• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đấu trí với lớp 5 – Ai thông minh hơn học sinh lớp 5

ExECorp

Nối tiếp thành công game câu đố bằng Tiếng Anh Adult vs 5th grader, đội ngũ phát triển thuần Việt tại ExE Studio tiếp tục cho ra đời phiên bản tiếng Việt là Đấu trí với lớp 5. Với thể loại thuộc dạng câu đố, người chơi sẽ được dẫn dắt một cách thú vị để trả lời các câu hỏi nằm trong khối kiến thức tiểu học thông qua môtíp tương tự gameshow “Ai thông minh hơn học sinh lớp 5”. Game tương thích với điện thoại và máy tính bảng sử dụng hệ điều hành Android.

Hay: http://bit.ly/dautrivslop5

Cách chơi Đấu trí với lớp 5 rất đơn giản và cực kỳ dễ nắm bắt nhưng không hề gây nhàm chán. Bạn có thể nắm bắt ngay với cách chơi chỉ với vài phút làm quen. Trong trò chơi này, bạn sẽ lần lượt bắt cặp với các em nhỏ cấp một để cùng vượt qua các thử thách câu hỏi. Các câu hỏi này sẽ trải dài trên nhiều môn tiểu học như khoa học, toán học cho đến âm nhạc, mỹ thuật. Mỗi em nhỏ đồng hành cùng bạn sẽ có sở trường trong một số lĩnh vực nhất định để giúp bạn. Trong nhiều trường hợp, ở những câu hỏi mà bạn không biết, các em nhỏ này sẽ trở thành trợ thụ đắc lực. Do đó, chiến thuật chọn đồng hành cùng em nhỏ nào và chọn chủ đề câu hỏi tương ứng cũng rất quan trọng để bạn có thể chiến thắng trò chơi.Tuy nhiên cũng đừng tin tưởng các em quá nhé, bởi vì các em đôi lúc cũng có những câu trả lời rất trẻ em và khiến bạn lâm vào tình cảnh khốn đốn. Ngoài ra, trò chơi cũng bổ sung các tính năng khá thú vị có thể khiến bạn ngại ngần như chép đán án hay nhìn trộm bài các em nhỏ để tìm lối thoái cho câu bạn bị bí.

Đấu trí lớp 5 có đồ họa rất đẹp, chuyên nghiệp không kém các game nước ngoài mà cũng rất ngộ nghĩnh. Thiết kế được nhắm đến giao diện cảm ứng nên các nút bấm được bố trí một cách hợp lý để tiện lợi nhất cho bạn vừa cầm máy vừa có thể chơi. Đặc biệt, game có thể tự co dãn cho phù hợp với kích thước màn hình nên bạn không cần phải băn khoăn đến việc khó bấm như một số game hiện nay bị khi chơi trên các máy có màn hình nhỏ. Ngoài ra, lượng câu hỏi phong phú với trên 1000 câu hỏi cũng khiến trò chơi trở nên hấp dẫn khi bạn có thể chơi nhiều lần mà ít bị trùng câu hỏi. Tuy nhiên, đặc biệt nhất có lẽ là thuật toán điều khiển sự giúp đỡ của các em nhỏ đồng hành cùng bạn. Đôi lúc các em nhỏ thật giỏi và giúp bạn vượt nguy rất nhiều lần và rất đáng tin tưởng. Tuy nhiên sau đó mọi thứ có thể thay đổi và bạn phải đau đầu vì tin theo các em nhỏ này!

Đấu trí với lớp 5 do đội ngũ hoàn toàn người Việt đảm nhận và phát triển. Game tương thích với tất cả các loại điện thoại di động, máy tính bảng sử dụng hệ điều hành Android 2.3 trở lên. Để tải game xin vui lòng truy cập vào hình bên dưới

Hay: http://bit.ly/dautrivslop5

QR code:

-----
Một sản phẩm của ExE Studio
www.exe.com.vn

kdv2108

Active Member
Khá hay,các bạn làm đồ họa và âm thanh hay thêm nữa thì tuyệt.Mấy đứa cháu rất thích.Tks