• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DELL M4300 mong pro giúp! hic!

vuquang

hic! có ai dùng dell precision M4300 không ạ? có pro nào giúp e với, e không thể cài được driver video card cứ cài vào là laptop tự động tắt vô điều kiện. cuối cùng e phải up windows xp pack 1 thì lại ok, nhưng up sang xp pack 2 hay ngay cả windows vista bản quyền theo máy đều không được. có ai giúp e với, e cũng không hiểu tại sao lại như thế nữa hay là do bản win nhỉ? nếu đang dùng xp pack 1 mà update lên pack 2 thì cũng tèo => rất khó hiểu, mong pro nào hiểu biết giải thích giúp e. có khi nào do thằng Microsoft nó không hỗ trợ không?
admin đừng xóa bài của e, e đã xóa bài trong kia rồi, vì cần gấp nên mới fai post riêng thế này! hic!:((

notpro82

mình cũng cài M4300 nè . bạn vào dell rùi vào phần sevice tìm driver cho máy . chọn phần update Bios đó
tải bản mới nhất về chạy lại bios. nếu ko được nữa thì bạn thay card VGA đi là vừa . Dell Precision M4300 nguyên bản là chayh XP pro mà .nó có cả driver của Vista đó. đường cùng xài Vista thử xem .

vuquang

hic! thanks pro, mình đã làm hết rồi nhưng đều ko được, nếu bạn xài M4300 thì giúp mình với, có thể cho mình coppy bản ghost được ko?