• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bản nâng cấp qua Zune tháng 3 cho WP7 tối 22/3/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

emperor_htg

đã có cập nhật qua zune,mình dung Mozart đã update từ 7.7008.0 lên 7.0.7390.0,bản mới đã có copy&paste,chạy nhanh hơn,đang onl bằng dt,mình sẽ upload ảnh cho các bạn sau.chi tiết cập nhật các bạn tải tập tin dưới

Chỉnh sửa cuối:

dungnt46

Mất hết game của bác Tom_codon ah bạn, thế thì còn phải suy nghĩ xem có nên up không nhi :(

emperor_htg

cái đó mình k rõ vì lúc đó mới cài lại rom băng goldcard thấy thông báo update từ 7.0.7004 lên 7.0.7008.0 lên 7.0.7390.0
hai lần thông báo liền cứ up luôn,nhưng update hơi lâu đấy

thekhai

Sau khi đã đọc hướng dẫn, mình đã update thành công. Nhưng sao chỉ :

OS version : 7.0.7008.0
Firmware revision : 2250.09.12001.531
Hardware revision : 0002
Radio software version : 5.51.09.11a
Radio hardware version : A.12.0.D4
Bootloader version : 1.20.2250
Chip SOC version : 2.2.5.0

Sao không lên được 7.0.7390.0 ?

bongbin2218

mình xài HD7 T-Mobile sao đến giờ vẫn chưa có bản update.kết nối với zune vẫn thông báo là No Update

nguyenhuukhanh

Bác xài HTc Mozart loại nào thế , mà sao may tui chưa thấy có bản update 7008 lun chứ chưa nói tới NoDo

ntphongzodiac

Chắc phải chịu khó chờ đi thôi, máy mình từ lúc mua về không báo update 1 lần nào cả. vẫn bản cũ từ đầu. Có lẽ MS chưa cung cấp đại trà vì phòng lỗi, chậm có khi chắc. hihihi.
mình xài HD7 T-Mobile sao đến giờ vẫn chưa có bản update.kết nối với zune vẫn thông báo là No Update

Bác xài HTc Mozart loại nào thế , mà sao may tui chưa thấy có bản update 7008 lun chứ chưa nói tới NoDo

Traihanxulanh

Em vừa đọc ở trang này thì được biết: Microsoft khuyến cáo, NoDo hiện chỉ dành cho các điện thoại phiên bản quốc tế, các máy bị khóa với nhà mạng phải đợi thêm vài ngày nữa mới có bản cập nhật riêng.
http://www.benhvientinhoc.vn/index.php?news=22491

Thôi thì cùng chờ đợi vậy... :)

emperor_htg

máy mình là htc mozart xách tay orange của pháp nhưng mình uprom bằng goldcard bản :"RUU_Mozart_HTC_Europe_1.28.401.04_5.52.09.16_22.33 a.50_RELEASE" đây là bản dành cho châu âu.up xong nó có 2 lần thông báo máy mình từ 7.0.7004.0 -->7.0.7008.0--> 7.0.7390.0
các bạn nên up rom bản châu âu vì ở đây lúc nào cũng có cập nhật sớm nhất,mình dùng androids cũng thấy thế

iloveyoutoo

máy mình sim free của sin nè, quốc tế, mà cắm vào có báo update gì đâu, vẫn báo bản update của tháng 2 thôi à

