• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cyanogenmod 7.2.0 nightlys cho HTC wildfire S.

thuglife18

Well-Known Member
có khi bạn nhầm lẫn tick chọn 3g thay vì tick chọn mobiledata rồi. mình mới update thêm, bạn coi lại bài #1 nhé.
chọn 3g là bật tắt chế độ tìm kiếm 3g của máy thôi.

đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn ko thấy icon 3G hay thông báo cho bik rằng đã bật mobidata , ak sẳn cho hỏi khi gõ phím số bấm đt nó rung , có cách nào off đc chức năng rung khi gõ số ko ? và khi đt gọi đến nó đi nhạc trc rùi mới hiện màn hình số sau , hùi đó sài rom trc ko bị , gọi wa là số và màn hình sáng đều nhau đi cùng nhạc nữa, mà sao rom này âm thanh ko hay thì phải rè rè sao đó,mình có khóa màn hình bằng cách chỉnh khóa hình, nhưng khi mở lên ko mở khóa nó tắt màn hình nhanh lắm có cách nào chỉnh cho lâu ko?sài wa rom này mò mệt nghĩ vẫn chưa xong

max1397

Member
đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn ko thấy icon 3G hay thông báo cho bik rằng đã bật mobidata , ak sẳn cho hỏi khi gõ phím số bấm đt nó rung , có cách nào off đc chức năng rung khi gõ số ko ? và khi đt gọi đến nó đi nhạc trc rùi mới hiện màn hình số sau , hùi đó sài rom trc ko bị , gọi wa là số và màn hình sáng đều nhau đi cùng nhạc nữa, mà sao rom này âm thanh ko hay thì phải rè rè sao đó,mình có khóa màn hình bằng cách chỉnh khóa hình, nhưng khi mở lên ko mở khóa nó tắt màn hình nhanh lắm có cách nào chỉnh cho lâu ko?sài wa rom này mò mệt nghĩ vẫn chưa xong
cách tắt rung khi bấm chữ sms và 4 phím cảm ứng:
1.tắt rung 4 phím cảm ứng: Setting > Sound > bỏ dấu tick Vibrate feedback
2.tắt rung khi SMS :Setting > Languge and keyboard > Touch Input > Text input > bỏ dấu tick Vibrate when tying

Còn cái việc châm về nhạc chuông,hiện màn hình số....mình nghĩ do AWP lancher.bạn gỡ cái đó đi.thay bằng Go Lancher thử

thuglife18

Well-Known Member
cách tắt rung khi bấm chữ sms và 4 phím cảm ứng:
1.tắt rung 4 phím cảm ứng: Setting > Sound > bỏ dấu tick Vibrate feedback
2.tắt rung khi SMS :Setting > Languge and keyboard > Touch Input > Text input > bỏ dấu tick Vibrate when tying

Còn cái việc châm về nhạc chuông,hiện màn hình số....mình nghĩ do AWP lancher.bạn gỡ cái đó đi.thay bằng Go Lancher thử
ko ko phải rung khi quay số ấy, ak mà cho mình hỏi bạn có bik cái đồng hồ nào nhỏ nhỏ để coi đc ko ? mình cài cái htc sense bự wa che mất theme go laucher chả thấy gì hết T_T

max1397

Member
ko ko phải rung khi quay số ấy, ak mà cho mình hỏi bạn có bik cái đồng hồ nào nhỏ nhỏ để coi đc ko ? mình cài cái htc sense bự wa che mất theme go laucher chả thấy gì hết T_T

cái rung đó hả.hjhj:D.mình ko bik nữa.còn cái đồng hồ thì bạn tìm tải wiget clock.chỉ hiện số h thôi.nhìn rất đẹp

thuglife18

Well-Known Member
cái rung đó hả.hjhj:D.mình ko bik nữa.còn cái đồng hồ thì bạn tìm tải wiget clock.chỉ hiện số h thôi.nhìn rất đẹp

bạn có thể up dùm link down trên mediafire đc ko ? tại vì đt mình tới h vẫn ko mở đc cái mobidata T_T làm sao down

mrj145

có cái đồng hồ kèm theo bản rom.. nền đen kim xanh. .cũng đc mà.

thuglife18

Well-Known Member
có cái đồng hồ kèm theo bản rom.. nền đen kim xanh. .cũng đc mà.

mình thích sài cái kt số hơn , ak bạn cho mình hỏi , rom này ko off âm thanh camera đc ak , cứ chụp là kêu làm sao chụp lén đc k :d (kt hay đi thi chụp tiếng kêu vậy là chết rùi) , mình mò từ lúc up rom tới h mà ko thấy chỗ tắt vậy
có ai bị giống tui ko ? pm black market ko dùng đc , chọn pm là báo ứng dụng đóng fc hix

Chỉnh sửa cuối:

mrj145

mình thích sài cái kt số hơn , ak bạn cho mình hỏi , rom này ko off âm thanh camera đc ak , cứ chụp là kêu làm sao chụp lén đc k :d (kt hay đi thi chụp tiếng kêu vậy là chết rùi) , mình mò từ lúc up rom tới h mà ko thấy chỗ tắt vậy
có ai bị giống tui ko ? pm black market ko dùng đc , chọn pm là báo ứng dụng đóng fc hix
mình chụp ảnh ko hề có tiếng gì hết. bạn mở lên rồi bấm menu để kiểm tra trong phần setting xem sao.
black market mình ko xài nên ko biết. còn applanet thì cài vô đc nhưng có lúc serve mở có lúc không nên mình cũng nản xóa luôn.

