• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có firmware mới cho Omnia HD và N97 ???

nguyen_iaht

Theo sohoa.net thì nokia đã cập nhật thêm phiên bản firmware 2.0 mới cho S60 5th.nhưng chỉ có Omnia đã có thể cập nhật, riêng N97 thi phải đợi đến hết tháng (một tin buồn cho anh em N97,có tui luôn :( )

theo clip mình đã xem và theo sohoa thì màn hình chạm đã có vẻ mượt hơn và mình nghĩ chính thức đã có thể so sánh với iphone,nhưng dù vẫn ko bằng thì vẫn đã tốt hơn rất nhìu,trình duyệt menu hoặc các apps đã có thể vuốt thả.bàn phím đã đc cải thiện đôi chút như để hiện số 1 bạn có thể bấm và giữ phím Q. nhưng mình thấy coi bộ những ai thích bấm hoooooo hay haaaaaaaa thì tha hồ mà pèng chíu.... :)) .

Bên cạnh đó thêm một số widget của mạng xã hội,mà hầu như anh em chúng ta chẳng ai xài :-? . Sau khi ra mắt, thì mình nhận thấy đã có một số ý kiến trái ngược nhau và thậm chí là so sánh HD với N97

vậy luôn tiện đây anh em đóng góp ý kiến hay so sánh gì luôn nào. Bản thân đang xài N97 chưa cầm thằng HD bao giờ nên chẳng bik ra sao nên ko dám buông lời bậy bạ.=))

chỉ mới coi sơ clip mà chưa tìm hiểu chi tiết nên sẽ còn thiếu sót(sẽ bổ sung sau) thấy hay thì thx một cái cho em nó mừng nhé >:)

tuinepa

Mình cũng đang chờ fw mới của 2 chú dế "khũng" này!
Thứ nhất là Omnia HD xách tay fw hiện tại ko có tiếng Việt nên đang chờ! cái này khá cần thiết. 8-|
Thứ hai fw 12 của N97 vẫn ko cải thiện dc tóc độ, máy vẫn rất chậm nên đang chờ fw mới chạy nhanh và mượt hơn! =D>
Còn so sánh giữa Omnia HD & N97 thì N97 chạy chậm hơn và màn hình ko đẹp bằng :-?, Omnia HD thì bộ nhớ thấp hơn và ko có phím cừng nên thao tác kém hơn :(!
Cả hai điều hay nhưng mình kết Omnia HD hơn vì tính năng khũng khiếp hơn :p

thecuong281082

ai cua minh voi. minh up pm xong cho con omnia hd, nhung khi up xong no chi hien len dong chu omnia hd thoi ah. khong vao duoc chuong trinh. cua minh voi

dendrotrang

:((
Theo sohoa.net thì nokia đã cập nhật thêm phiên bản firmware 2.0 mới cho S60 5th.nhưng chỉ có Omnia đã có thể cập nhật, riêng N97 thi phải đợi đến hết tháng (một tin buồn cho anh em N97,có tui luôn :( )

theo clip mình đã xem và theo sohoa thì màn hình chạm đã có vẻ mượt hơn và mình nghĩ chính thức đã có thể so sánh với iphone,nhưng dù vẫn ko bằng thì vẫn đã tốt hơn rất nhìu,trình duyệt menu hoặc các apps đã có thể vuốt thả.bàn phím đã đc cải thiện đôi chút như để hiện số 1 bạn có thể bấm và giữ phím Q. nhưng mình thấy coi bộ những ai thích bấm hoooooo hay haaaaaaaa thì tha hồ mà pèng chíu.... :)) .

Bên cạnh đó thêm một số widget của mạng xã hội,mà hầu như anh em chúng ta chẳng ai xài :-? . Sau khi ra mắt, thì mình nhận thấy đã có một số ý kiến trái ngược nhau và thậm chí là so sánh HD với N97

vậy luôn tiện đây anh em đóng góp ý kiến hay so sánh gì luôn nào. Bản thân đang xài N97 chưa cầm thằng HD bao giờ nên chẳng bik ra sao nên ko dám buông lời bậy bạ.=))

chỉ mới coi sơ clip mà chưa tìm hiểu chi tiết nên sẽ còn thiếu sót(sẽ bổ sung sau) thấy hay thì thx một cái cho em nó mừng nhé >:)

sao bạn ko đưa cái link clip đó cho anh em xem lun, có phải hay hơn ko ? mà sao không nghe nhắc gì đền 5800 nhỉ . cũng thuộc s60 5th mà :-? chẳng lẽ hết hi vọng cho 5800 sao trời :((

ngothangno1

Đã có thông báo chính thức FW 2.0 cho N97.

Đã có thông báo chính thức từ diễn đàn của Nokia. Firmware 2.0 sẽ có mặt trong 1 đến 2 tuần, với những cãi tiến, sửa lỗi sẽ giúp cho chiếc Nokia N97 hoàn thiện hơn, mượt mà hơn
Update bao gồm:
- Kinetic Scrolling (giống iphone)
- Ovi Map 3.1 với 3D map
- Nokia email, Ovi contact, Ovi store
- Cải thiện bộ nhớ để vận hành máy, và pin
- Chất lượng hình ảnh và video sẽ ổn định hơn

Theo http://discussions.nokiausa.com/discussions/board/message?board.id=swupdate&thread.id=58800

Last edited by a moderator:

emerald261

Tin tức hôm trước 5800 có FW sau N97 1 tuần. Có thể sau 1 tuần nữa nokia nó thông báo tin vui :D
Chờ và đợi thôi ^^

ke0kul

haiz. đợi mãi mok` chẳng thấy n97 có động tĩnh gì cả thế nhỷ? thế này thì 5k8 chờ còn dài :-j

dotrunghieu

Chưa hết tháng 10 mà

xsamxungx

theo thông báo của bác sĩ thì bị khó đẻ cho nên phải chờ đợi 1 thời gian =))