• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dẫn đường cho HTC Android

tubi_nguyen

mình là mem mới toanh,xin hỏi mấy bạn HD2 bản T-Mobile có dùng được cái này kô máy em đang chạy android2.1 của thằng em cho.mình là Tài xế nên rất cần cái dẫn hướng này
AE nào vui lòng xin bớt chút thời gian giúp mình với

gunnroseclose

Em down map vn về rồi mà sao update location nó cứ ra mấy cái đường phố toàn tên tiếng Tàu là sao nhỉ
Hay có phải mang máy ra ngoài trời cho nó mồi bắt gps ko các bác ?Hình như mặc định của em đang là load bản đồ taiwan thì phải

kimquypticc

Dùng được chứ sao không! T-MOUS có khác gì EU hay ASIA đâu miễn bác cài Android là được rồi!

gunnroseclose

Em down map vn về rồi mà sao update location nó cứ ra mấy cái đường phố toàn tên tiếng Tàu là sao nhỉ
Hay có phải mang máy ra ngoài trời cho nó mồi bắt gps ko các bác ?Hình như mặc định của em đang là load bản đồ taiwan thì phải

Huhu, làm thế nào để load map vn đây các bác
Của em load map nó toàn ra tên phố tiếng tàu :(

caothanhhai

Vừa test tiếp, dẫn đường offline vô tư nhé. Đi khác chỉ dẫn lại tự vẽ lại đường mới, chỉ đường một chiều, cấm ô tô chưa thấy sai nhưng chưa chỉ đường tránh công an được =))

hatnaf

Cái chương trình của bác hải là Car Panel hay Navigation vậy, máy mình có 2 cái lận nhưng cái Navigation ko giống của bác hải, nó là Car panel chăng

caothanhhai

Car panel chứ, Navigation là của Gmap. Nếu bạn cài gmap 5.1 brut thì có thể dẫn đường đựợc nhưng phải online

dalton_74

Mình up data của location bằng 3g rồi,nhưng vào thì thấy màn hình đen thui.Là sao vậy nhỉ ?

hatnaf

Car panel chứ, Navigation là của Gmap. Nếu bạn cài gmap 5.1 brut thì có thể dẫn đường đựợc nhưng phải online

cái Car panel của mình sao vào ko dc, mở nó cứ báo check server rồi báo ko kết nối server dc và out ra ngoài luôn. Mặc dù máy đã mở wifi và GPS và vẫn vào internet dc. Bị vậy là sao vậy bác ơi, hic ko xài dc buồn quá. Có ai bị giống mình ko hic hic... Hay do cái Car Panel của mình là bản cũ nên nó ko xài dc ( Mình xài HD2 Tmobile rom Desire HD), ai có bản mới nhất úp lên cho mình dc ko.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

phenmientay

cái Car panel của mình sao vào ko dc, mở nó cứ báo check server rồi báo ko kết nối server dc và out ra ngoài luôn. Mặc dù máy đã mở wifi và GPS và vẫn vào internet dc. Bị vậy là sao vậy bác ơi, hic ko xài dc buồn quá. Có ai bị giống mình ko hic hic... Hay do cái Car Panel của mình là bản cũ nên nó ko xài dc ( Mình xài HD2 Tmobile rom Desire HD), ai có bản mới nhất úp lên cho mình dc ko.Thanks

Mình cũng bị y chang như bác vậy.

dale89

tải cái bản đồ này lâu kinh 30mb mà tải gần 1g rồi chưa xong :( ai có thể up lên k

lungtungbeng

Đêm qua em cho tải rồi đi ngủ. Chứ ngồi chờ nó thì mút chỉ đường tàu. Lâu lắm^^

Hoden

Super V.I.P
hôm trước toàn tiếng tàu nay có tv xài sướng thật vietmap kì này ế độ rồi.

vettau

Nhanh thật vừa sáng kia ngồi Cafe vỉa hè thử bật cái Location rồi Carpanel còn chưa thấy gì, hôm nay vào đã chạy ầm rầm rồi!
tải cái bản đồ này lâu kinh 30mb mà tải gần 1g rồi chưa xong :( ai có thể up lên k
Làm gì mà lâu rứa, mình cắm cab qua PC down 15 phút là ok!

atungbk

Hồi bữa thằng bạn em ra HN mà có cái này, đi tìm khách sạn buổi tối thì nhanh phải biết! Lại còn có luôn điện thoại, mình call thẳng được cho từng địa danh :-x

Buồn cười nhất là các bác vào mục Thư Giãn, nó có cả Sở Nội Vụ Hà Nội ???

FilterKings

Cảm ơn bác nhiều lắm.
E download qua wifi, map chừng hơn 5p là xong, còn giọng nói thì chưa được 1p, hay em down ban đêm nên nhanh.
Có cái này thì quá tuyệt rồi. Hôm trước cần xài bản đồ, e phải quay về WM để xài R12, giờ thì chắc phải bye em WM luôn rồi, hehe

nguyentri80

ban rom MIUI ko co sao ... hic .... thíc bản rom miui .... và cũng thíc cái này nữa làm sao h

hatnaf

các bác cho hỏi là phần hướng dẫn âm thanh mình phải di chuyển nó mới nói phải ko. Sao e dow âm thanh nữ về mà chả thấy nó nói gì, hay do e ngồi 1 chỗ nhỉ..