• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW mới cho 5230 (20.0.005)!!!

angelboy12

mình ấn *#0000# rồi cập nhật thì nó toàn bảo ngắt kết nối của nokia chán thế cơ chứ chắc ra tiêm nét mà up quá

JyNego

sao mình bấm *#0000# tìm FW update mà máy báo chỉ có FW V12.0.089 nhỉ!???
N5230 RM-588
RM này châu âu hả ??? từ từ rồi đâu sẽ có đó. chak hơi chậm tí. giống hồi FW40.x cho 5800 bản red up trc các bản xanh vs ghi phải chờ 8-|

hoanghai_48

5230 là quá tuyệt vời luôn, ko cần phải đắn đo ở mức giá đó. Up v20 nào!!!!!!
p/s:minh` cập nhật cả tối mà ko đc này, nó cứ báo là đang chuẩn biij tải về hoài

Chỉnh sửa cuối:

kennychauus

nói chung là fw v20 này bao nhiêu Mb , nó ghi 138,6 Mb là xong mà lúc tới 138,6 Mb thì vẫn chạy tiếp , chạy gần 200Mb . Ko xài Nokia Software update dùng GPRS và 3G cũng khổ=))

lhbaopdav

sao mình bấm *#0000# tìm FW update mà máy báo chỉ có FW V12.0.089 nhỉ!???
N5230 RM-588
Máy của mình bấm *#0000# cũng không báo là có bản cập nhật mới, nhưng dùng Nokia Software Update thì nó mới báo. Đang update trong hồi hộp nè.

wimax16vnn

RM này châu âu hả ??? từ từ rồi đâu sẽ có đó. chak hơi chậm tí. giống hồi FW40.x cho 5800 bản red up trc các bản xanh vs ghi phải chờ 8-|

chứ máy bác RM mấy ? mà bảo mấy mình RM-588 là của Châu Âu chứ???

wimax16vnn

dùng lệnh *#0000# thì máy chỉ báo có V12.0.89 nhưng mấy bác vào Menu>>Ứng dụng>> Cập nhật PM thì nó load về báo có V20.0.5 đó!
Còn có cả UPDATE của Adode Flashlite 3.1, Nokia Messaging 10.2, Scribble, Shazam2.2 nữa

tmt13tb

nói chung là fw v20 này bao nhiêu Mb , nó ghi 138,6 Mb là xong mà lúc tới 138,6 Mb thì vẫn chạy tiếp , chạy gần 200Mb . Ko xài Nokia Software update dùng GPRS và 3G cũng khổ=))

chả hiểu thé nào chứ lần trước up từ 10 lên 12 mình dùng 3g vina chưa đến 15 phút :-?

causun

giúp mình với , minh đã kết nối máy vs PC qua PC suite nhưng khi click vào NSU thì nó báo " xin lỗi dịch vụ NSU (cập nhật phần mềm nokia ) hiện ko có . vui lòng thử lại sau " . Làm thế nào bây h?

qhuyvt

minh moi thu toc do cua em no voi 5800. khakha nhanh hon 58 nhieu. ro nhat la luc vao google maps. 52 vao chay nuot ma 58 van chua vao noi

vip_boy963

Sao máy mình nó down quá 138MB vậy. Nó lên hơn 300MB rồi mà vẫn chưa ngừng down

Chỉnh sửa cuối:

mat_troi_ha_noi

các bác cho em hỏi em đã hack máy rồi, đang chạy FW 12.
bây giờ up lên 20 thì có mất hack không nhỉ?

mat_troi_ha_noi

Tình hình là vừa up xong các bác ạ.
Em Up bằng NSU nhanh lắm mất có 20' thôi.
Up xong thì thấy danh bạ, các phần mềm vẫn y nguyên không thay đổi gì.
Cảm ứng thì em thấy có vẻ, có vẻ thôi nhé vì em ko có gì làm căn cứ để so sánh cụ thể
Tức là cảm ứng có vẻ nhanh hơn.
Còn cái tốc độ xoay màn hình thì em cảm giác nó vẫn vậy
có bác nào thấy tốc độ xoay màn hình nhanh hơn thì vào ới 1 câu nhé.

New New: Đã thử chương trình Shazam, kết quả rất tuyệt,
Đầu tiên mở chương trình, nó hiện bảng cho mình Login hoặc đăng ký, đăng ký xong, bấm nút bắt đầu và chĩa miac về cái laptop đang phát nhạc, chương trình sẽ phân tích âm khoảng 6 giây gì đó.
Sau đó nó gửi bản mã hóa đó lên sever, và phản hồi về máy mình hình ảnh bìa Album và tên bài hất.
Kết quả chính xác, pro nhất là cả với nhạc Việt ^^
Các bài hát đã tét:
Soledad - Westlife
Ai oh Ai
Cơn mưa tình yêu - hà Anh Tuấn ^^
trò này hay đấy các bác ạ
Ví dụ đang đi trên ô tô, xe buýt hoặc đi đến chỗ công cộng nào có bản nhạc hay mà mình ko bit tên thì cái này hữu dụng lắm ạ.

Kiểm tra trong bộ đếm dât dành cho chương trình này thì tính cả việc đăng ký lần việc dò bài hát thì cụ thể như sau:
Tải lên 40kb
Tải về 50Kb
Tình tròn 100kb , vậy với mức cước GPRS thông thường 5đ /kb
thì việc dò 3 bài hát sẽ mất 500đ .
ke ke hay đấy ạ
Các bác up mau nào

tmt13tb

đến phải thank bác 2 lần mất cái Shazam trước em chẳng biết làm ji h mới biết nghich thử hay hết sức ( nhưng nhiều bài nó ko nhân ra )

mà tình hình là cái này đã ai hack được chưa chia sẻ cho anh em với ko hack 1 đống app nằm ko

Kelvezu

Em thấy firmware mới sướng thiệt, dùng đã hơn trước nhiều, trước toàn dùng cái E63, giờ up firmware xong dùng sướng quá kô muốn dùng cái kia luôn :D