• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cydia khi vào bị văng ra màn hình

hoainam1306

như đã nói ở tiêu đề em đang dùng ipod touch gen 3 32gb cái ios 5.0.1 đã jailbreak. Sau khi JB em đã cài một số ứng dụng trên cydia và khi reboot lại máy thì cydia và những ứng dụng em đã cài lúc ấn vào thì nó k vào được và bị thoát ra màn hình chính. Mong ae giúp đỡ vì em là newbie trong vấn đề này

HTC_VUTHANH

Moderator
như đã nói ở tiêu đề em đang dùng ipod touch gen 3 32gb cái ios 5.0.1 đã jailbreak. Sau khi JB em đã cài một số ứng dụng trên cydia và khi reboot lại máy thì cydia và những ứng dụng em đã cài lúc ấn vào thì nó k vào được và bị thoát ra màn hình chính. Mong ae giúp đỡ vì em là newbie trong vấn đề này
có thể nhưng app deb bạn cài không tương thích với ios 5.0.1.Bây giờ bạn muốn vào lại được cydia thì bạn làm như sau:dùng ifunbox,pc suiter...vào đường dẫn /library/mobilesubstrate/dynamiclibraries/ ngoài 2 file quan trọng không được xoá : ultrasn0w.dylib, ultrasn0w.plist , có thể xoá các file .DYLIB còn lại, ví dụ : Activator.dylib ...sau đó khởi động lại iphone rồi vô lại cydia xem sao

NguyenTu

Super V.I.P
bạn đã bị đụng tool nào đó khì cài, tốt nhất thời điểm này nên RS lại FW và JB lại, nếu k đợi FW mới ra là khổ!!!

noithatmk

Mình đang dùng ipod touch gen 3 32gb cái ios 5.0.1 đã jailbreak cũng bị lỗi bạn à