• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"Data Crashed"

lamlcd

Member
máy mình bị "data crashed" hiện giờ không biết làm sao ban làm ơn chỉ mình với mình tai wst về rồi và kiểm tra info có kkk là 45 ,rồi làm sao để gắng sim vô de goi bình thường đây bạn.?

dl988

máy mình bị "data crashed" hiện giờ không biết làm sao ban làm ơn chỉ mình với mình tai wst về rồi và kiểm tra info có kkk là 45 ,rồi làm sao để gắng sim vô de goi bình thường đây bạn.?

topic này nghèo quá...hic.chẳng có ai giúp đỡ hết trơn.Key index của mình cũng 45.khắc phục đuoc thì pm tiếng nha bạn.

Chỉnh sửa cuối:

jenny4

Giúp đỡ!
vào hardreset ra ket quả:
Press send to restore
Factory default,
other keys to quit
format Fat...
fail...

Là lỗi gì mấy bro, có phải hư chip nhớ không?
Mong được giúp đỡ! thanks!

lamlcd

Member
không phải hư chip đâu mà bạn kiếm trong diễn đàn sẽ thấy cách giải quyết đó.

lamlcd

Member
mấy man ở đây thờ ơ quá đi hỏi lâu lắm:( rồi mà có thấy ai giúp đỡ đâu?

lamlcd

Member
Giúp đỡ!
vào hardreset ra ket quả:
Press send to restore
Factory default,
other keys to quit
format Fat...
fail...

Là lỗi gì mấy bro, có phải hư chip nhớ không?
Mong được giúp đỡ! thanks!

quên là bạn xài máy gì để còn biết mà chỉ chứ?

nhathuy

Con máy của em cũng đang bị Data Crashes khi lắp sim vào :(( . Các bác có thể chỉ rõ cho em cách cứu máy khi có KKK Index trong tay kô?
Thanks nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

nhathuy

Đã có bác nào khắc phục đc hiện tượng khi lắp sim vô nó báo "Data Crashes" chưa vậy, chia sẻ chút kinh nghiệm cho em đi :(. Mấy hôm nghiên cứu mới cứu đc máy, h lại bị hiện tượng đó :((. Chắc phải chuyển qua dòng khác dùng thôi. Có mang máy ra thợ sửa chắc nó cũng chỉ tháo tung máy ra chứ biết làm đc gì. Chán ghê :(

nhathuy

Các pro cho em hỏi. Hiện tượng của em như trên có phải là do IMEI nên khi lắp Sim vào mới bị như vậy không. Vì hôm trước em cứu máy = MTTY nên giờ IMEI bị đổi :(. H không nhớ IMEI cũ nữa mà change lại thử xem sao :((

chienda

Mình cũng bị dính chưởng Data Crashes. Máy mình là hàng T-mobile C720W (thuộc dòng Excalibur). Sau khi up room, gắn SIM vô thì bị báo lỗi "Data Crashes.." kg biết là có thể sử dụng cách này cứu được hay không, mong các pro chỉ giáo dùm mình...Thank nhiều lắm..lắm...

tangpro

=> DOC chip unique ID:
0000000054100102130211fa0a0506ce
Key Index: 0
của mình thế này, làm sao giờ, ko unlock được.