• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] Nghe nhạc âm thanh nổi 3D Surround với wavearsLE

Kammi

Làm sao để nhét mấy file.wav vào iTunes hả mấy cao thủ ơi . Em cho vào nó cứ hiện hộp thoại thông báo tự động convert qua file.mp3 . Muốn nghe thử cái này mà không nhét vào iTunes được :(.

Cảm ơn nhiều .

ducthinh_1989

có gì dâu bạn conventer xong đưa nhạc vô itunes giống như đưa nhạc mp3 vào thôi.xong bạn vô chương trình kiếm bài mình vừa đưa vô là ok.chúc bạn thành công.lưu ý một bản nhạc đuôi wav dung lượng khoảng 50mb một bản

Kammi

Sau khi em chuyển file.mp3 thành .wav rồi em đưa file.wav vào nhưng iTunes nó cứ nổi hộp thoại sẽ tự động convert các file.wav mình đã chọn để add vào iTunes thành file.mp3 . Tình hình là vậy cao thủ ạ . Làm cách nào để đưa file.wav vào iTunes với em bây giờ là cả một vấn đề ạ :( .

@ Ducthinh : Khi chuyển mp3>>>wav dung lượng vẫn vậy chứ có lớn hơn hay bé hơn chỉ tý tẹo thôi không quá 10mb đâu bác ạ

Xin cảm ơn .

hasitinh

ngoài tai zin theo máy cũa ip thì mình có thể dùng tai nghe nào khác o nhỉ ,mình đã dùng tai sony nghe cũng hay cữc có thể còn hay hơn tai zin cũa ip nữa nó không hổ trợ cho chưng trình này hay sao đó nên nghe o đc các bắc có thể cho i kiến nên mua tai nghe nào dùng cho ip ngoài tai zin o ?

minhquoc011185

@ Ducthinh : Khi chuyển mp3>>>wav dung lượng vẫn vậy chứ có lớn hơn hay bé hơn chỉ tý tẹo thôi không quá 10mb đâu bác ạ

Xin cảm ơn .[/QUOTE]

Bác nhầm thế nào ấy? tôi chuyển qua wav dung lượng lớn gần gấp 10 lần, nặng vãi
Chuyển qua đuôi wav ngay trong iTunes được đấy, giống các bác làm nhạc chuông í, chọn định dạng wav trong phần import là được
Chúc vui :D

nhut_sang

Xin cảm ơn .

Bác nhầm thế nào ấy? tôi chuyển qua wav dung lượng lớn gần gấp 10 lần, nặng vãi
Chuyển qua đuôi wav ngay trong iTunes được đấy, giống các bác làm nhạc chuông í, chọn định dạng wav trong phần import là được
Chúc vui :D[/QUOTE]

bác ơi chọn trong phần import chổ nào sao không thấy vẩy , hướng dẩn mình với ,cám ơn nhiều.

Kammi

iTnues - Music - Edit ( dòng trên cùng ) - Preferences - Nhấn vào cửa sổ Import Setting - chọn WAV vậy là ok . Em cũng lọ mọ mãi mới ra đấy bác ạ .

Khi đã chọn là nó chỉ nhập file .wav thôi đấy nhé , tất cả các file khác nhập vào iTunes từ lúc nàytrở đi nó đều tự động chuyển qua .WAV rồi mới nhập vào iTunes .

Đúng là khi chuyển qua .wav trong iTunes nó to ra thật nhưng khi mình chuyển bằng soft khác thì nó vẫn vậy :O không to hơn tý nào cả :O .

Chúc vui .

minhquoc011185

iTunes - Music - Edit ( dòng trên cùng ) - Preferences - Nhấn vào cửa sổ Import Setting - chọn WAV vậy là ok
Muốn chuyển bài nào có sẵn trong iTunes thì nhấn chuột phải, sau đó chọn Creat WAV version, convert xong nó sẽ hiện ở dưới, sau đấy đưa vào iPhone như bình thường!

Bác nào biết soft khác chuyển sang wav mà ko bị tăng dung lượng nhiều thì chỉ cho tôi với, thanks nhìu ^^

drhoanglinhanh

iTnues - Music - Edit ( dòng trên cùng ) - Preferences - Nhấn vào cửa sổ Import Setting - chọn WAV vậy là ok . Em cũng lọ mọ mãi mới ra đấy bác ạ .

Khi đã chọn là nó chỉ nhập file .wav thôi đấy nhé , tất cả các file khác nhập vào iTunes từ lúc nàytrở đi nó đều tự động chuyển qua .WAV rồi mới nhập vào iTunes .

Đúng là khi chuyển qua .wav trong iTunes nó to ra thật nhưng khi mình chuyển bằng soft khác thì nó vẫn vậy :O không to hơn tý nào cả :O .

Chúc vui .
bé đã test 3 phần mềm convert nhưng nó cứ to đùng lên gấp 9-10 lần, ai biết phần mềm nào convert chuẩn mà kích thước không quá lớn vậy không? mà về nguyên tắc thì đuôi .wav nó to to thế là đúng rùi, nếu convert chuẩn chắc củng chỉ giảm tầm 4-5 mb thui

XuanTruong

Super V.I.P
bé đã test 3 phần mềm convert nhưng nó cứ to đùng lên gấp 9-10 lần, ai biết phần mềm nào convert chuẩn mà kích thước không quá lớn vậy không? mà về nguyên tắc thì đuôi .wav nó to to thế là đúng rùi, nếu convert chuẩn chắc củng chỉ giảm tầm 4-5 mb thui

Càng CHUẨN thì càng TO!:)) Bạn thấy dung lượng đĩa CD nhạc WAV là gần 700 MB mà chứa được có hơn 10 bài nhạc đó à?:))

ngoanhhh

1

đã tải cảm nhận là với tai nghe đi theo ip thì nghe trên ipod vẫn hay hơn còn với tai nghe chuẩn gì đó thì chưa có để nghe thử.nhưng tai nghe cũng có nhiều loại nghe nói philips ra cái tai nghe nhưng hơn 20 triệu đồng 1 cái ,cái tai đấy mà cắm vô cái cát-xét của ông nội mình để lại thì nghe chắc ipod cũng trả lại tiền =))

shadow141206

Cái này nghe tuyệt thật. Nhưng lại hơi yếu !!! Mỗi lần unlock máy là nó giựt một cái. Mình xài tai nghe của JVC HA-FX33, cái tai nghe chịu không nổi luôn, nghe có lúc bị rè, giựt giựt nữa mới ghê (nhạc chép thằng từ CD qua luôn, đuôi WAV, cực chuẩn). Chắc phải ráng níu kéo cái tai nghe này (
) về quá :(:(:(