mrj145

ủa sao kì vậy, có tiếng chụp mà T_T

mở phần chụp ảnh, bấm menu rồi kiểm tra trong phần setting. có lẽ còn sót j đó chưa kiểm tra thì sao.
có 1bản này bạn up xem sao, cũng là CM7 nhưng là unoffical. ko cần phải chạy kenel gì hết. chạy file zip cài đặt rồi chạy file gapp này, mình mới cài test ngày hôm qua. lúc nhận đc tin trên mà mình ko thấy có tiếng chụp ảnh gì với bản rom mới này.
unofficial-CM7-marvel-nigthly-02_03_2012.zip
http://code.google.com/p/cm7-wildfi...al-CM7-marvel-nigthly-02_03_2012.zip&can=2&q=
gapp:
http://www.mediafire.com/?krxc9apxoakkm6l

mrj145

Sao trong bản rom mình ko thấy có Market nhỉ, phải làm sao hả bạn?
do bạn chưa cài file GAPP mình đăng ở trên đó. coi lại kỹ nhé bạn. cài file GAPP vào sau khi uprom. GAPP là các dịch vụ của google kèm theo để đồng bộ dữ liệu và cả market nữa.

mrj145

rom này không có sence của htc à
ko có sense nên dung lượng nhẹ, và mình xác nhận pin cũng kéo tới 2 ngày nghe gọi bình thường. ko xài mạng liên tục và ko chơi game. lúc trước ko chơi game chỉ để chế độ bình thường thôi mà từ 7h sáng tới 6h chiều là cạn queo. còn bây giờ thì vừa đủ 2 ngày 2 đêm rồi mà còn 20%. chắc phải chơi game xả pin rồi xạc quá.

love_91

do bạn chưa cài file GAPP mình đăng ở trên đó. coi lại kỹ nhé bạn. cài file GAPP vào sau khi uprom. GAPP là các dịch vụ của google kèm theo để đồng bộ dữ liệu và cả market nữa.

Mình cài theo hướng dẫn hết cả 3 file bạn up lên nhưng mà vào vẫn ko có market. Mình down market về install nhưng vẫn ko vào đc. Nó hiện ra thông báo chưa có tài khoản, có muốn thêm vào ko nhưng bấm vào nút yes thì lại bị thoát ra ngoài (ko phải lỗi FC). Mong bạn giúp mình.

P/S link rom bạn mới up bị die rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thuglife18

Well-Known Member
Mình cài theo hướng dẫn hết cả 3 file bạn up lên nhưng mà vào vẫn ko có market. Mình down market về install nhưng vẫn ko vào đc. Nó hiện ra thông báo chưa có tài khoản, có muốn thêm vào ko nhưng bấm vào nút yes thì lại bị thoát ra ngoài (ko phải lỗi FC). Mong bạn giúp mình.

P/S link rom bạn mới up bị die rồi.
Bản rom này chưa được tích hợp sẵn bản đồ và các tài khoản đồng bộ khác, cách giải quyết là các bạn tải kèm thêm file này về.đây là tài khoản google cho rom CM7.

http://www.mediafire.com/?wjbgm4dqe3rl3ed
bạn fai tải cái nài để có thể có tk google

thuglife18

Well-Known Member
mở phần chụp ảnh, bấm menu rồi kiểm tra trong phần setting. có lẽ còn sót j đó chưa kiểm tra thì sao.
có 1bản này bạn up xem sao, cũng là CM7 nhưng là unoffical. ko cần phải chạy kenel gì hết. chạy file zip cài đặt rồi chạy file gapp này, mình mới cài test ngày hôm qua. lúc nhận đc tin trên mà mình ko thấy có tiếng chụp ảnh gì với bản rom mới này.
unofficial-CM7-marvel-nigthly-02_03_2012.zip
http://code.google.com/p/cm7-wildfi...al-CM7-marvel-nigthly-02_03_2012.zip&can=2&q=
gapp:
http://www.mediafire.com/?krxc9apxoakkm6l
hã bản mới nữa hã, sao dạo này rom mới ra lin tục vậy, thế oải cái phải cài lại pm T_T hix, thế bản rom mới này chạy bạn thấy sao , ram như thế nào bộ nhớ trong ra sao hở bạn
ak ak sr ko nhìn kỹ hình , ram trống 200 mấy , mà 200 trống đó chưa chạy ct ak bạn

Chỉnh sửa cuối:

love_91

Mình đã dùng đc google apps rồi nhưng phải dùng cái gapp mới bạn vừa úp lên mới đc. Tks bạn rất nhiều.

mrj145

hã bản mới nữa hã, sao dạo này rom mới ra lin tục vậy, thế oải cái phải cài lại pm T_T hix, thế bản rom mới này chạy bạn thấy sao , ram như thế nào bộ nhớ trong ra sao hở bạn
ak ak sr ko nhìn kỹ hình , ram trống 200 mấy , mà 200 trống đó chưa chạy ct ak bạn
dùng titanium backup lại. sau khi cài rom bạn chỉ cần cài lại mỗi titanium thôi, sau đó vào back up lại, nêu chừng 10 app thì nhanh thôi, cỡ 5 phút là xong rồi.
bản này mình cảm thấy ok hơn, tại hôm trước bản cũ gặp lỗi GAPP và pin có vẻ nhanh hết quá. bản này pin mình thấy lâu hơn. hôm qua con mong cho nó hết pin để xạc 2 ngày rồi mà chưa chịu hết. ( do mình lười chơi game lướt wed trên đt quá, đang dùng máy tính mà. ^^)
hình mới update tối qua là pin còn 20% đó. chờ lâu quá ko biết làm gì nên update cho nó mau hết pin.