• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đại gia xây nhà 40 tỷ VND làm của hồi môn cho con gái

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangcuky

Vậy thì cái bảng mã đó chắc chắn có sau cái vụ 11/9 này ! Mình ko tin vào sự trùng hợp này !

PhamDung

Trời ạ, cái font ấy có không biết là bao nhiêu năm rồi á, hông chừng ó có trước khi ku biết tới cái PC đó :)) :)) b-)

hoangcuky

:O Thế thì đúng là kinh khủng thật đấy ! Nhưng bác cho mình hỏi thí ko phải , vì Mình cũng ko biết mấy về computer , nếu windows có update thì font chữ hay bảng mã có thay đổi chút xíu gì ko ? Nếu thực sự ko thì đây đúng là định mệnh !

PhamDung

Cái font ấy hông chừng đã có trên 10 năm rồi á, bạn thử cài WIN95 hay 98 thử xem, thấy ngay ấy mà, hông biết cái win cổ lổ 3.1 hông nữa :D (not tested)

Vietvnn

Super V.I.P
Trộm trả lại ĐTDĐ vì... mủi lòng trước SMS của khổ chủ

Một tên trộm đã hoàn lại chiếc điện thoại di động và hàng ngàn nhân dân tệ (NDT) mà hắn cuỗm được từ túi xách của một phụ nữ, sau khi đọc 21 tin nhắn SMS đầy xúc động do nạn nhân gửi tới.

Nguồn: Chinatoday

Phan Ái Ninh, giáo viên môn tiếng Trung ở trường cấp II Wutou, tỉnh Sơn Đông, Trung Quốc chưa bao giờ nghĩ rằng những tin nhắn SMS của chị lại có sức "lay động" tới mức giúp "châu về hợp phố". Trên thực tế, nó đã giúp chị nhận lại số tài sản bị mất của mình trong một tình huống khó tin.

Trong khi đang đạp xe về nhà vào sáng thứ sáu tuần trước, túi xách của Ái Ninh đã bị một thanh niên phóng xe máy giật mất. Bên trong có một điện thoại, thẻ nhà băng và 4.900 nhân dân tệ (tương đương 9.800.000VNĐ).

Theo câu chuyện đăng tải trên tờ Qilu Evening News, ý nghĩ đầu tiên của chị là báo cho cảnh sát. Tuy nhiên, vào giây phút cuối, Ái Ninh đã quyết định liều thử vận may và thuyết phục thanh niên kia trả lại túi cho mình.

Mượn tạm điện thoại của một đồng nghiệp, Ái Ninh cố gắng gọi vào số máy di động của mình nhưng không kết nối được. Thế là chị bắt đầu soạn tin nhắn "van vỉ".

"Xin chào bạn. Tôi là Phan Ái Ninh, giáo viên trường cấp II Wutou. Hẳn là bạn đang trong lúc gặp khó khăn. Nếu như vậy thật thì tôi sẽ không trách bạn đâu", Ái Ninh viết trong tin nhắn đầu tiên. Tuy nhiên, kẻ trộm vẫn bặt vô âm tín, không hồi đáp.

"Hãy cứ giữ 4.900 tệ nếu bạn thật sự cần tới chúng, nhưng làm ơn hãy cho tôi xin lại những thứ còn lại. Bạn vẫn còn trẻ, con người ta ai mà chẳng mắc lỗi. Sửa sai là điều quan trọng nhất", Ái Ninh tiếp tục viết tin cho kẻ trộm.

Tuy nhiên, đến tin nhắn thứ 21 thì lòng kiên nhẫn của chị đã cạn. Chị quyết định bỏ cuộc vì không hề nhận được hồi âm và tính sẽ gọi điện báo cảnh sát vào sáng hôm sau.

Thế nhưng đến sáng chủ nhật, khi vừa dợm bước ra khỏi nhà, Ái Ninh đã đá trúng một chiếc bọc và mừng đến phát khóc khi nhận ra đó chính là chiếc túi bị giật của mình. Không một vật nào bên trong bị suy suyển. Thậm chí, chị còn tìm thấy thêm một thứ: lá thư do thủ phạm để lại.

"Cô Phan Ái Ninh thân mến. Tôi đã phạm sai lầm, hãy thứ lỗi cho tôi. Cô thật bao dung, kể cả khi chính tôi là người đã trộm đồ của cô. Tôi sẽ tu tỉnh và trở thành người tốt", lá thư viết.

Trọng Cầm (Theo Xihuanet)

tendangnhap

Chài, trên đời này còn người tốt đến vậy hả trời :O !? Sao mà dở quá, gặp mình thì tìm cách giữ nó luôn bằng cách ..."cưa" luôn "khổ chủ" :p .

bekung

Trên đời này còn người như vậy nữa sao ????........Thật là khó tin ..........

oceanblue

Tài sản có phải lúc nào cũng quan trọng đâu
qua vụ này tên trộm sẽ đi theo 1 hướng khác ? :-?

yingzhou

Đúng rồi. Sẽ thành tên trộm nữ trang hoặc trang sức vì nó đáng giá mà lại không có sms. =))

labatvi

về nhà thề lần sau ăn trộm dt xong là phải tháo sim ra vứt đi ngay!!!!!!!!!!:p :p :p

PhamDung

Nghe giống kịch bản của một bộ phim quá nhỉ :p Một chuyện hu hữu mà hay =D>

wan

chuyện lạ có thật,đúng là trên đời này ko thiếu gì chuyện

Babyblue

có thiệt ạ, dù sao cũng may cho cô Ái ninh là nhận lại đuợc đồ của mình 8-| 8-| =D> =D>

cachep2006

"Cô Phan Ái Ninh thân mến. Tôi đã phạm sai lầm, hãy thứ lỗi cho tôi. Cô thật bao dung, kể cả khi chính tôi là người đã trộm đồ của cô. Tôi sẽ tu tỉnh và trở thành người tốt", lá thư viết.

Trọng Cầm (Theo Xihuanet)[/QUOTE]

Đúng là người này đang kẹt đó chứ, nếu gặp dc Vietnamese'man lúc vã ( Đói thuốc ) lên rồi thì ko biết cái con ốc có lấy lại đươc không ta ? hi hi hi...1000ng/0.5 ng mà thui !

=)) =)) =))

zaick

Hờ hờ. Mà sao thằng đó lại mở sim ra làm gì nhỉ? Mấy bác bên mình là bẻ sim luôn. Đỡ phải bị rủi ro.

rockone1909

như kiểu đang nhe một kịch bản vậy, tên trộm này không chuyên nghiệp mấy nhỉ. lấy máy rồi mà không tắt hoặc nỏ sim đi, mở làm gì chứ

Status
Không mở trả lời sau này.