• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Đào Nở][Hoa-Bướm-Chim Chích] Đón Năm Mới [Cập Nhật Trang 4,5]

thanhtungqng

Mình biết rồi nhưng vấn đề là chạy AnimSpriteLite không được, hôm trước chạy cái hình noel cũng không được hôm nay thấy pháo hoa hay mà dùng kô đc AnimSpriteLite đành ngồi nhìn vậy

MinhThang

Manager
Mình biết rồi nhưng vấn đề là chạy AnimSpriteLite không được, hôm trước chạy cái hình noel cũng không được hôm nay thấy pháo hoa hay mà dùng kô đc AnimSpriteLite đành ngồi nhìn vậy

Tìm bản cũ đi cưng, nếu bản này cài không được, thấy vàng rơi mà ghiền.:))

thanhtungqng

Bản tiếng việt này mình cài vào đầu tiên cứ nghĩ là lỗi nhưng mấy bản sau cũng không xong, máy mình N95 đời đầu đã hack rùi

nouvu2372

Cho em pon chen cái này vô cài mắc cười lắm nè.

Hướng dẫn:
Tạo 1thư mục riêng vídụ là (E/AnimSprite) chép file kiến bò vào thư mục vừa tạo.
(lưu ý,tuyệt đối không chép file kiến bò vào thư mục hình ảnh,sẻ rây ra lổi lớn cho phần mềm AnimSprite_lite) vì phải tạo kiến bò khắp màn hình nên không được chép vào.
Hướng dẫn.kiến bò cố định 1nơi.
Run phần mềm AnimSprite.
chọn Options.
chọn Position Set là di chuyển hình đến nơi đặt màn hình động ở ngoài màn hình chờ.
dùng phím 2,4,6,8 để di chuyển hình,đã tìm được nơi vừa ý rồi ấn phím chọn trái 1cái sẻ vào lại AnimSprite.
Choose Sprite chọn thư mục chứa hình động.các bạn chọn đến nơi chứa file kiến bò.chọn select xong.
Phần MBM Speed (s/100) các bạn sửa là 10,nếu để lớn hơn con kiến bò giống robot cà giựt, thoát ra. Vậy là xong 1chú kiến bò cố định 1nơi náo đó trên màn hình chờ.
Hướng dẫn AnimSprite_lite thêm 1chú kiến bò khắp nơi trên màn hình chờ
Run AnimSprite_lite,sẻ xuất hiện 1yêu cầu các bạn chọn NO.
các bạn chọn Option => Sprite Set tìm đến thư mục chứa file kiến bò chọn select xong sẻ có yêu cầu,chọn NO. Phần Scale(%) các bạn nhập vào 100 hoặc 150 nếu nhỏ hơn, con kiến có chút xíu à.
Phần Auto Change(10s): các bạn nhập vào số 1.
Phần Random Position các bạn để là (yes).
Vậy là xong,có thêm 1con kiền bò tùm lum trên màn hình chờ.

Tổng + có 2con kiến. 1con bò 1chổ qui định,1 còn bò khắp nơi.

Nếu không thích kiến bò,thì có thể lấy hình động khác.

Chúc thành công.
(theo mathanh)

Đó là Chương trình Kiến Bò

Chỉnh sửa cuối:

thanhtungqng

Tức là bạn không thể cài vào máy đc sao??

Không mình cài vẫn bình thường, nhưng mà chạy vào là báo lỗi văng ra ngoài, nên tức quá remove luôn, chỉ giữ lại mấy hình *.gif làm wallpe

CongVoi

Super V.I.P
Không mình cài vẫn bình thường, nhưng mà chạy vào là báo lỗi văng ra ngoài, nên tức quá remove luôn, chỉ giữ lại mấy hình *.gif làm wallpe

Lạ nhỉ!! Các máy khác dùng ngon mà.SM.Kojiro cũng dùng N95 thường đó,chạy tốt cả có sao đâu :-??

vietlong3

N73 thì các bạn dùng bản AnimSprite v2.24 S60v3 Unsigned
này . chạy rất pro nhé .

LeHai85

bác xem lại lấy của cái n73..n80 ..ok mà .. đó hoặc bản trên đó hack phone nhé..sau đó cài xong khởi động lại ..
hoặ bác muốn anh động nào thì bác đổi tên giống tên của cái anh động của chương trình đó..rồi coppy vào mục AnimSprite....trên máy hoặc trên thẻ thường thì trên máy....rồi khởi động lại ok...tiện em gủi bác mấy hình thêm cho vui ...
bác tải thảng về đổi tên là ok

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

AnimSprite v2.3.4 Lite S60v3 SymbianOS9.1 Self-Signed Freeware by the3sky

Bản cập nhật mới nhất sửa 1 số lỗi nhỏ, đỡ tốn Ram và Pin hơn, khuyến mãi hiệu ứng mưa rơi mà sấm chớp >:)

Chú ý phần mềm đã Signed rồi nha!

CongVoi

Super V.I.P
[Ngắm Đào Nở]:

Đầy đủ tất cả kích cỡ màn hình: 176X208,208X208,240X320,320X240,352X416,360X640

--------------------------------------------------------------------------

[Hoa Và Bướm]:

Đầy đủ tất cả kích cỡ màn hình: 176X208,208X208,240X320,320X240,352X416,360X640

Chỉnh sửa cuối: