• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Data Anh-Việt, Việt-Anh Của Phần Mềm Từ Điển Có Sẵn !

bang3lang

Kể từ khi các bạn up lên FW 20.0.012 trở lên , các bạn có để ý thấy máy đc tích hợp thêm phần mềm từ điển ko ? Nhưng nếu mình ko có data thì gần như phần mềm đó biến thành vô dụng . Nay mình đã down đc File cài đặt Data của nó , hỗ trợ Anh-Việt và ngược lại Việt-Anh . Bạn nào ko có WiFi để down data về thì nó đây , khỏi cần mò .Vài Ảnh Dẫn Chứng :

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

Hướng dẫn : Các bạn down File đính kèm bên dưới về -> Đổi tên bỏ đuôi .7z đi rồi cài vào máy , Enjoy !
-Hãy ấn
nếu phần mềm có ích nhé b-)

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

Bạn lên trang chủ của nó down fan Tiếng Việt về là ok mà

Steavankas

chaj ơi! khi nào mà từ điển này dịch ra 1 từ cụ thể em thanks. Từ điển dịch mỗi tiếng việt chán. VD mình gõ vào 1 từ. Nó phải cho mình biết cả Noun, Verb, Adj, Adv. Vậy mới hay chứ

m0nk3y86

Đã có lần m0nk3y cũng định post cái này lên, xong lại thui...ý tưởng nhớn gặp nhau =))

LeMyChinh

đây đây cho ý tưởng lớn này gặp nhau với
giải thích với các bạn mới thêm là từ FW 20 trở lên 5800 tích hợp thêm từ điển có sẵn ở trong máy nhưng chưa có data và PM này chính là data của nó
các bạn đỡ phải mất công ra wifi hay GPRS tìm rùi down trên web của NOKIA nữa.xơi luôn tại đây rùi cài vào máy cho tiện nhé.chúc mọi người vui vẻ và thành công

bang3lang

Đã có lần m0nk3y cũng định post cái này lên, xong lại thui...ý tưởng nhớn gặp nhau =))

Hehe Ai Bảo Ông ko Post :)) Tôi Thấy Ko Phải Ai Cũng Có WiFi Mà Kết Nối Nên Post Lên Cho Anh Em Tiện Sử Dụng ^^

đây đây cho ý tưởng lớn này gặp nhau với
giải thích với các bạn mới thêm là từ FW 20 trở lên 5800 tích hợp thêm từ điển có sẵn ở trong máy nhưng chưa có data và PM này chính là data của nó
các bạn đỡ phải mất công ra wifi hay GPRS tìm rùi down trên web của NOKIA nữa.xơi luôn tại đây rùi cài vào máy cho tiện nhé.chúc mọi người vui vẻ và thành công

Chuẩn ko cần chỉnh b-)

*P/s : 63 lần tải mà 1 lần cảm ơn , thôi lần sau ko post nữa :(

bang3lang

File nén hình như bị hỏng rồi bạn ơi. Giải nén bị lỗi :|

Đây ko phải là file nén , mà mình đổi tên thành .7z để up thẳng lên diễn đàn cho tiện thôi , vì dung lượng file nén gửi lên diễn đàn có giới hạn . Mình đã hướng dẫn ở trên cùng rồi mà bạn . Down về bỏ đuôi .7z đi , bạn sẽ có file Nokia_Mobile_Dictionary_vi.sis . Cho vào máy mà cài thôi , chúc bạn thành công nhá b-)

LeMyChinh

úi úi wen mất chưa thanks vì tinh thần track nhiệm cao :)) đã thanks rùi đấy nhá=D>

tanphuocknnts

mình úp lên bảng v21 rồi nên đã có từ điển,nhưng mình mới biết là có từ điển việt việt,nhờ đọc bài của bác bang3lang nên mới biết.Thanks nhiều.

bang3lang

mình úp lên bảng v21 rồi nên đã có từ điển,nhưng mình mới biết là có từ điển việt việt,nhờ đọc bài của bác bang3lang nên mới biết.Thanks nhiều.

Ko Vấn Đề Gì , Đóng góp cho diễn đàn là chính mà bạn . Bạn chỉ cần ấn nút
là đc rồi ko cần post bài cảm ơn đâu :p

datbui84

sao luc mình cài cái đó vào máy bao " lỗi cập nhật" có bạn nào biết chỉ dùm cách khắc phục với !!! up lên fw21 mọi thứ điều gôd chỉ mỗi cái tự điển ko xài được!!

littlecat

sao luc mình cài cái đó vào máy bao " lỗi cập nhật" có bạn nào biết chỉ dùm cách khắc phục với !!! up lên fw21 mọi thứ điều gôd chỉ mỗi cái tự điển ko xài được!!

Cái này nhiều người hỏi hoài, nếu bị lỗi thế này thì nên format máy lại nhé, như vậy sẽ hết thôi. Format bằng *#7370#. Nhớ backup lại các dữ liệu quan trọng như danh bạ, tin nhắn ... qua thẻ nhớ để sau này phục hồi lại, ko bị mất.
Thêm nữa, up lên FW 21 rùi thì hack máy luôn đi, sau này cài mọi thứ sẽ vô tư.

bxdy

sao mình cài vô máy .. nó nói là : phải cài phần căn bản trc ..ko hỉu lắm .. mình down về bỏ duo06i 7z ... rùi cài vào máy lun ..mà ko dc ..mình là gl nên ko bít up firm và k bít háck máy lun ..vậy làm ơn chỉ mình cài dictionary dc ..vì mình cần nó để học TA
thanks

LeMyChinh

sao mình cài vô máy .. nó nói là : phải cài phần căn bản trc ..ko hỉu lắm .. mình down về bỏ duo06i 7z ... rùi cài vào máy lun ..mà ko dc ..mình là gl nên ko bít up firm và k bít háck máy lun ..vậy làm ơn chỉ mình cài dictionary dc ..vì mình cần nó để học TA
thanks

bạn đang dùng FW bao nhiu thê :O (*#0000#) từ điển chỉ dùng được cho FW >20 nhé
bạn wa đây tìm hiểu về cách up FW 21(mới nhất) :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53798
up xong thì wa đây tìm hiểu và hach máy :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48552
xong xuôi bạn cài PM data này của =lăng vào chắc chắn sẽ dùng được từ điển hì:D
ko thì ra chỗ nào có wifi rùi vô từ điển =>nó sẽ hỏi bạn có muốn down data ko => chọn có => vào trang web của nokia kéo xuống chọn data ngôn ngữ cần sử dụng down về máy và....=))

littlecat

híc mình gà qua nên o biết bỏ đuôi 7z bằng cách j vui lòng hương dẫn mình được o? :((

Mèn ơi! Là đổi tên (rename) file đó! Bạn biết sử dụng máy tính ko? Nếu biết thì dùng máy tính để rename nó (xoá cái ".7z" đi).
Chỉ vậy thui mà!
;)