• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Desire z HD]gauner1986 của Z-FI 0.1-Một bản nand đáng dùng

haihapc22

Sau khi thi xong thì gauner đã cho ra bản nand này dựa trên desire z, theo mình đây là bản nand đáng dùng tại thời đểm này.

Bản ROM này tập trung vào tuổi thọ pin, không gian trống trong NAND và tốc độ

Những thành phần đã được gỡ bỏ trong room:
Bản đồ (Phiên bản này đã lỗi thời - bạn có thể tại về phiên bản mới nhất tại market)
ereader stuff + ebook (có 50 MB hoặc hơn - WTF, không có giá trị nó)
Một số công cụ thương mại
Một số hình nền và skin.

Ghi chú:
ROM này đi kèm ROM-ODEX, vì nó giúp tiết kiệm rất nhiều không gian, và karnel được xây dựng bởi gauner
Hiện tại không có thành phần nào là không làm việc
Hướng dẫn cài đặt
Mã:
cài đặt như các nand bình thường
Download v 0.1
Chú thik: khi khởi động màn hình hiện như sau là bình thường
- Android Robot Sceen
- màn hình màu đen
- màn hình chính
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=925311&page=8

bananavn

Chủ topic đã test chưa, cho anh em cái review đi. Hôm qua mình cũng down bản này về rồi mà chưa kịp up thử.

hai

ereader stuff + ebook (có 50 MB hoặc hơn - WTF, không có giá trị nó)
chủ topic dịch hay thật hihi.
thấy chúng nó nói dùng cũng tốt nhưng chưa có thằng nào khẳng định nhanh và tiết kiệm pin hơn bản HD. Hiện tại mình vẫn đang dùng bản HD của gauner và thấy rất hài lòng pin idle 3ma kể sync với tai nghe BT

kimquypticc

Không biết có quay được HD không nhỉ! Không thấy gauner nói trong topic của hắn!

KOK

Dịch Google chán kinh. Bác chủ phát ra câu đáng dùng, rồi quăng đó. Chẳng hiểu ý định gì. Bó tay với những quảng cáo này này:|

modbibi

chắc là chưa test,chỉ mới thấy nên đưa vào google dịch rồi quăng lên đây đó mà @@

haihapc22

chắc là chưa test,chỉ mới thấy nên đưa vào google dịch rồi quăng lên đây đó mà @@

Xin loi,ban? Nay mih dag Su dug va rat ung I',trog cac ban? Da dung, quay dc hd nhug ko xem dc,loa to ro,dag o st nen ko ghi tieg viet dc,mod thog cam

naikaxu

Mới cài xong đang test, cảm nhận ban đầu là nhanh mượt, rất tốt, ko có tiếng việt nha! mình cài bản desize HD 5.1 thì máy chậm quá chắc là do phải dùng data on sd

dungphp

Bản này phải gọi là cực chán ! Thay đổi cái gì cũng khó vì nó Squash hết rồi !

senshin

đang xài bản gauner của Desire HD thấy cực ngon mới down bản này về nghe có bác kêu chán nản quá chắc khỏi up lun :(

hai

Mình tin vào trình độ của gauner làm rom không đến nỗi nào, Tất nhiên là ngon, nhanh hơn bản HD nhưng mình thích HD hơn, nếu không có sự thay đổi nào vượt bậc thì mình sẽ không dùng bản này, đối với mình bản gauner HD là quá ngon rồi

bananavn

Mọi ngừoi chê gì nhỉ. Mình thấy đây là bản đáng dùng đấy chứ. Mình up được 2 ngày rồi. Các chức năng cơ bản ok hết, chưa thấy bất kỳ 1 lỗi gì.

Bản này có sense, wifi, camera, 3G đều ok, nghe gọi tốt, không bị robot voice, giao diện mượt, pin chờ tầm 4, ram free khoảng 200M.

Nhược điểm của bản này là Ram free ít. Nên dùng lâu sẽ không còn mượt nữa. Hình như bản nào có sense cũng thế thì phải.

Còn bác dungphp nói là squash gì đó, thì đúng là mình k biết squash là gì nên không dám có ý kiến. Bạn nào muốn thử thì cứ thử đi, rồi tự đưa ra nhận xét. Chứ đừng vì ngừoi ta chê mà đã vội bỏ.

Hiện mình vẫn dùng bản này cho đến khi thấy bản nào khác ngon hơn.

hai

Bác thử google voice chưa thấy chúng nó nói lỗi,mình dùng gauner HD mà còn free 210 mb,mà bản HD nặng hơn bản này nhé

natta

Mọi ngừoi chê gì nhỉ. Mình thấy đây là bản đáng dùng đấy chứ. Mình up được 2 ngày rồi. Các chức năng cơ bản ok hết, chưa thấy bất kỳ 1 lỗi gì.

Bản này có sense, wifi, camera, 3G đều ok, nghe gọi tốt, không bị robot voice, giao diện mượt, pin chờ tầm 4, ram free khoảng 200M.

Nhược điểm của bản này là Ram free ít. Nên dùng lâu sẽ không còn mượt nữa. Hình như bản nào có sense cũng thế thì phải.

Còn bác dungphp nói là squash gì đó, thì đúng là mình k biết squash là gì nên không dám có ý kiến. Bạn nào muốn thử thì cứ thử đi, rồi tự đưa ra nhận xét. Chứ đừng vì ngừoi ta chê mà đã vội bỏ.

Hiện mình vẫn dùng bản này cho đến khi thấy bản nào khác ngon hơn.

Bác thử google voice chưa thấy chúng nó nói lỗi,mình dùng gauner HD mà còn free 210 mb,mà bản HD nặng hơn bản này nhé

không hiểu sao bản HD rất tốt mà bác Gauner lại nhảy sang bản này, bản DHD 0.3 mình đang xài mình sạc tới 90% rồi rút ra, xài được 80 tiếng, với 12 tiếng wake time mà vẫn còn 20% đấy, bản DHD 0.3 xài sense công nhận khá nặng, ram free mã là 200mb nhưng mình chuyển qa LauncherPro, đẹp hơn, nhanh hơn mà ram free mã là 250MB, thường thường thì 200mb, chạy rất mượt, ko hề lag, tuy còn 1 số bug khá khó chịu.

mình rất ghét xài những bản bị squash quá nhiều, muốn can thiệp hay sửa đổi hệ thống đều vô nghĩa (dù root hay chưa root), mình chưa xài thử bản Desire mới ra của gauner nhưng bản DHD 0.3 số lượng tập tin và thư mục bị squash là vừa đủ, ko quá nhiều (ảnh hưởng tới sự nghiệp vọc phá), cũng ko quá ít (làm phình dung lương).

nói chung mình rất hài lòng với bản DHD 0.3, pin chờ 4 ngày, chụp hình rất đẹp (ăn đứt wm), nhanh. mượt, lỗi lớn nhất mà mình gặp là không thể xài muíc control trên tai nghe, hy vong bác Gauner ko bỏ rơi build DHD

naikaxu

Mình thì ko rành kĩ thuật lắm, chỉ cần nhanh mượt là dc vậy nên mình thấy bản này xài ok lắm chứ, có mỗi cái là ram free hơi thấp chơi game HD thì hơi mệt chút! sẵn đây mình nói luôn xài android thì thích thiệt nhưng phần nghe nhạc qua tai nghe thì tệ quá! nhớ khi còn xài WM thì khỏi nói, chỉ cần dô phần audio bosster chọn Rock rồi cài phần mềm giả lập âm thanh vòm SRS, nghe hay cực.