• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÁNH GIÁ HTC EVO 3D GSM

doquangduc

Well-Known Member
ĐÁNH GIÁ SƠ BỘ HTC EVO 3D GSM

Sau 3 ngày được sở hữu EVO 3D em xin có chút đánh giá sơ bộ, Có gì không phải các Bác, các Chú, Các Anh, Chị, Em, Cô, Gì bỏ quá cho em. Thank

I. Phụ kiện kèm theo:

Khi mở hộp EVO 3D anh chị em chỉ thấy bên trong hộp có Máy, Sạc, Dây cáp, tai nghe tiêu chuẩn và 1 tờ giấy mỏng tang hướng dẫn sử dụng nhanh mà thôi ( HTC đã rất keo kiệt cho mấy dòng máy cao cấp về sau )

II. Thiết kế:

Theo em thấy thì nó Nam tính hơn Sen nhiều, phù hợp với anh em hơn, Cầm chắc tay và có cảm giác an toàn.

Viền mặt trước máy không biết được làm bằng nhựa hay là kim loại ( Em không đủ dũng cảm để cào ra xem nó là cái gì ) Nhưng theo em và Bác ancola66 thấy thì chắc nó được làm bằng Kim loại, vì cầm thấy nặng. Nắp Pin phía sau được làm bằng nhựa dẻo có độ đàn hồi cao, có thể nắm, bóp thoải mái ( không giống Sii được làm bằng nhựa mỏng ). Thêm các vân chéo tạo cảm giác cầm rất chắc tay ( Nhưng bác nào hay chơi Game câu cá thì hãy coi chừng )

Bên cạnh phải của máy được bố trí nút Volume + -, Phía dưới có Nút chụp ảnh khá lớn và phím tắt gạt chuyển đổi chế độ 2D và 3D ( Em khoái nhất cái này )

Bên trái của máy thì chỉ có 1 mình cổng MiniUsb được ở lại.

Phía trên đỉnh máy thì có nút nguồn và lỗ cắm tai nghe 3.5mm

III. Sử dụng ( Của bản thân em thôi nhé )

1. Chất lượng nghe gọi thì em không có điểm nào chê cả, loa, mic nghe gọi rõ ràng, trong trẻo mượt mà ( Nghe sướng tai hơn Gấu nhà em nói chuyện )
2. Sóng sánh thì căng tròn ( không mới nhú đâu nhé ) EVO đã khắc phục được lỗi sóng chập chờn ở bé Sen.
3. Chất lượng màn hình, hiển thị, mặc dù không được sặc sỡ như Sii, nhưng em thấy EVO hiển thị rõ ràng và thật mắt hơn Sii ( Quan điểm cá nhân, các fan Sii đừng chém em ) Khi nhìn ngoài trời nắng thì không được rõ như Sii ( Các Bác đã dùng HTC thì biết rồi nhỉ )
4. Về phần nghe nhạc thì vẫn như Sen, loa ngoài không to, nhưng nghe có chiều sâu và trong trẻo, không có hiện tượng nghe loa to và vỡ tiếng như trên các sản phẩm Mao Trạch Đông.:))
Và có thêm hiệu ứng SRS

5. Camera, được trang bị Camera 5Mpx * 2. Chỉ quay phim, Chụp ảnh 2D và 3D ở mức 720p, 30 fps. Không bằng Sen ở điểm này. Chất lượng chụp thì em thấy cũng OK, Khi đủ sáng màu sắc trung thực, sáng, rõ ràng. Nhưng sướng nhất là được trải nghiệm các Video và ảnh 3D mà không cần vác theo cái kính.
6. Được trang bị Chip 1.2 GHz dual Scorpion CPUs, Adreno 220 GPU, Qualcomm Snapdragon MSM8260 chipset, 1 GB RAM và 1 GB Rom. Vì thế EVo có thể chạy được tất cả các app từ to đến nhỏ, từ xấu đến đẹp và từ lậu đến giang mai. Có thể trang bị thêm thẻ nhớ tối đa 32Gb. Nên hiệu năng sử dụng đa nhiệm vẫn mượt mà, Dùng lâu có cảm giác ấm, chứ không nóng như Sen.
7. Khả năng duyệt Web nhanh và mượt mà ( Em dùng kèm Opera mini + ADSL 1,5 triệu/ 1 tháng )
8. Game thì em có Down thử vài game 3D, nhưng chưa chơi được vì chẳng hiểu tại sao không down được Data bằng wifi, nên chưa thể đánh giá được. ( Cả Game MOD caothanhhai ủn cho cũng chịu )
9. Về định vị vệ tinh GPS thì em thấy bắt tín hiệu nhanh và khác chính xác.
10. 3G thì em chưa thử vì tốn kém quá
11. Wifi thì em thấy khá mạnh ( Em ngồi trong WC cơ quan mà vẫn được 2 vạch, trong khi đó Em Sen + Dell Streak thì ngất )
12. Pin. ( Quan trọng nhất cho các Vọcer ) Mặc dù được trang bị Pin dung lượng cao 1730mAh ( Quá khủng so với các em Ăn đờ roi khác ). Nhưng vìì em mới được cầm nên vọc vạch hơi nhiều, nên cũng chỉ được khoảng 8 tiếng là em nó lăn đùng ra ngất, phải hô hấp nhân tạo cho em nó ngay.

