• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÃ CÓ ROM MỚI---I900DZHL2 TẢI NHANH

jacktran

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đừng quá nôn nóng và vội vàng các bạn ạ.
DZHL2 cũng chẳng có gì mới hơn so với DXHK3 và DXHL1 đâu.
SamSung chủ yếu thay đổi version các ứng dụng "độc quyền" của họ mà thôi, không chú ý tới HĐH và giao diện khác đâu.
Riêng có cái Customer.csc gần 25Mb thật quá bó tay.
Còn ký hiệu DX và DZ thì các bạn không cần quan tâm, DZ là ký hiệu ROM support cho Malai và Indo đó mà, ROM vẫn là tiếng Anh.
Mình Up thử từ đêm qua, thấy ko có gì mới, thậm chí nặng nề hơn.
SamSung làm mất thời gian của mọi người, nhất là dịp năm mới thế này.

vnsmedia

Samsung luôn là vậy mà. Ra ROM mới luôn luôn nhưng chẳng cải thiện được bao nhiêu. Chỉ khổ anh em thôi.
Tối qua ngồi chờ mãi không thấy DXHL2 như dự đoán. Sáng nay thì thấy thằng DZHL2 thế này. Hụt hẫng quá...

LangLeYeunguoi

Bác PhamQuang làm ơn lấy giùm em cái file SamungOnlineWidges trong HL2 , em thich xai cái đó trong V08F của Bác, thanks Bác nhiều ;;) xìn bà tí bơ bác nhé:D

PhamQuang

Manager
V09M

Vẫn để Opera + Google Maps cùng Manila2D như bản 8F mà có Storage cao quá, hơn 120Mb tổng cộng. :D

t2008

ROM mới là do Secany (bên modaco) đưa ra (để người dùng test hộ!!! :D). Trên SS vẫn còn những bản ROM chính thức cũ mèm. Có vẻ SS hướng đến việc sử dụng online nhiều hơn. Mấy cái widgets mới giống như collect từ nhiều nguồn. Lộn xộn nhiều ngôn ngữ. Giống truyền hình cable. Không hấp dẫn.

PhamQuang

Manager

trong 2 cái này thì cái nào là ROM cái nào là RAM vậy nhỉ ??

Bên ghi Program đó, là phần RAM, hơn 96Mb đó.
Hình chụp qua kết nối, nó chiếm nhiều RAM nên còn có 48Mb đó thôi.
Bình thường có khoảng 56-57Mb đó.

tuanbka

chắc bác ý đang test rồi
theo thường lệ thì vào lúc 2h sáng sẽ có ^^

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang cho em xin cái SamsungOnlineWidget cua HL2 nhé, tks Bác PQ nhiều

Trong bản ROM mới tải về, customer.csc có kích thước gần 25Mb, nó chứa các file ứng dụng bạn cần đấy, đủ cả Reg nữa.
Extract csc ra mà lấy.