Khi đó pm này sẽ trở thành pm phím tắt 1 phím cần nhớ . Và có thể mở 9 pm khác nhau bằng 1 phím. , ví dụ : smartMovie = 1 + 1, Xplore = 1 + 2 ...

Đặt tất cả những địa chỉ cần gửi sms bằng 2 + * ( bỏ 2 + 1). Vì dụ chỉ cần giữ 2 và bấm 5 sẽ gửi tin cho anh A. Cái này smartsetting ko có. Mình sẽ ko phải mở tin nhắn mới, nhập địa chỉ, kéo lên kéo xuống mới viết đc tin nhắn. Tất cả chỉ bằng 1 nút bấm .

MinhThang

Manager
Vậy bàn phím thường phải nhớ pm bằng số à. Vậy cũng đau đầu ghê há .

Nhưng có 1 cách giải quyết tạm thời :

Đặt tất cả các pm là phím 1 + * .Coi phím 1 là mặc định. Khi đó pm này sẽ trở thành pm phím tắt 1 phím cần nhớ . Và có thể mở 9 pm khác nhau bằng 1 phím. , ví dụ : smartMovie = 1 + 1, Xplore = 1 + 2 ...

Đặt tất cả những địa chỉ cần gửi sms bằng 2 + * ( bỏ 2 + 1). Vì dụ chỉ cần giữ 2 và bấm 5 sẽ gửi tin cho anh A. Cái này smartsetting ko có. Mình sẽ ko phải mở tin nhắn mới, nhập địa chỉ, kéo lên kéo xuống mới viết đc tin nhắn. Tất cả chỉ bằng 1 nút bấm .

Để tới xin tiền nhỏ bồ mua quyển vở về ghi mới được, chứ quên thì chết, Bồ nhí không gởi mà gởi cho bồ lớn.;;)

thanhlongnd

Để tới xin tiền nhỏ bồ mua quyển vở về ghi mới được, chứ quên thì chết, Bồ nhí không gởi mà gởi cho bồ lớn.;;)

Oé, bình thường bà con vẫn dùng phím tắt 1,2... Để gọi nhanh mà anh. Giờ dùng thằng này cần chi phải nhớ khó thế ạ. Ví dụ a hay đặt số gọi nhanh của cô bồ A là số 5 thì giờ muốn gửi tin nhanh chỉ việc bấm thêm số 2 ( mặc định ) + 5 . Quá dễ dàng :)

Thêm vào đó bt a bấm phím phải để mở SmartSettings, rồi bấm số để mở 10 pm thì giờ a ko bấm phím phải nữa, bấm phím 1 ( để mặc định ) là mở thêm đc 10 pm nữa . Thêm menu bar hay gì đó a việt hóa nữa là đc 30 pm, ối zời ơi ...

Với các bạn dùng bàn phím QWERTY thì có 1 lời khuyên thế này nha : nên sử dụng 1 phím cực ít dùng hoặc 1 phím ít sử dụng đồng thời ( như phím bút chì, phím Ctrl, chr + 1 phím bất kì để ghi nhớ pm .

Tránh trường hợp đang thao tác 1 ứng dụng, cần bấm 2 nút, vô tình đúng 2 nút của pm cần mở . Đây vừa là ưu vừa là khuyết điểm pm này . Ưu điểm là đang dùng 1 ứng dụng ko cần bấm phím menu thoát ra vẫn có thể mở tiếp 1 vài phần mềm nữa .

Last edited by a moderator:

Nynk_102

Máy e 6220c cài vào mở lên luôn thì ko đc, restart máy lại thì vào đc nhưng ko cài đc phím , chỉ đc 1 phím trước dấu cộng thuj, mấy bản trước thì ko dùng dc, nhưng dùng cho N73 cũ thì đc. E phải làm thế nào ah
Posted via Mobile Device

nguyenson_44

Máy e 6220c cài vào mở lên luôn thì ko đc, restart máy lại thì vào đc nhưng ko cài đc phím , chỉ đc 1 phím trước dấu cộng thuj, mấy bản trước thì ko dùng dc, nhưng dùng cho N73 cũ thì đc. E phải làm thế nào ah
Posted via Mobile Device

Bạn bấm và giữ đồng thời là được thôi mà.

thanhlongnd

sài cái này chạy ẩn có hao bin ko

Theo như mình sử dụng thì ko hao pin hao ram bạn à.

Ghét có 1 nhược điểm là nó ko chạy ẩn hẳn như smartSettings, mà khi nó chạy ẩn vẫn có dấu tròn trên đầu và xem đc bằng cách giữ lì phím menu

nguyenson_44

SmartSetting khi chạy ẩn vẫn có biểu tượng chạy ẩn trên đầu của icon mà bạn.

thanhlongnd

SmartSetting khi chạy ẩn vẫn có biểu tượng chạy ẩn trên đầu của icon mà bạn.

Ko biết bạn dùng máy gì nè ?
Nhưng những ứng dụng như JbakTaskman, Cute Key...khi chạy sẽ có biểu tượng chạy ẩn hình tròn trên đầu
Còn những ứng dụng như SmartSettings, XClock .. khi chạy ẩn sẽ ko có ứng dụng chạy ẩn trên đầu nha :(

duydat006

Banned
Theo như mình sử dụng thì ko hao pin hao ram bạn à.

Ghét có 1 nhược điểm là nó ko chạy ẩn hẳn như smartSettings, mà khi nó chạy ẩn vẫn có dấu tròn trên đầu và xem đc bằng cách giữ lì phím menu

hao ram là hao cái gì vậy bạn???