Em chỉ có thể nói đến đây thôi ạ. Bác nào vào bổ xung hộ em với, mong các bác đừng chém em, đừng bảo em ăn tục nói phét. Thank all.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
BỔ SUNG :
1 . Loa nghe gọi to và rõ hơn Sensation
2. Sóng thì đúng là sướng thật (Chưa bị lỡ cuộc gọi nào vì nhảy sóng như Sensation)
4 . Nghe nhạc bằng tai nghe hay hơn Sensaton
6. Tuy nhìn qua thì cấu hình như Sensation và chỉ hơn một chút RAM nhưng quả thực mọi tác vụ hoạt động trơn tru hơn Sensation nhiều (Đã được xác nhận bởi bác HanoiWap _ Ngưòi đầu tiên dùng EVO 3D trên PV)
10. 3G tốc độ quá khủng và đặc biệt không nóng máy như Sensation (Chỉ hơi ấm ấm trong khi em Sensation mồ hồi đầm tay)
12 . Pin khá ổn (Mình sạc theo đúng cách HTC hướng dẫn sạc cho EVO 3D trong lần sạc đầu tiên) >>> Đang theo dõi tiếp

doquangduc

Well-Known Member
BỔ SUNG :
2. Sóng thì đúng là sướng thật (Chưa bị lỡ cuộc gọi nào vì nhảy sóng như Sensation)
6. Tuy nhìn qua thì cấu hình như Sensation và chỉ hơn một chút RAM nhưng quả thực mọi tác vụ hoạt động trơn tru hơn Sensation nhiều (Đã được xác nhận bởi bác HanoiWap _ Ngưòi đầu tiên dùng EVO 3D trên PV)
10. 3G tốc độ quá khủng và đặc biệt không nóng máy như Sensation (Chỉ hơi ấm ấm trong khi em Sensation mồ hồi đầm tay)
12 . Pin khá ổn (Mình sạc theo đúng cách HTC hướng dẫn sạc cho EVO 3D trong lần sạc đầu tiên) >>> Đang theo dõi tiếp

Bác Ân sắp lộ rồi kìa, MOD caothanhhai đâu rồi, mang Flyer vào khoe dáng thôi.

PhamQuang

Manager
- Kiểu dáng nhìn mạnh mẽ hơn SENS
- RAM 1Gb nhiều hơn so với SENS là 768Mb thì phải?
Nói chung là đáng giá hơn, chờ khi nào "hạ nhiệt" chút là mua một con, xem 3D thực thụ trên HTC nó thế nào :D

venusian

Moderator
Cầm chắc tay hơn Sen thật nhuwng em vẫn ko thích lắm cái kiểu 2 camera đằng sau :)
giá là 13 triệu :). Không biết trên HN giờ là bao nhiêu

doquangduc

Well-Known Member
Cầm chắc tay hơn Sen thật nhuwng em vẫn ko thích lắm cái kiểu 2 camera đằng sau :)
giá là 13 triệu :). Không biết trên HN giờ là bao nhiêu

Em vẫn thấy hơn 13tr mà Bác. Hì hì, được cái này thì phải mất cái kia BÁc nhỉ.? MOng Box EVO sẽ được nhộn nhịp như Box HD2.

BatKid

Super V.I.P
vừa mới vọc xong , cũng khá thú vị riêng cái nắp lưng thiết kế ác quá , ng nào mạnh tay tháo nắp lưng dễ làm cong viền camera >"< , màn hình 3D kg cần kính nên phải lựa góc nhìn , kg thôi nhìn lé mắt luôn :))

Đang đặt hàng 1 số phụ kiện cho em nó :)

doquangduc

Well-Known Member
vừa mới vọc xong , cũng khá thú vị riêng cái nắp lưng thiết kế ác quá , ng nào mạnh tay tháo nắp lưng dễ làm cong viền camera >"< , màn hình 3D kg cần kính nên phải lựa góc nhìn , kg thôi nhìn lé mắt luôn :))

Khi nào có phụ kiện gì thì Bác Show lên nhé, HIện tại đồ chơi em này nghèo nàn quá.

takaru

Nhộn nhịp rồi , nhộn nhịp rồi . hahaha . e phải đẩy em DHD nhanh nhanh mới được .

venusian

Moderator
Em vẫn thấy hơn 13tr mà Bác. Hì hì, được cái này thì phải mất cái kia BÁc nhỉ.? MOng Box EVO sẽ được nhộn nhịp như Box HD2.
Trưa nay em vừa hỏi xong mà. 13tr cũng ngồi nghịch tí nhưng ko thích lắm. Chắc tại nhà em gần Trung quốc nên rẻ hơn. Dạo này Nhân Dân Tệ đang tăng giá. Chắc đợi thời gian nữa nó lại giảm giá thôi. Hj, HD2 thì đi vào huyền thoại rồi anh ạ.

ancola66

Super V.I.P

Cái nắp lưng ở chỗ Camera cũng có lẫy >>> chỉ cần ấn lại là nó không hở viền.

