• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đèn flash khi quay video ? chuyện nhỏ

thaiminh40

Mới lò mò sang trang persian thấy tụi nó kháo nhau là:

1- bật camera lên chọn chế độ video rồi chọn VIEW
2-Giữ phím back trở về màng hình chờ rồi mở TourchG900 lên chọn bật
3-bấm phím camera trở lại và quay và và hết rồi. đã thử thành công trên p1i
:)):)):))

bibikoolz

Ủa sao a Minh nói là bán P1i rồi mà lấy đâu ra điện thoại mà check vậy T..T

ngoisaole

Mới lò mò sang trang persian thấy tụi nó kháo nhau là:

1- bật camera lên chọn chế độ video rồi chọn VIEW
2-Giữ phím back trở về màng hình chờ rồi mở TourchG900 lên chọn bật
3-bấm phím camera trở lại và quay và và hết rồi. đã thử thành công trên p1i
:)):)):))

cái này hay mà sao chẳng ai thanks bác nhỉ ? thành công hoàn toàn .thật tuyệt!

hoanganht

Nói chung ý bạn ý nói là các bạn bật soft đèn pin Tourch trước (có thể tìm ở diễn đàn -phần mềm việt hóa) rồi vào quay video.Mình cũng thường dùng cách này.

sonsbv

Không hiểu sao máy của mình sau khu chuyển sang chế độ camera thì đèn lại tắt ngóm?

ngoisaole

mình xài p1i rất tốt mà.các bác cứ làm đúng theo hướng dẫn là được , cái nầy hiệu quả thật .
lưu ý khi ấn nút back nhớ ấn lâu tí chứ ko nên bấm 1 cái rùi thả là ko được

kdv2108

Active Member
Thực ra để quay video có đèn flash còn một cách nữa đơn giản hơn(mình đọc ở đâu đó trong PV quên mất chỗ rồi).Các bạn chỉ cần để flash on trong chế độ chụp ảnh, nhấn nút chụp ảnh tới nửa chừng để máy lấy nét và bật flash, giữ nguyên rồi xoay bánh xe một nấc để chuyển sang chế độ quay video.Vậy là xong.

myp990i

có mỗi thế mà toáng cả lên:
Như bạn kdv2108 là đúng, nhưng dài dòng.
Đơn giản thế này: Mở chế độ chụp ảnh, ấn nhẹ để đèn flash sáng lên (nếu ấn tiếp sẽ chụp), giữ ở đó đừng buông tay ra. tay khác lăn bánh xe chuyển sang chế độ quay (tay kia vẫn giữ nhẹ cho đèn sáng đấy nhé). xong, bỏ ta ra, chế độ quay phim mà flash vẫn sáng chưa?!

JuRay-Duan

Các bác xài soft dùng đèn flash làm đèn pin đó quay video cũng đc mà, sáng như gương luôn. Bên S60v2 tụi em có soft đó mà, các anh UIQ kô có sao ạh :|:|

sonsbv

Đã thành công. Đúng là phải giữ phím back lâu một chút. Thank cho bạn cái nhé.

thaiminh40

Dĩ nhiên là nhiều người chưa biết cái này trong đó có cả mình. đã thử nhiều lần với Gtourch và qflashlight và cả cách nhấn nhẹ phím camera (cách này hoàn toàn không sử dụng được trên p1i vì chỉ cần chạm là nó cắtbụp liền)

minhtattoo

đèn flash sáng như vậy nếu mà quay phim thì anh em chỉ có nước nhắm mắt thôi chứ mở mắt gì nổi. theo mình thì chức năng này không cần thiết đâu,

NokuaN70

Well-Known Member
Cái này bên persian đã nói lâu rồi, với lại quay lén mà bật Flash lên chắc ăn đòn mê luôn.
Posted via Mobile Device

vuongtrungduong

cái này hem dùng :)) đã quay lén ban đêm lại còn chưng đèn sáng chắc hết đg` về với má =))
dù sao cũng thanks đã chia sẻ nhé!