emperor_htg

mình dùng bản châu âu mà.nếu máy cậu có v 1.xx.707.xx thì có khả năng được đấy

emperor_htg

Copy và dán . Bạn hỏi cho nó, bây giờ nó ở đây. Chỉ cần gõ một từ và kéo mũi tên để sao chép và dán nó vào điện thoại của bạn. Bạn có thể sao chép văn bản từ email, tin nhắn văn bản, các trang web, và các tài liệu Office Mobile, và dán nó vào bất cứ nơi nào bạn có thể gõ. Để tìm hiểu thêm, xem Copy và dán.
Nhanh hơn các ứng dụng và trò chơi. Không ai thích chờ đợi. Đó là lý do tại sao chúng tôi đã đẽo giảm thời gian cần cho các ứng dụng và trò chơi để khởi động và tiếp tục. Đó là tất cả phần của chúng tôi tập trung vào việc bạn những điều bạn yêu thích, dễ dàng hơn và nhanh hơn.
Thị trường tìm kiếm tốt hơn. Chúng tôi đã sắp xếp hợp lý Thị trường tìm kiếm để làm cho nó dễ dàng hơn để tìm thấy các ứng dụng cụ thể, trò chơi, hoặc âm nhạc. Nhấn vào nút Tìm kiếm trong hoặc các trò chơi phần Apps của Marketplace và bạn sẽ thấy ứng dụng chỉ hoặc trò chơi trong các kết quả. Báo chí Tìm kiếm trong phần nhạc của Marketplace để tìm kiếm chỉ các cửa hàng âm nhạc.
Cải thiện khác Marketplace. Chúng tôi đã cải thiện sự ổn định của Thị trường trong khi bạn tải về các ứng dụng. Chúng tôi cũng đã được cải thiện kinh nghiệm của các tải các ứng dụng lớn hơn 20 MB, nâng cấp từ các ứng dụng thử nghiệm các ứng dụng thanh toán, sử dụng một thẻ tín dụng với một địa chỉ ở bên ngoài Hoa Kỳ, chia sẻ liên kết đến các ứng dụng thông qua email, phân loại trò chơi Xbox LIVE theo ngày phát hành, và tạo một tài khoản Xbox LIVE từ bên trong Hub Games.
Wi-Fi cải tiến . Chúng tôi bây giờ màn hình điện thoại của bạn với Media Access Control (MAC) địa chỉ trong Cài đặt. (Bạn có thể cần thông tin này nếu bạn cố gắng kết nối với một mạng Wi-Fi sử dụng lọc địa chỉ MAC học. Để thêm, xem Kết nối với một mạng Wi-Fi.) Chúng tôi cũng đã loại bỏ các giới hạn về số lượng các kết nối Wi- Fi cấu hình mà bạn có thể lưu trữ và giảm thời gian cần để bắt đầu điện thoại của bạn nếu bạn đã được lưu trữ rất nhiều cấu hình Wi-Fi.
cải tiến Outlook. Chúng tôi đã cải thiện kinh nghiệm của các tập tin đính kèm xem ảnh iPhone bạn nhận được từ một Exchange dựa trên tài khoản email không (chẳng hạn như một Mail, Hotmail, Yahoo Mail hoặc tài khoản Google), bằng cách sử dụng danh sách địa chỉ toàn cầu (GAL) khi kết nối với Exchange Server 2003 bằng cách sử dụng Exchange ActiveSync, và làm việc với những cái tên hiển thị email có chứa dấu ngoặc (ví dụ, "David Alexander [Contoso]").
Nhắn tin cải tiến . Chúng tôi đã cải thiện kinh nghiệm của nhận Multimedia Messaging Service (MMS) thông báo, nếu điện thoại của bạn sử dụng một số PIN bị khóa SIM.
Facebook hội nhập. Chúng tôi đã cải thiện kinh nghiệm của đồng bộ hoá các tài khoản Facebook.
cải tiến máy ảnh. Chúng tôi đã cải thiện sự ổn định của chuyển đổi giữa các chế độ máy ảnh và video.
Âm thanh cải tiến. Chúng tôi đã cải thiện những trải nghiệm của việc sử dụng một bộ tai nghe Bluetooth để thực hiện cuộc gọi khi bạn đang chơi nhạc hoặc video.
cải tiến hiệu suất khác. tháng này cập nhật cũng bao gồm các phần mềm từ các nhà sản xuất điện thoại một số cải thiện hiệu suất của các mô hình cụ thể. Đương nhiên, nếu bạn không có một trong những mô hình bị ảnh hưởng, chúng tôi sẽ không cài đặt phần này của bản cập nhật trên điện thoại của bạn.

chuoi123

Có bác nào dùng trophy Cho mình hoi sao mình up tu 7004 lên 7008 mà k thâý pate và copy nhây help me

Status
Không mở trả lời sau này.