• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] Địa điểm.com - Tra cứu địa chỉ, số nhà, danh bạ trên iPhon

bodyguard

DiaDiem.com

Chúng ta muốn tìm địa chỉ 1 ai đó ở Việt Nam hay vào trang diadiem.com, nay đã có ngay 1 app hẳn hoi, giao diện đẹp dễ xài, chỉ cần nhấn vào chúng ta sẽ có ngay: địa chỉ, số điện thoại...Một cái hay nữa, app có mục tra: cái cơ quan,bộ, dịch vụ, Mua Sắm, Khách Sạn....Khi chúng ta nhấn vào 1 mục mình quan tâm, nó sẽ 1 list địa chỉ, số điện thoại, bản đồ đường đi của những nơi có liện quan đến mục mình cần đến...Nhiều thứ bổ ích nhất đang cần bạn khám phá
App hiện đang trong giai đoạn Beta, chỉ có map Hồ Chí Minh. Phần mềm chạy map khi có kết nối WIFI...chưa xài offline

Cài đặt:
Vào cydia --> All package --> Vietnam để cài
Source: ModMyi.com

Chỉnh sửa cuối:

tuyetutni

không offline được thì không hay lắm,vì phải kết nối wifi thì vô diadiem.com củng vậy.

pepsi98n

không offline được thì không hay lắm,vì phải kết nối wifi thì vô diadiem.com củng vậy.

Không có wifi thì tạm dùng GPRS (mặc dù không hiển thị bản đồ nhưng có địa chỉ cũng OK rùi) bạn ạ

bodyguard

Nếu vào safari gõ thì sẽ mất thời gian hơn thậm chí tốc độ load map chập hơn... chỉ tiếc 1 điều là wifi thui nhưng yên tâm sẽ có àh ko lâu đâu bạn ui !!!! Như wiki vậy đó, cái j cũng từ từ..

nguoibaclieu

Hôm nay nó vừa update, phiên bản này chạy cũng khá nhanh, mình đang sử dụng GPRS nè, load bảng đồ bình thừơng mà, bản này có tính khoảng cách giữa 2 địa điểm luôn.

HHN

Well-Known Member
Em cài rùi chạy phé phé nhưng tiếc quá mói chỉ có data TP.HCM :(( không biết đến bao giờ mới có những tỉnh thành khác đây :(

nhatha

hehe..thôi dùng tạm vậy, mỗi khi dùng thì ghé đứng trước quán cf nào đó mà tìm thôi..
thanks nhé

ntherol

Cái này rất hay, ko cần phải vào web, giao diện rõ ràng, Thanks bạn đã cập nhật!

bodyguard

ủa bạn có add suorce chưa? Vì em cài bản FW custom nên có sẵn thì phải, bạn thử add thử xem