• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có phần mềm nào chơi được WMV chưa?

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlonely

Tình hình là Symbian cũng là hệ điều hành mà sao em tìm trên mạng thấy không có chương trình nào có thể chơi được định dạng này hết vậy. Có bác nào biết có phần mềm nào táng được cái định dạng này không?
Mà hình như máy Symbian S60 OS9.1 (N82 của em) không nhận giao thức mms:// thì phải, nó chỉ hỗ trợ rtsp:// thôi

vnpt1706

Theo mình biết thì hiện nay dòng symbian chưa có hổ trợ định dạng này đâu bạn kể cả symbian UIQ.Chỉ có WM thôi

tiny1990

Tình hình là Symbian cũng là hệ điều hành mà sao em tìm trên mạng thấy không có chương trình nào có thể chơi được định dạng này hết vậy. Có bác nào biết có phần mềm nào táng được cái định dạng này không?
Mà hình như máy Symbian S60 OS9.1 (N82 của em) không nhận giao thức mms:// thì phải, nó chỉ hỗ trợ rtsp:// thôi

WMV à xem đc đó. Dùng coreplayer đi bạn

tiny1990

xem được mà. nhưng không biết loai wmv đó nén theo kiểu j thôi. còn wmv nhét vào là k coi đc hình chỉ nghe đc tiếng thôi

thanhnam711

nghe đồn coreplayer sắp nâng cấp phiên bản để các máy nokia "un_N96" :D cũng có thể xem wmv được đấy

thanhlonely

CorePlayer chưa xem được WMV đâu với Symbian đâu, khẳng định luôn đó. Nó chỉ xem được với các phiên bản cho các hệ điều hành khác mà bản thân đã hỗ trợ WMV rồi thôi :) . Sợ là việc xem được định dạng nào không phải do phần mềm mà là do nền tảng của máy có hỗ trợ hay không -> nếu đúng thế thì máy nào mà không xem được WMV thì coreplayer có lên phiên bản mấy thì cũng vân không xem được (em nghĩ là nhiều khả năng này vì WMV ra đời từ lâu rồi mà - chỉ tại nó bị độc quyền bởi thằng microsoft).
Mà bác nào đã thử chạy được link mms:// trên Symbian OS9.1 chưa. Em thấy hình như nó không hỗ trợ giao thức này (đã thử trên con N82) mà chỉ hỗ trợ giao thức rtsp:// thôi

ankhang2001

Thì nếu như bây giờ không chơi được thì mình chuyển đổi định dạng thôi cần gì mà phải đọc được đuôi đó. Theo ý mình thì vậy còn các pác thì sao mình không biết nha. Trên mạng thì nhiều chương trình có thể chuyển dổi tất cả các định dạng mà

thanhnam711

n96 tất cả đều tuyệt mỗi tội nó mắc phải khiếm khuyết lớn tương tự n92 là không có rung. Chán nhỉ, một chiếc đt dù ngon đến mấy mà không có rung thì cũng như không. Vẫn chưa thấy chiếc nokia nào là hoàn mỹ cả

Zenki

Super V.I.P
n96 tất cả đều tuyệt mỗi tội nó mắc phải khiếm khuyết lớn tương tự n92 là không có rung. Chán nhỉ, một chiếc đt dù ngon đến mấy mà không có rung thì cũng như không. Vẫn chưa thấy chiếc nokia nào là hoàn mỹ cả

Không rung là sao bạn ? Đến N96 mà không có chế độ rung thì hỏi sao các điện thoại khác có được :O

kaizuki

ac N96 mà thiếu chế độ rung hả sao là dzậy nhỉ , sao Nokia lại làm thiếu những cá quan trọng thế nhỉ

Chuyển sang vấn đề rung rồi à:D Trên thị trường thế giới có cục rung gắn vào nắp pin, khi có sóng tin nhắn hoặc điện thoại đến thì cục đó rung. Có xem qua 1 clip, thấy N92 để trên bàn rung xoay vòng vòng như ngoáy cháo ý. Cái này nứoc ngoài có, Vn chưa thấy ai có:D

thanhnam711

Không rung là sao bạn ? Đến N96 mà không có chế độ rung thì hỏi sao các điện thoại khác có được :O

không rung là không rung chứ sao. có nghĩa là khi bạn để máy trong túi ở chế độ silent mà có ai gọi đến thì đố bạn bít được:D:D:D. Năm ngoái định tậu con n92 nhưng thấy không có rung bất tiện quá nên chuyển qua n77 xài luôn.Chắc Nokia cố tình làm vậy vì nếu n96 là một sp hoàn mỹ thì chắc chắn sẽ rất ít người mua những sp còn lại của nokia.=>Nokia lỗ vốn. Mình suy nghĩ vậy thôi chứ tại sao nó không rung thì chắc chỉ có bên nokia biết. :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Bạn phán một câu mà mình tin chắc chính bạn cũng chẳng hiểu. Máy mình, máy bạn và tất cả các máy khác trong diễn đàn này(tất nhiên là trừ những ai dùng n92) đều có chế độ rung cả. Trả lời tiếp câu " Không rung là sao bạn ?" không rung là không rung chứ sao. có nghĩa là khi bạn để máy trong túi ở chế độ silent mà có ai gọi đến thì đố bạn bít được. Năm ngoái định tậu con n92 nhưng thấy không có rung bất tiện quá nên chuyển qua n77 xài luôn.Chắc Nokia cố tình làm vậy vì nếu n96 là một sp hoàn mỹ thì chắc chắn sẽ rất ít người mua những sp còn lại của nokia.=>Nokia lỗ vốn. Mình suy nghĩ vậy thôi chứ tại sao nó không rung thì chắc chỉ có bên nokia biết. :D:D:D
Rung còn ảnh hưởng đến màn hình khi xem phim nữa hay sao ý. Nên N96 mới không có rung, còn lý do chính xác như nào thì không ai bít.

Topic đã đi lạc đề....

thanhnam711

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

N96 thì mình không biết có rung không .Chứ N92 thì không rung .Bất tiện đủ thứ
VD như vào họp để chế độ im lặng là bó tay

Status
Không mở trả lời sau này.