• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bản ROM ship của hãng cho HTC Touch Pro

buonwaaa

Nhưng mà down k được, ko biết tại sao :( mình nhập serialnumber vô nó cứ báo : "Sorry, this software download is not suitable for your device.". Chán thật, bữa g up tá lả ROM, bữa nay muốn down bản gốc về up lại thì nó k cho :(

newhtc

Mình cũng bị y như bạn, nên đành lên google search đúng bản ROM đó thì có ngay, có lẽ máy mình là hàng ngoài, làm lậu chăng.:|

newhtc

Đa tìm ra cách down ROM ship tu trang web HTC

:)) mình tìm ra nguyên nhân mà không sử dụng được S/N ở trang link lúc đầu rồi. vì link đó là link từ HTC châu á, he he (bản ROM ở trong link kia cung không đúng với máy mình. Khi up ROM báo lỗi "ERROR [294] : INVALID VENDER ID"), mình đã thử vào HTC worldwide và gõ số S/N của máy thì okie, down được ngon lành, nên bạn thử lại xem.
đây là link:
http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=140&cat=2&dl_id=501

levanquyen

Mình cũng down được ngon lành sau khi nhập số S/N. Bạn nào up rồi cho nhận xét nhé.

Chỉnh sửa cuối:

buonwaaa

Vẫn vậy à bạn ơi :( mình vẫn k down được, mình sống ở Úc & mua máy ở Úc, contract với three network nên k biết nó có j khác k ha :(

levanquyen

Đúng rồi, ngày hôm qua mình down phát một được liền, còn bây giờ thử lại thì cũng bị báo lỗi như các bạn. Có lẽ nó cho down có giờ hay sao ấy, theo mình thì cứ phục, thỉnh thoảng lại vào, thế nào cũng có lúc được.

buonwaaa

Ec, vậy cũng được à :-? po hand luôn. Mình đang down bản v15 về sai thử, buồn wa chả biết làm j, k biết bản đó good k hen :D

newhtc

Sau khi dùng thử bản ROM Ship version 5.05.401.1 WWE Rom date 03/04/09 radio version 1.11.25.01 Protocol version 52.58.25.30U down từ chính hãng mình có nhận xét như sau:
- bị lỗi cài font tiếng Việt, mình cài vnsysfont mà ko được, cài xong muốn gỡ ra thì bị báo lỗi, không gỡ đc.
- Chụp ảnh nhanh hơn, không bị thời gian chờ lâu như bản trước.
- Trả lời cuộc gọi bằng cách trượt slide.
- Không update data quickGPS bằng kết nối Edge được mà phải qua wifi. ( connect liên tục nhưng ko thành công).
Tạm thời mới thấy như vậy ai up bản ROM này rồi cho ý kiến nhé.

levanquyen

Ngai nhất là sau khi Up ROM xong lại cài hàng loạt chương trình ứng dụng vào. Thôi thì cứ dùng bản V15, chờ Bác PhamQuang tút lại bản 5.05.401.1 rồi dùng sau.

buonwaaa

Uhm,tui cũng mới up bản v15, ngồi cài lại cả đống trình :| bản v15 nhìn cũng đẹp, cảm giác touch có vẻ mượt hơn. Bạn cũng sài bản v15, vậy bạn biết cách nào để thay đổi các ứng dụng trong fan Action k? mình muốn để những application hay dùng trong fan đó để sài cho tiện mà k biết đổi như thế nào ?

buonwaaa

Mình biết, nhưng vì thằng này k có những fim tắt như chụp hình này nọ chả hạn, vì vậy mỗi lần sài gấp là mình lại slide wa luôn camera rồi lại slide lại :-? bởi vậy muốn có fim tắt nào bấm cho gọn và lẹ á :) mỗi lần mở data connection cũng vậy, mất nhiều thao tác wa nên cũng muốn quăng vô thằng action luôn vì no dễ touch, các icons lại lớn nữa b-)

NguyenTu

Super V.I.P
Vẫn vậy à bạn ơi :( mình vẫn k down được, mình sống ở Úc & mua máy ở Úc, contract với three network nên k biết nó có j khác k ha :(

theo hướng dẫn thì bạn phải tháo nắp pin, thao pin ra lấy số ở dòng: S/N: xxx và gõ vào là OK, mình vừa mới down xong này!!!

buonwaaa

Mình biết mà bạn, nhưng nó báo là "Sorry, this software download is not suitable for your device." chứ k fai là sai SerialNumber bạn à. Cũng k hiểu tại sao, nhưng mình thử sửa 1 số cuối trong dãy SerialNumber thì nó cho down, nhưng trong step 2 lại chọn các nước như Sweden,... chứ k có English. bởi vậy nên thôi luôn :(

levanquyen

HTC Touch Pro đó bạn, cập nhật ngày 16/3/2009 tôi vừa mới tải về nhưng chưa cài vì còn đang cài bản ROM V18 của Bác PhamQuang:
RUU_Raphael_HKCSL_WWE_5.07.831.2_Radio_Signed_Raphael_52.58.25.30_1.11.25.01_Ship

ntmthang86

Chắc bạn dùng S/N của máy khác mình chứ với cái S/N của mình thì nó chỉ cho download về bản

Asia-English

ROM version: 5.07.707.2

Radio version: 1.11.25.01

Sorry nhờ mod xoá hộ bài thừa ở trên giùm

PhamQuang

Manager
Bản 5.07.871.2 SingTel WWE dùng cũng rất tốt đó.
Bản V18 mình dựa trên cơ sở ROM này.