• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dell Streak up lên 2.3 (Custom) mất BaseBand?

nguyenvansang

Well-Known Member
Nhờ bác giúp cháu với. Cháu up lên 2.3 Custom thì bị mất Baseband. Cháu tìm được Baseband cho bản Rom này rồi mà ko biết cách cài đặt từ Fastboot như thế nào.
- Trên PC cần phần mềm gì (cháu thấy họ hướng dẫn copy File amss.mbn vào thư mục chương trình Recovery trên PC). Vậy chương trình Recovery trên PC là chương trình gì ạ? cho cháu xin link down được ko?

- Dòng lệnh để thay Baseband và camre khi thực hiện trên PC là thế nào? Nhờ mọi người giup đỡ :((

VUHEO

Nhờ bác giúp cháu với. Cháu up lên 2.3 Custom thì bị mất Baseband. Cháu tìm được Baseband cho bản Rom này rồi mà ko biết cách cài đặt từ Fastboot như thế nào.
- Trên PC cần phần mềm gì (cháu thấy họ hướng dẫn copy File amss.mbn vào thư mục chương trình Recovery trên PC). Vậy chương trình Recovery trên PC là chương trình gì ạ? cho cháu xin link down được ko?

- Dòng lệnh để thay Baseband và camre khi thực hiện trên PC là thế nào? Nhờ mọi người giup đỡ :((

hiện trạng máy bạn như thế nào, bản thân Rom này cũng đã có baseband nhưng không phù hợp. tốt hơn hết bạn về Official Rom 360 rồi lên GingerBreak trở lại, lúc đó không cần chuyển BB nữa vẫn chạy ngon lành nhưng sẽ bị lỗi camera.
Muốn sửa phải download StreakMod về giải nén ra thư mục trên ổ C. Copy 2 file BB và DSP vào thư mục này. Mở Fastboot trên DS, cắm vào máy tính, trên máy tính mở CMD gõ như sau:
cd c:\StreakMob
C:\StreakMob> fastboot -i 0x413c flash amss amss.mbn
Sau khi trên DS báo ....Done , tháo máy , tháo pin reset.
với dsp1 cũng làm tương tự nhưng đổi câu lệnh lại
Chúc may mắn nhé

jankycm

Len 2.3 xai ngon ko ban??

Ban up ROM 2.3 xai ngon lanh chua? Huong dan cach up cho ae len theo voi!

sharkvn

bác này có máu liều nhỉ. Lên hẳn 2.3 rồi cơ à :-ss. Lẹt đẹt cái 2.2 mãi chưa thấy 2.3 đâu để ae ds lên nhỉ. Nhìn thấy 4.0 đẹp mà chắc chú dell nhà mình ko đủ cấu hình để lên quá >"<

VUHEO

bác này có máu liều nhỉ. Lên hẳn 2.3 rồi cơ à :-ss. Lẹt đẹt cái 2.2 mãi chưa thấy 2.3 đâu để ae ds lên nhỉ. Nhìn thấy 4.0 đẹp mà chắc chú dell nhà mình ko đủ cấu hình để lên quá >"<

BẢn 2.3 chính thức thì chưa có và có thể sẽ chẳng bao giờ có vì Dell ngưng thằng này rồi.
Bản 2.3 cook thì đã có từ lâu rồi và hiện tại chạy rất ổn, nhanh mạnh hơn hẳn so với 2.2 nhưng có một số app còn bị lỗi không tương thích. Nếu đã cài đúng và đủ thì ít có ai quay lại 2.2 vì tốc độ và nhất là cái bàn phím ảo, gõ sướng thiệt, rất nhạy và không nhảy lung tung.
Bản 4.0 thực sự không đòi hỏi cấu hình cao, chỉ yêu cầu chip hỗ trợ đồ họa. Chắc chắn sau này Dell Streak 5 cũng sẽ có Rom cook 4.x

goldeneagle

BẢn 2.3 chính thức thì chưa có và có thể sẽ chẳng bao giờ có vì Dell ngưng thằng này rồi.
Bản 2.3 cook thì đã có từ lâu rồi và hiện tại chạy rất ổn, nhanh mạnh hơn hẳn so với 2.2 nhưng có một số app còn bị lỗi không tương thích. Nếu đã cài đúng và đủ thì ít có ai quay lại 2.2 vì tốc độ và nhất là cái bàn phím ảo, gõ sướng thiệt, rất nhạy và không nhảy lung tung.
Bản 4.0 thực sự không đòi hỏi cấu hình cao, chỉ yêu cầu chip hỗ trợ đồ họa. Chắc chắn sau này Dell Streak 5 cũng sẽ có Rom cook 4.x
pro có thể đơn cử một rom nào 2.3 tốt tốt cho anh em không ạ
e vẫn đang dùng 2.2.2 351 hix chẳng bít up rom cook thế nào :(

VUHEO

pro có thể đơn cử một rom nào 2.3 tốt tốt cho anh em không ạ
e vẫn đang dùng 2.2.2 351 hix chẳng bít up rom cook thế nào :(

Theo nhận xét cá nhân thì bản Rom : MaxicetDroid 1.2 là bản chay ổn định nhất trong các Rom 2.3 & 2.4. Tốc độ thì bản của DJ. BẠn có thể tham khảo tại đây và tại đây

VUHEO

có ai biết chỉ mình up 2.3.3 thử coi. toàn là nói kg hà
Chỉ cách gì, máy root được chưa, chưa thì coi trên root máy đi rồi down rom vào thẻ ale úp. Chưa root thì khỏi lên khỏi xuống gì