• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã cài thành công Android lên iPhone 2G

taphuonghuy

mình đã cài thành công android lên ip2g của mình

http://www.youtube.com/watch?v=5eIHy61x3uo

ace vào tham khảo nhé, chỉ có 1vđề là ko có nút power (nút power của ip bị chuyển thành nút back) nên ko thể tắt đc máy mà phải vào factory data reset, khá là bất tiện. mong rằng các phiên bản sau này sẽ cải tiến hơn

link bài hướng dẫn của mình bên tinh tế http://www.tinhte.com/threads/39529...-trên-Iphone?p=4253796&viewfull=1#post4253796

vipboy_9x

Moderator
soft này rất hay nhưng chỉ để cho vui thui,với ai đang sài ịphone và đam mê iphone mình nghỉ iphone là tuyệt với nhất trên iphone và hệ đều hành của ịphone không gì có thể thay thế nó được:D
mình cũng đã trãi nghiệm 2 ngya thử sức với iphone sai hệ chạy giả lập android sự thật rất thất vọng android không ra android mà iphone cũng không ra iphone
giống như nữa đực nữa cái dậy :D
đành quay về OS thấy thich hơn google

mykolor

soft này rất hay nhưng chỉ để cho vui thui,với ai đang sài ịphone và đam mê iphone mình nghỉ iphone là tuyệt với nhất trên iphone và hệ đều hành của ịphone không gì có thể thay thế nó được:D
mình cũng đã trãi nghiệm 2 ngya thử sức với iphone sai hệ chạy giả lập android sự thật rất thất vọng android không ra android mà iphone cũng không ra iphone
giống như nữa đực nữa cái dậy :D
đành quay về OS thấy thich hơn google

Đây không phải là 1 soft mà là cả 1 HĐH chạy độc lập chứ không giả lập, có lẽ bạn nhầm lẫn.
Tất nhiên là iPhone chạy HĐH iPhone OS thì nhất rồi, ở đây chỉ là để trải nghiệm Android trên iPhone mà thôi. Thế mới thú vị chứ

vipboy_9x

Moderator
đồng ý với bạn có thể mình viết sai.nhưng khi bạn cài vào thi bạn sẽ gặp 1 số vấn đề nhỏ nhỏ rất là khó chịu,thú vị 1 lát 1 bực mình không chiu được đấy:D
muốn restore lại cũng gặp khó khăn với itune và cả khi bạn đưa về recovery hoặc DFU đấy

MiNhon

Chẳng có gì là loằng ngoằng nếu trước khi làm đọc kĩ cách up và wipe out của các hacker .

đã nghịch thì nghịch cho thoải mái,chứ nếu để dùng bthuong thì cứ để nguyên hệ system đang chạy ngon lạnh đó để alo thôi .Con đơn gian mua con cục gạch cũng xong =))

mykolor

đồng ý với bạn có thể mình viết sai.nhưng khi bạn cài vào thi bạn sẽ gặp 1 số vấn đề nhỏ nhỏ rất là khó chịu,thú vị 1 lát 1 bực mình không chiu được đấy:D
muốn restore lại cũng gặp khó khăn với itune và cả khi bạn đưa về recovery hoặc DFU đấy

Có lẽ bạn chỉ nghe người ta nói chứ chưa thực sự làm. Vấn đề sau này restore cũng chẳng gặp khó khăn gì cả. Mà cũng chẳng cần thiết restores lúc này, vì mình vẫn xài iPhone OS, buồn buồn khởi động lại máy chọn Android vào vọc chơi tí xíu rồi lại khởi động lại máy vào lại iPhone OS, đợi sau này có bản build hoàn thiện hơn thì chỉ việc chép vào iPhone là chạy, không cần cài đặt thêm gì nữa. Lúc đó có thể xài qua lại giữa 2 HĐH một cách hoàn thiện, thú vị đấy chứ nhỉ :)

Medkid

uhm, android cũng hay, 1 trải nghiệm thú vị trên iphone đấy chứ, chứng tỏ khả năng phi thường của android . Mới chỉ thấy android chạy trên các dòng máy khác chứ chưa thấy iphone OS trên các máy ngoài iphone

taphuonghuy

iphone OS (hay chính xác là MacOS 10 mobile) là hệ điều hành đóng, nên ko thể cài đặt sang 1 thiết bị với phần cứng khác với phần cứng ban đầu. android cũng chẳng phải phi thường, chẳng qua nó là linux, các lập trình viên có thể viết code driver cho tất cả các phần cứng họ muốn nên ko có j ngăn được OS này ko cài lên các loại máy khác nhau cả. khi nào bác Steve Jobs cho phép mình tiếp cận mã của iphone OS thì chắc mình cũng viết mã cho nó hỗ trợ phần cứng của HTC để các bác cài vô cho nó có thêm trải nghiệm XD

mình nhớ hồi xưa medkid hay tham gia mấy box về WM và cock rom WM đúng ko

Medkid

iphone OS (hay chính xác là MacOS 10 mobile) là hệ điều hành đóng, nên ko thể cài đặt sang 1 thiết bị với phần cứng khác với phần cứng ban đầu. android cũng chẳng phải phi thường, chẳng qua nó là linux, các lập trình viên có thể viết code driver cho tất cả các phần cứng họ muốn nên ko có j ngăn được OS này ko cài lên các loại máy khác nhau cả. khi nào bác Steve Jobs cho phép mình tiếp cận mã của iphone OS thì chắc mình cũng viết mã cho nó hỗ trợ phần cứng của HTC để các bác cài vô cho nó có thêm trải nghiệm XD

mình nhớ hồi xưa medkid hay tham gia mấy box về WM và cock rom WM đúng ko

uhm, ý kiến của riêng mình thôi, đúng là cái kiểu chú nào xài Mac thì muốn cài Win, chú nào xài máy Win thì tìm mọi cách biến nó thành Mac :D. Hôm qua mới có dịp ngồi test chơi cái htc legend chạy android 2.1 của thằng em, thấy cũng hay hay, nó mà chạy được trên iphone thì cũng thú vị ra phết.

PS:Uhm, rửa tay gác kiếm lâu rồi.

AnhTu

Super V.I.P
Chẳng có gì là loằng ngoằng nếu trước khi làm đọc kĩ cách up và wipe out của các hacker .

đã nghịch thì nghịch cho thoải mái,chứ nếu để dùng bthuong thì cứ để nguyên hệ system đang chạy ngon lạnh đó để alo thôi .Con đơn gian mua con cục gạch cũng xong =))
Lâu rồi mới thấy MiNhon online nhỉ, welcome back pdaviet :D

pdana

Mình cài rồi, nóng máy, hao pin, không tắt được màn hình, không trả lời điện thoại được, không gỡ android ra được ngoài cách restore lại FW của iphone.