• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cứu lại em DHD bị treo ở logo HTC

phanthienan

Cứu dùm HTC Desire HD bị treo logo!!

Hjx....chẳng là hôm wa mình có cài chương trình Xloud...cài xong thì máy reset lên được tầm 1 phút thì reset lại liên tục luôn...bực wa mình cài rom khác...sau khi cài rom mới xong vẫn ko khả quan mà có tình hình bị nặng thêm là treo logo HTC luôn...hixx...vẫn vào HBoot được và máy mình đã S-off đầy đủ..A/E nào pro vào cứu mình gấp gấp với...hixx..hixx..tks nhiều nhiều :(:)(:)((

phanthienan

đã thử mà vẫn k đc bạn ơi....mình đã recovery = rom manager premium rồi mà nó qua khỏi màn hình HTC rồi đen thui luôn...hjx

hoang555

cái này nạp boot.img của cái rom cook lại là được, dòng lệnh trong fastboot mode là: fastboot flash boot boot.img

phanthienan

để mình thử...tks bạn nha....nhưng cho mình file Boot.img đc k..mình xài rom Nik ProjectX v4.1

singom

Bác Venusia cho mình xin link Recovery lại đc ko ạ?
Recovery ở phần này ạ! Thank Pác

Sau khi máy đã được Unlock Bootloader chúng ta tiến hành bước tiếp theo để Recovery.

Cho máy DHD kết nối với PC chế độ "Charge Only"
Tải phiên bản Recovery mới theo link sau: (Pass: PDAVIET)
DOWNLOAD BOX
http://adf.ly/2886898/http://www.mediafire.com/?ehcpkqn14m0uc7p

Giải nén thành thư mục trên PC.
Vào thư mục trên nhấn DesireHD_RECOVERY.bat chạy.
Chỉ sau vài giây là xong.
Máy khởi động lại.

Các bạn vào lại Hboot để kiểm tra lại máy đã vào đc Recovery chưa
Máy đã có Recovery chúng ta tiếp tục tới Bước Root.

nghiado70

[/QUOTE]

nhờ các anh chị giúp , máy mình y như trong hình này , đã unlockbootloader và s-off , cài recovery up rom cook , nhưng chỉ up dc những bản 2,3.6 chứ ko up dc 4.x vì treo logo và khởi động liên tục mình làm mọi cách mà ko dc , theo mình nghĩ chắc phải nâng hboot lên phải ko ạ , vì đã flash boot.img cũng ko chạy .

thuandiennang

nhờ các anh chị giúp , máy mình y như trong hình này , đã unlockbootloader và s-off , cài recovery up rom cook , nhưng chỉ up dc những bản 2,3.6 chứ ko up dc 4.x vì treo logo và khởi động liên tục mình làm mọi cách mà ko dc , theo mình nghĩ chắc phải nâng hboot lên phải ko ạ , vì đã flash boot.img cũng ko chạy .[/QUOTE]

máy bạn đã s-off + super cid thì up rom 4.x thoải mái!
hboot 0.85 mình up rom cook 4x cho khách OK mà.
nếu bạn thích nâng hboot lên 2.0 thì bạn up rom gốc 2.3.5 nhé.

nghiado70

nhờ các anh chị giúp , máy mình y như trong hình này , đã unlockbootloader và s-off , cài recovery up rom cook , nhưng chỉ up dc những bản 2,3.6 chứ ko up dc 4.x vì treo logo và khởi động liên tục mình làm mọi cách mà ko dc , theo mình nghĩ chắc phải nâng hboot lên phải ko ạ , vì đã flash boot.img cũng ko chạy .

mình đã write cid thành 11111111 , mà vẫn bị khỏi động lại , còn cách nào ko bạn ?

Chỉnh sửa cuối:
mình đã write cid thành 11111111 , mà vẫn bị khỏi động lại , còn cách nào ko bạn ?
Bạn úp bản Ship rom mới nhất để có FW mới nhất rồi sau đó cài lại Recovery và flash rom thì sẽ không bị treo logo nữa.

nghiado70

Bạn úp bản Ship rom mới nhất để có FW mới nhất rồi sau đó cài lại Recovery và flash rom thì sẽ không bị treo logo nữa.
mình đã làm cây HTC g19 ok, ko hiểu sao cây desire HD hboot 0.85.0024 ko write cid 11111111 được mặc dù đã s-off và unlock bootloader . Mong các bác chỉ giáo thêm ạ . thanks .:D

mrphanbach

Xin Các Pro Cứu E..HTC DHD BỊ TREO LOGO

Tình hình là em được ông anh cho cái DHD..nhưng khi mở máy lên thì lại treo logo HTC...có ai bị trường hợp này mà chữa lành ko ạ..cái này là lỗi phần mềm hay phần cứng vậy ạ? Máy e vẫn vào dc HBOOT..nó hiện thế này
ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
Sep 7 2011,19:06:24

Em cung có tiềm hiểu về CID của máy là HTC_O44..
MONG CÁC PRO CHỈ GÍUP E VỚI...E SẼ HẬU TẠ..HEHE;;);;)

mrphanbach

Cảm ơn pro nhiều lắm..E đã thực hiện và thành công..(rưng rưng nước mắt;;);;)))
Nhưng khi máy hoạt động bình thường thì xảy ra tình trạng đó là hao pin..Phải nói là 1 cách kinh khủng..E xạc 100%..xài wifi tầm 10p còn 60%..Lên bác google thì có ng bảo hư ic nguồn..cũng có người nói Rom hao pin...Nên e nãy ra ý định là up Rom khác..:D:D..mà e không biết rom nào tiết kiệm pin và tốt cho máy nữa...pro chỉ e tập 2 dc ko..hehe:D:D