• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đây có phải là tính năng mới trên OS 3.1

longgiang81

Super V.I.P
Thường ngày, mình dùng spotlight rất nhiều nhưng lại chẳng chú ý một chi tiết rất nhỏ. Cũng tại vì, gạt tay quá nhanh từ first page về spotlight nên điều đó là dễ hiểu. Và hôm nay, bỗng dưng nổi hứng gạt thật chậm từ first page về spotlight thì thấy một thú vị nho nhỏ nữa.

Khi gạt về spotlight thật chậm và giữ nguyên ngón tay trên màn hình, bạn sẽ thấy những hình ảnh như dưới đây:

Và đây nữa:

Trong image có 2 icon nhỏ hiện ra sau khi tôi nhấn vào mũi tên hình tam giác:

Trong movie cũng tương tự:

Mấy trang mua sắm trực tuyến cũng len lỏi vào đây:

Thêm 2 từ điển nữa (đang tiếp tục khám phá):

Trên đây là một số phát hiện nho nhỏ và thú vị với spotlight, các bạn có thể tìm và cài Universial Search có trong Source của HHVN để thử xem sao.

Theo thanhweico - A9​

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

ipod touch gen2 3.0 không làm đc như dzậy :(( Chắc chỉ có iPhone hoặc 3.1.1 mới làm được quá :((

nidu29

nếu không cài Universial Search ra sẽ không hiện đâu bác ạ. Từ 3.0 đã có chức năng mở rộng tìm kiếm ở spotlight rồi

NgocVNPT

nếu không cài Universial Search ra sẽ không hiện đâu bác ạ. Từ 3.0 đã có chức năng mở rộng tìm kiếm ở spotlight rồi
Đúng như bạn nói, tôi đã phát hiện ra khá lâu rồi nhưng cứ nghĩ ai cũng biết nên không post :)

longgiang81

Super V.I.P
Oài, mải mê mấy cái firmware custom nên mình cập nhật tin tức chậm quá :D

@ shadow141206 : iPod Touch GEN2 mình cũng đã Up bản Custom 3.1.1 rồi đấy, qua tải về rồi lên đời cho em nó nhé :D

thuytn

món này có lâu rùi, mình dùng bản 3.0 cũng có chỉ cần cài thêm Univer....... là có ngay ý mà.

khanhhung1

cho e hoi cai sao a co logo mang dc vay e sai 3.1 minh kong lam dc.(thu loi vi khong danh dc dau)

mlxx_1977

tớ có biết cái này khi cài Universial Search(mở rộng chức năng search) nhưng khi nhấn vào 1 icon của phần mở rộng đó thì máy đơ cứng:( phải tắt thủ công khởi động lại, vài lần bị thế reinstall luôn:-??ko biết sao bị thế:-/

XuanTruong

Super V.I.P
tớ có biết cái này khi cài Universial Search(mở rộng chức năng search) nhưng khi nhấn vào 1 icon của phần mở rộng đó thì máy đơ cứng:( phải tắt thủ công khởi động lại, vài lần bị thế reinstall luôn:-??ko biết sao bị thế:-/

Mình chạy tốt trên OS 3.0.1 và 3.1 có sao đâu?:-?

thieu_bocap

Cái này nó có từ lâu rồi mà :)) Các source ở VN thì có GSM và HHVN có update cái này ;)

Bài này: !..

H

huyeagle

Guest
sao em cứ bị cái bàn phím nó nhảy lên che hết phần dock vậy bác? dù em kéo chậm và giữ ngón tay trên màn hình.
em đang dùng 2G 3.1.2.