Nhộn nhịp rồi , nhộn nhịp rồi . hahaha . e phải đẩy em DHD nhanh nhanh mới được .
Tèn tén ten...............

Trưa nay em vừa hỏi xong mà. 13tr cũng ngồi nghịch tí nhưng ko thích lắm. Chắc tại nhà em gần Trung quốc nên rẻ hơn. Dạo này Nhân Dân Tệ đang tăng giá. Chắc đợi thời gian nữa nó lại giảm giá thôi. Hj, HD2 thì đi vào huyền thoại rồi anh ạ.
Chú "theo dõi" giá em nó hộ anh, khi nào < 10 củ thì anh làm chuyến ra MC thăm chú luôn...>:) Nhà nghèo nên khổ thế đấy các bác ạ...X_X

venusian

Moderator
Chú "theo dõi" giá em nó hộ anh, khi nào < 10 củ thì anh làm chuyến ra MC thăm chú luôn...>:) Nhà nghèo nên khổ thế đấy các bác ạ...X_X

Ok.ok.ok Anh đợi đấy nha :)). Ai cho phép anh nghèo :p
Anh Ân: Tèn tén ten còn có nghĩa là gì ko anh :))

tient38

BỔ SUNG :

em vua moi tau 1 chu evo gsm ve. Hon 14 chai, vay bake cho e hoi xak pin the nao la dung cach.
e online bang dien thoai nen ko viet co dau duoc

em vua moi tau 1 chu evo gsm ve. Hon 14 chai, vay bake cho e hoi xak pin the nao la dung cach.
Sạc liên tục trong 8 tiếng đồng hồ sau đó dùng kiệt (máy báo pin yếu) thì lại sạc 8 tiếng đồng hồ và lại dùng kiệt. Làm như thế 3 lần nhé...

ancola66

Super V.I.P

Sạc liên tục trong 8 tiếng đồng hồ sau đó dùng kiệt (máy báo pin yếu) thì lại sạc 8 tiếng đồng hồ và lại dùng kiệt. Làm như thế 3 lần nhé...
Sạc đúng cách HTC khuyến cáo cho EVO ED :
* Lấy máy về sài gần hết pin (Dưới 15% và vạch pin báo đỏ)
* Cắm sạc trong 8 tiếng (Máy vẫn đang chạy)
* Sau 8 tiếng rút sạc, tắt máy hoàn toàn ( phải bỏ dấu tích ở trong Setting/Power/fast boot )
* Cắm sạc để sạc tiếp 1 tiếng nữa
* Sau 1 tiếng rút sạc, khởi động lại máy
* Máy khởi động xong chạy khoảng 2 phút thì tắt máy hoàn toàn
* Lại cắm sạc sạc một tiếng nữa
DONE, Bật máy lên sử dụng thôi. Chỉ phải làm thế này một lần đầu tiên và sau vài tháng thích thì lại làm lại một lần như thế >>> Pin chuẩn luôn

twantoan

bác DOQUANGDUC này người cao bằng và có tên trên tinhte là kicu phải không nhỉ.
xin phép có tí ý kiến vừa chơi sen và evo : máy cầm chắc tay, pin ngon hơn,sóng ổn hơn,rom ít hơn,chụp ảnh xấu hơn ( đương nhiên :)),xem phim 3d nhanh chán hơn vì lúc nào cũng phải ngồi nghiêm :((,vợ chửi nhiều hơn vì mất nhiều tiền hơn, khoe sướng hơn vì mang con này về hạ long đầu tiên và đã offline evo ngay trong chiều nhận máy đây là lần thứ 2 sau em sen có cái cảm giác mình mở máy mà mọi người chổng đít vào xem vì máy lạ >>> sướng

ancola66

Super V.I.P
xin phép có tí ý kiến vừa chơi sen và evo : máy cầm chắc tay, pin ngon hơn,sóng ổn hơn,rom ít hơn,chụp ảnh xấu hơn ( đương nhiên :)),xem phim 3d nhanh chán hơn vì lúc nào cũng phải ngồi nghiêm :((,vợ chửi nhiều hơn vì mất nhiều tiền hơn, khoe sướng hơn vì mang con này về hạ long đầu tiên và đã offline evo ngay trong chiều nhận máy đây là lần thứ 2 sau em sen có cái cảm giác mình mở máy mà mọi người chổng đít vào xem vì máy lạ >>> sướng
Mọi người chạy từ Sen sang Evo còn nhanh hơn chạy từ DHD sang Sen :)). Vưa kéo xuống dưới thấy bacmeogia1 đang săm soi :p Chắc ngày một ngày hai là chạy sang đây thôi:D

doquangduc

Well-Known Member

Em cũng như BÁc đó, mang máy về quê đầu tiên nè, mỗi tội mấy hôm nay Bia phải mời liên tục, say mấy ngày nay rồi, khổ lắm BÁc ơi.